1 nhân công có thể chăm sóc cho bao nhiêu bò vậy mấy bác.

• Thread starter Tiểu Thiên
  • Ngày gửi
Các bác nuôi nhiều bò cho e hỏi là 1 người có thể chăm sóc tối đa bao nhiêu con bò nuôi nhốt vậy.Điều kiện trang trại đc trang bị các loại máy nghiền,cắt cỏ,xén cỏ...
Rất mong các bác tư vấn giúp ạ

Các bác nuôi nhiều bò cho e hỏi là 1 người có thể chăm sóc tối đa bao nhiêu con bò nuôi nhốt vậy.Điều kiện trang trại đc trang bị các loại máy nghiền,cắt cỏ,xén cỏ...
Thanh niên chắc chăm được 50 con hoặc hơn. Mỗi con bò ăn khoản 40kg cỏ, thì mỗi ngày cắt và vận chuyển khoản 2 tấn cỏ thì không nhiều. 1 buổi buổi sáng là xong cái phần cỏ, buổi chiều làm các việc khác.

Thanh niên chắc chăm được 50 con hoặc hơn. Mỗi con bò ăn khoản 40kg cỏ, thì mỗi ngày cắt và vận chuyển khoản 2 tấn cỏ thì không nhiều. 1 buổi buổi sáng là xong cái phần cỏ, buổi chiều làm các việc khác.
Bác tham khảo thông tin này ở đâu vậy:)

Nếu như là tôi thì khoảng 20 con
Tg các bác cắt cỏ...vận chuyện cỏ...xong fảu xới đất nơi mình vừa cắt...băm cỏ...hốt cho bò ăn...nước nôi...dọn phân...vvv..tùm lum...nếu chỉ việc cho ăn khi cỏ đã dc đem tới tận chỗ như Hagl thì nui bao nhiu chẳng dc...lịu bác có đầu tư cônng nghệ nổi như họ ko....

Haiz, HAGL có công nghệ như thế nào các bác phải tham khảo chuyên gia bò của HAGL, Cao nhân trong diễn đàn này là bác Nguyễn Ngọc Chí nhé.
Các bác cứ đọc báo này kia rồi đoán lung tung, người thật, việc thật chỗ bác Chí đây. ACE tham khảo cho nó chuẩn nhé.

Nếu bạn làm được 2 tấn cỏ vào một buổi sáng,
bạn đã là siêu nhân rồi. Thực tế, một người
làm 2 tấn cỏ 1 ngày đã rất mệt.

Ngoài ra, còn cho bò uống nước, xúc cứt nữa.
Khối lượng cứt = cỏ + nước.
Vậy 1 buổi chiều bạn phải dọn hơn 2 tấn nữa.

Thế còn ai lau chùi máy móc, cất máy vào kho?

Tôi đã từng làm nghề bốc vác. Một ngày bốc lên
bốc xuống 2 tấn là rất mệt.

Thánh này phán kinh, thường những người chưa làm thì phán rất to và nhanh
Hình thức nuôi thế nào sẽ có bài tính cho hình thức đo. Nói chung là các chuyên gia muốn phán được một câu có trách nhiệm một chút thì phải khảo sát sơ được địa điểm định làm trại và nắm được hình thức chăn nuôi cụ thể, những phương tiện hỗ trợ cụ thể. Nói chung thì 1 công nhân 20 con bò

Back