1000 m2 và 200 triệu nuôi con gì và trồng cây gì để làm giàu

• Thread starter caoheo
  • Ngày gửi
em có 1000 m2 và 200 triệu. mong anh em chỉ cách cho em nuôi con gì. trông gì đề làm giàu,

ở đâu?
đất đai thía nào?
chuồng trại thía nào?
nhà nhiều lao động ko?
có kinh nghiệm bản thân gì ko ??
nuôi con gì cũng có lời, qua trọng là bạn đam mê nghề ko, và thích nuôi con nào

ở đâu?
đất đai thía nào?
chuồng trại thía nào?
nhà nhiều lao động ko?
có kinh nghiệm bản thân gì ko ??
nuôi con gì cũng có lời, qua trọng là bạn đam mê nghề ko, và thích nuôi con nào

em chua có kinh nghiêm gì. nhưng em muốn nuôi gà, lươn, dúi , gà rừng. mong anh chi dạy. nuôi con gì là mua kiến tiền nhất :D. nhà em o đồng nai. chưa có chuồng trại gì. nhà có 1 mìh em.

Ồ, đất ít mà vốn nhiều quá, bao nhiêu đất đây trồng cây thì thấy không kinh tế. Nuôi ếch đi bạn, con này mau lợi nhuận nhất rồi.

Ồ, đất ít mà vốn nhiều quá, bao nhiêu đất đây trồng cây thì thấy không kinh tế. Nuôi ếch đi bạn, con này mau lợi nhuận nhất rồi.

nuôi ếch tốn nhiều chi phí không bạn. dầu ra mình thấy đâu có nhiều như gà vịt. nếu bây h mình đào ao nuôi cá. trên mặt ao mình làm chuồng nuôi gà lấy trứng. bạn nghĩ xem có ngon không. mình đang tính làm như thế, mong anh em giúp đỡ mình

Last edited by a moderator:
nuôi ếch tốn nhiều chi phí không bạn. dầu ra mình thấy đâu có nhiều như gà vịt. nếu bây h mình đào ao nuôi cá. trên mặt ao mình làm chuồng nuôi gà lấy trứng. bạn nghĩ xem có ngon không. mình đang tính làm như thế, mong anh em giúp đỡ mình
nuôi ếch đi, ko nặng vốn đâu.
Nuôi cá và gà kết hợp cũng được, cá ăn phân gà chậm lớn.
Mình thấy ở Bình chánh có 1 bạn sinh viên sinh năm 1994, nuôi cá tra và cá trê thả dày, 10 heo nái + vài mươi heo thịt. cho cá ăn phân heo. 1 năm doanh thu vào khoảng 300 triệu. mới 19 tuổi mà tuổi trẻ tài cao :wub:

về việc nuôi gà trên ao mình thấy không ổn đâu, gà dễ mắc bệnh hô hấp lắm. Nuôi ếch xây chuồng thì hơi tốn kém, con gjống thì củng mềm lắm.

nuôi gà trên ao nó bi sao anh. dễ chết lắm ha? không biết hiệu quả thế nào. mong anh chỉ giáo dùm em

nuôi gà trên ao nó bi sao anh. dễ chết lắm ha? không biết hiệu quả thế nào. mong anh chỉ giáo dùm em

Nuôi gà trên ao thì thấy cá chậm lớn, Lông gà rụng xuống ao trôi lều phều bẩn lắm.
bạn nuôi ếch nếu ko muốn nặng vốn thì có thể quây lưới nuôi, ko cần xây bể xi măng cũng được.

tra loi

Nuôi gà trên ao thì thấy cá chậm lớn, Lông gà rụng xuống ao trôi lều phều bẩn lắm.
bạn nuôi ếch nếu ko muốn nặng vốn thì có thể quây lưới nuôi, ko cần xây bể xi măng cũng được.

chưa có kinh nghiệm mà nuôi êck thi ko ổn đâu.êck ở đó đâu như ngoài này mà dễ bán.bạn tham khảo nuôi chim trĩ đi.mình tư vấn kỹ thuật cho.nuôi con này la siêu lợi nhuận rồi.nếu mua giống của mh thi mình đảm bảo đầu ra cho yên tâm luôn.mình đang tìm người hợp tác.mh đang nuôi 500 con nhưng khả năng ko cung ứng đủ cho thị trường dk.còn cây trồng thì mình có ổi cao sản thu 1,6>1,8 tạ/cây/năm(o964.789.245)

nuôi ếch đi, ko nặng vốn đâu.
Nuôi cá và gà kết hợp cũng được, cá ăn phân gà chậm lớn.
Mình thấy ở Bình chánh có 1 bạn sinh viên sinh năm 1994, nuôi cá tra và cá trê thả dày, 10 heo nái + vài mươi heo thịt. cho cá ăn phân heo. 1 năm doanh thu vào khoảng 300 triệu. mới 19 tuổi mà tuổi trẻ tài cao :wub:
cái này chắc lại trên báo viết đây ta

Quảng cáo bá đạo luôn.
Nuôi Gà đi bạn, kỹ thuật thì lên DD mọi người chỉ cho..
Nuôi ếch thì ko cần xây hồ xi măng chi tốn kém, làm hồ = bạc là Ok

nếu là mình ,mình sẻ làm như sau :
về cây : mình trồng chuối ngự, loại này kinh tế cao nhưng trong 1.5 năm đầu sẻ chưa có thu hoạch về chuối.
về chăn nuôi : mình nuôi gà thả dưới tán vườn chuối. nuôi ngan pháp và vịt ( ko đc thả vào vườn chuối vì loại này nó rúc ăn hết cây chuối) để tận dụng cây chuối sau khi thu hoạch buồng chuối băm nhỏ trộn vào cám cho ngan và vịt ăn thêm.
như vậy 1 năm rưỡi đầu sẻ tập trung nuôi gà , lấy kinh nghiệm và tiền chi tiêu. sau 1 năm rưỡi chuối cho thu hoạch nuôi thêm ngan và vịt. từ 2 năm trờ đi tiền chuối của bạn sẻ khá là điều, nhưng lại rất nhàn công .
Vài dòng góp ý cùng bạn.

Nuôi hươu hoặc nai đi bạn

Mình thấy một số bà con ở Đồng Nai đang phát triển nghê nuôi hươu nai nghe có vẻ hiệu quả đấy.
Con giống thì một cặp hươu khoảng 14 hay 15 triệu gì đó, nai thì không rõ, nhưng chỉ 1 năm sau khi mua là đã cho nhung.
Mỗi cặp nhung hươu khoảng 5-6 lạng, mỗi lạng như hôm trước ông chú mình mua là 1,6 triệu lận đó. Đó là chưa kể giống do con cái đẻ ra.
Mình cũng có nghiên cứu qua về vấn đề này nhưng chưa có vốn làm, bạn có thể tham khảo một số mô trình trang trại lớn như Trang trại Minh Hương, Hoàng Gia, An Khánh... seach google là ra hết.
Có quyết định gì báo lên cho mọi người kinh nghiệm bạn nhé

Mình thấy một số bà con ở Đồng Nai đang phát triển nghê nuôi hươu nai nghe có vẻ hiệu quả đấy.
Con giống thì một cặp hươu khoảng 14 hay 15 triệu gì đó, nai thì không rõ, nhưng chỉ 1 năm sau khi mua là đã cho nhung.
Mỗi cặp nhung hươu khoảng 5-6 lạng, mỗi lạng như hôm trước ông chú mình mua là 1,6 triệu lận đó. Đó là chưa kể giống do con cái đẻ ra.
Mình cũng có nghiên cứu qua về vấn đề này nhưng chưa có vốn làm, bạn có thể tham khảo một số mô trình trang trại lớn như Trang trại Minh Hương, Hoàng Gia, An Khánh... seach google là ra hết.
Có quyết định gì báo lên cho mọi người kinh nghiệm bạn nhé

trên mình thì người ta nuôi hươu lấy Nhung từ hơn chục năm nay.
Nói chung thì tiền ra tiền vô cũng nhiều.
Nhưng mà chưa thấy ai trên mình giàu từ nghề nuôi hươu :bop:
Dân kinh tế có 1 cái rất hay mà nông dân nên làm theo, đó là: "Quyết định dựa trên sự thật" - Đừng nên ăn bánh vẽ :7^:

Chào bác chủ thớt! theo mình thấy nuôi gì cũng có thể làm giàu, quan trọng là mình có quyết tâm không thôi. Bác nên xem mình có ý thích nươi gì nhất để các anh em có kinh nghiệm góp ý cho. Bác có đất, có vốn vậy là điều kiện tốt lắm rồi, chúc bác thành công với lý tưởng của mình.
Hehe! tuy nhiên em củng chưa có giàu, mong bác mau giàu để em học hỏi!!!

Bạn cung cấp thêm thông tin miếng đất đi, nếu bán thì dc bao nhiêu tiền, 200tr thì bán, ở đồng nai giá dất rẻ, khu xuân lộc, cẩm mỹ giá 300tr/ha mua 1 ha còn 100tr tiền vốn trồng trọt, chăn nuôi đều tiện

nếu là mình ,mình sẻ làm như sau :
về cây : mình trồng chuối ngự, loại này kinh tế cao nhưng trong 1.5 năm đầu sẻ chưa có thu hoạch về chuối.
về chăn nuôi : mình nuôi gà thả dưới tán vườn chuối. nuôi ngan pháp và vịt ( ko đc thả vào vườn chuối vì loại này nó rúc ăn hết cây chuối) để tận dụng cây chuối sau khi thu hoạch buồng chuối băm nhỏ trộn vào cám cho ngan và vịt ăn thêm.
như vậy 1 năm rưỡi đầu sẻ tập trung nuôi gà , lấy kinh nghiệm và tiền chi tiêu. sau 1 năm rưỡi chuối cho thu hoạch nuôi thêm ngan và vịt. từ 2 năm trờ đi tiền chuối của bạn sẻ khá là điều, nhưng lại rất nhàn công .
Vài dòng góp ý cùng bạn.

Nuôi gà thả vườn chuối thì không có chuối đâu bạn! Cây con lên bao nhiêu sạch bấy nhiêu:5^:

Ý của riêng mình

chia 2 vốn, 3 giống vật nuôi là gà,heo bò
100 t vốn nằm là làm chuồng,mua con giông
100t còn lại để làm vốn lưu động 50t,50t còn để dự trữ
mua 2 bê 6 tháng nuôi làm giống hay bán thịt cũng đưọc
mua 2,4,6 heo ...tùy khả năng chăm sóc ( heo mới rã bầy )vì bạn chỉ có 1 thân 1 mình
mua 50 hay 100 gà về úm
mua sẵn 1 số thuốc ,vaccin cho gà,thức ăn tinh cho gà heo(chỉ dùng cám của vn )
bò bạn phải chủ động tìm nguồn thức ăn rẻ 0 tốn bầng cach cắt cỏ moc hoang ,mua cám gạo, mua thêm rơm
chuồng gà làm vlieu rẻ có sẵn vì nuôi thả.Chuồng heo , bò làm kiên cố sạch thoáng
Trồng một số giàn đậu que ,dặu rồng ,khổ qua... có thể kiếm tiền chợ
làm hố phân chuồng tích lại bán hoặc ủ hoai nuôi trùn vỗ béo gà khi xuất chuồng
gà khi xuất chuồng giữ lại 1 it tự gầy giống,sau này bạn sẽ tháy gà của mình đề kháng sẽ tốt hơn.Nuôi gà cần nhất bạn fai tự học chăm sóc thú y cho gà.Mọi việc tự lượng sức thôi bạn, mình chia sẽ rất sát thực tế vì có p án bảo toàn vốn,nhưng phải chịu cực nhiều.Nhiều v đề quá .nói 0 xuể.các bạn khác có ý gì hay cứ bàn thêm.Điều quan trọng nhất : chịu làm,bại 0 nản

Back