100 triệu có làm được chăn nuôi không??

xin chào mọi người. em muốn được tư vấn về ngành chăn nuôi.
hiện tại em đang làm công nhân. em dành dụm được 100 triệu.
em muốn đem số tiền đó làm chăn nuôi (lợn + gà thả vườn) nhừng em chưa có kinh nghiệm gì.. với số tiền đó em mong muốn được mọi người đi trước khuyên bảo và chỉ dạy. quê em ở thái bình em muốn tìm 1 cơ sở nào đó để làm và học hỏi kinh nghiệm. và bước đầu để chăn nuôi thì phải làm sao ạ .
em năm nay 21 tuổi nhưng em rất yêu ngành nghề chăn nuôi . em còn trẻ nên muốn được các cô chú tư vấn .

Last edited:
em khai cong viwec cua em nha
em lam nghe ve quang cáo
ban ngay em lam cong cho nguoi ta den 5h lương 2triẹu 500 bao an o
tu 5-10h toi em di dan keo dt via he
Lên diễn đàn này, ngoài việc được lắng nghe những ý kiến quý báu của các bác lớn tuổi, còn được học được những gương thanh niên trẻ tuổi, chí thú làm ăn như em, thật đáng nể phục.
Anh nghĩ chắc chắn em sẽ thành công trên đường đời cho dù hiện tại em có nuôi con gì đi chăng nữa.

Lao động là Vinh Quang tuổi trẽ nên tìm công việc thích hợp
mà làm chứ ở không liêu lỏng dể bị lôi cuốn đi đến tệ nạn xã hội

bạn đang đùa thì phải
với số vốn 100 triệu thì còn hỏi gì nữa?
tiếp tục làm công nhân nữa đi! làm công nhân mà dành dụm được 100 triệu là quá pro rồi :bop:

tot chan nuoi vua lam kinh te vua la thu vui liem dam me nhung cung vat va day.

hay tot co len khong lui buoc

có 100tr mà lăm chăn nuôi cung tạm ôn rồi

Chào các bác, với số tiền bác dành dụm được trong 2 năm là 100tr, vậy là mỗi năm bác dư ra được 50tr, số tiền này hơi ít. đến khi nào mới dành giụm được vài trăm triệu nhỉ. mình thấy trên diễn đàn có rất nhiều người chăn nuôi rất tốt, với thu nhập 100tr/1 năm mình nghĩ là không khó và còn hơn thế nữa.Mình cũng đang có ý định bỏ kinh doanh để chăn nuôi, nhưng thời gian đầu mình sẽ vừa kinh doanh vừa chăn nuôi, nếu ổn mình sẽ bỏ hẳn kinh doanh. mình đã nuôi thử 20 con chim trĩ xanh và đỏ. thấy nó cũng dể nuôi và nhanh lớn. sang tháng mình sẽ đầu tư thêm 20 con chim công ấn độ về nuôi nữa (vì chưa tìm được nhà cung cấp ngoài Mr Giáp ở vườn chim việt). Có điều mình phải chú ý là phải cập nhật tin tức trên mạng thường xuyên để học hỏi các lão tiền bối

Chào các bác, với số tiền bác dành dụm được trong 2 năm là 100tr, vậy là mỗi năm bác dư ra được 50tr, số tiền này hơi ít. đến khi nào mới dành giụm được vài trăm triệu nhỉ. mình thấy trên diễn đàn có rất nhiều người chăn nuôi rất tốt, với thu nhập 100tr/1 năm mình nghĩ là không khó và còn hơn thế nữa.Mình cũng đang có ý định bỏ kinh doanh để chăn nuôi, nhưng thời gian đầu mình sẽ vừa kinh doanh vừa chăn nuôi, nếu ổn mình sẽ bỏ hẳn kinh doanh. mình đã nuôi thử 20 con chim trĩ xanh và đỏ. thấy nó cũng dể nuôi và nhanh lớn. sang tháng mình sẽ đầu tư thêm 20 con chim công ấn độ về nuôi nữa (vì chưa tìm được nhà cung cấp ngoài Mr Giáp ở vườn chim việt). Có điều mình phải chú ý là phải cập nhật tin tức trên mạng thường xuyên để học hỏi các lão tiền bối
có khi nào từ 100tr mắt trắng hết không bác :D

Mất trắng mà còn nợ nầng một khúc dài nhằng bỏ xứ ra đi là chuyện thường gặp
hàng ngày.Nên các bạn muốn chăn nuôi con vật gì phải biết chăm sóc nuôi dưởng
phòng trị,quản lý,đầu ra...Được thì hãy vào nghề

không có vốn , rất khó khăn nhưng có vốn nhiều khi khởi nghiệp lại là một điều nguy hiểm

bác lập topic lâu rồi không biết đả tìm ra hướng đi chưa
thực tế em cũng định làm chăn nuôi. nhưng nghi thi dễ thực hành rất khó. chắc suy ngĩ này của em để về già làm.
hiện h em mở 1 tiệm làm nghề vẽ bảng hiệu và dán decal rùi. cám ơn các anh đã quan tâm toppic cua em

--------

bạn đang đùa thì phải
với số vốn 100 triệu thì còn hỏi gì nữa?
tiếp tục làm công nhân nữa đi! làm công nhân mà dành dụm được 100 triệu là quá pro rồi :bop:
em mún mình có một cái gì đó ....... chứ an phận thế thấy k biết khả năng của mình ra sao. em mún học tập những người bàn tay trắng lập nên giang sơn

--------

em sẽ mãi ấp ủ, em đang tính vẫn làm của e rùi giử vốn ra cho mẹ. mẹ mình sẽ thay mình thực hiện. vì mẹ có kinh nghiệm hơn, khi có cái nền tảng rùi sau này mình sẽ đẩy mạnh hơn. co gì các anh tư vấn cho em nha

hiện tại em bây giờ

Last edited:
cậu này trẻ mà có chí quá, chắc cậu sinh cuối 8x đầu 9x? chúc cậu thành công trên con đường đã chọn nhé

Ban nen thu nuoi tho ...hay den cac tràng trai nuoi tho co quy mo lon mua tho giong hop dong bao tieu san pham vi tho rat de nuoi ma von dau tu 100tr thi ok cach thu 2 la chan nuoi bo sinh san vi 100tr thi nuoi dc 5 con bo cai sinh san thuc an thi tan dung nguon co tu nhien va trong them co 1 nam cit nhat cung dc 3 con sinh san sau 6 thang moi con dc 15tr ruin ro KO cao chan ma chan

thực tế em cũng định làm chăn nuôi. nhưng nghi thi dễ thực hành rất khó. chắc suy ngĩ này của em để về già làm.
hiện h em mở 1 tiệm làm nghề vẽ bảng hiệu và dán decal rùi. cám ơn các anh đã quan tâm toppic cua em

--------

em mún mình có một cái gì đó ....... chứ an phận thế thấy k biết khả năng của mình ra sao. em mún học tập những người bàn tay trắng lập nên giang sơn

--------

em sẽ mãi ấp ủ, em đang tính vẫn làm của e rùi giử vốn ra cho mẹ. mẹ mình sẽ thay mình thực hiện. vì mẹ có kinh nghiệm hơn, khi có cái nền tảng rùi sau này mình sẽ đẩy mạnh hơn. co gì các anh tư vấn cho em nha

hiện tại em bây giờ
Vẫn chưa phải nông nghiệp hả bạn? Thực ra thì chỉ có không làm mới không kiếm được tiền thôi! Có lao động ắt có thành quả! Gái có công thì chồng không phụ!

Back