100 triệu khởi nghiệp ra sao với lợn nái

• Thread starter izzimilk2891991
  • Ngày gửi
Hiện tại tôi có 100 triệu vốn muốn đầu tư nuôi heo nái. Vậy nhờ các chuyên gia tư vấn giúp với số tiền đó thì tôi có thể nuôi được bao nhiêu nái?
Và nhập giống nái nào thì phù hợp tôi ở Hà Nam
Tôi muốn nuôi nái trên ô lồng vậy chi phí 1 ô lồng là bao nhiêu . Xin các chuyên gia giúp tôi với ạ

bạn nói đúng lắm, với số vốn như vậy không thể đầu tư cho chuồng lồng được, hiện mình có tầm khoảng 150 triệu cũng định đầu tư nuôi vài con nái xem sao( ở nhà mẹ mình cũng có tay nuôi heo,chuyện phối giống, chăm sóc heo con rất giỏi,hiện tại ở nhà mẹ mình đang nuôi 2 nái móng cái đẻ rất sai) lần đầu mình cũng tính chuyện mua lồng nuôi nhưng tính đi tính lại ko ổn nên chắc thời gian tới xây chuồng xi măng nuôi trước đã, bạn cho mình hỏi nên chọn con giống loại nào là tốt nhất bạn, bạn có biết giá 1 con là nhiêu không ? mình ở quảng nam,nhưng năm trước quê mình lâu lâu cũng có lũ lụt, nhưng lụt lớn mới vào chuồng heo, như vậy theo bạn thì xây hầm biogas có đc ko ? mong bạn giúp đở vì mình mới bước đầu chăn nuôi.cảm ơn bạn nhiều!

mình cũng định chọn con móng cái làm nái đây, heo móng cái ăn tạp dể nuôi nữa, bạn có đang nuôi heo nái đó ko bạn? mong bạn chỉ giáo, hiện tại ở nhà mẹ mình có nuôi 2 nái móng cái đẻ, mình tính xây chuồng xi măng rồi lựa heo con từ con móng cái này gây nái ổn ko bạn?
Ban dinh nuoi bao nhieu nai ? Heo nai giong thi khoang 5-7 trieu 1 con. Neu ban can gi thi goi theo so nay 0915008178 gap quang,vi ban hoi cung may van de nen tot nhat la noi chuyen qua dien thoai se de hon

Ban dinh nuoi bao nhieu nai ? Heo nai giong thi khoang 5-7 trieu 1 con. Neu ban can gi thi goi theo so nay 0915008178 gap quang,vi ban hoi cung may van de nen tot nhat la noi chuyen qua dien thoai se de hon
cảm ơn bạn nhiều!

Hà Nam chỗ nào nhỉ. CŨng Hà Nam ( Kim Bảng) :p
nhà vk em cũng kim bảng = hà nam nè. e cũng máu chăn nuôi lắm. ngày nào cũng lên agriviet để tìm hiểu và cập nhật thông tin hihi. em sinh năm 87. rất mong đc kết bạn với các bác

chi phí cho xây trại nái theo hệ thống công nghiệp vào khoảng 12 triệu/ con, làm theo hệ thống nhỏ cũng phải 10tr/con

Back