170 k / 8 tiếng là thu nhập ở mức độ nào ?

đăng-đăng

Nhà nông nghiệp dư
Em đây cũng đam mê nông nghiệp lắm . Độ đam mê nông nghiệp của em có thể nói là 100/ 10 . Buồn là độ nhiệt huyết trong nông nghiệp của em thì ngược lại là 10 / 100 . Zậy nên mới khổ là thế , lười là thế . Em lười lắm nên đến giờ còn nghèo .
Áp lực cuộc sống phải mưu sinh dù có lười đến đâu . Dù thiên tài hay vô dụng thì cũng phải kiếm gạo mưu sinh .
Và sau đây là con đường mưu sinh của em ạ .
Đó là nghề mài dao kéo bằng tay ( Nghĩa là mài bằng tay với đá mài )
Đồ nghề cũng đơn giản lắm , chỉ là 5 viên đá các loại và chậu đựng nước với nghế mài ...
Thu nhập có thể gọi là tính trên sản phẩm . Cứ 5k / con dao và 170 k / 8 tiếng ( có thể hơn )
Công việc vất vả ngang với làm lúa , thời gian tự do ...
Và câu hỏi là :

khucthuydu

Administrator
mình có cảm giác như vậy là thấp vì phụ hồ ở TPHCM đang có mức trung bình từ 200-220k/1 ngày

lekhachoa

http://traibogiong.mov.mn
Ngồi chơi lượn lòng vòng ngày 200k :)
Tìm việc khác đi bạn ơi. Làm vậy sao đủ sống

Thế chú mày đang ở mức độ nào ?
1k7 mua gạo nấu cháo củng là quý
17000 k mua thịt uống bia củng là thừa

Đọc mà thấy nực cười cho một bằng đại học - đam mê mà ko nhiệt quyết là sao ? - thích mà ko có ý trí thì đúng hơn .
Giờ chú mày hiểu câu : làm giàu ko khó làm đủ ăn mới là khó chưa ?

Chú mày bán vé số được mấy ngày - mài dao được mấy cái rồi - bán và mài thêm đi cho đến khi nào đủ ý trí thì làm nông nghiệp - 1000 m2 là một cơ hội ước ao của vạn người - chỉ cần 1 con gà + 1 giàn bầu nếu có ý trí thời gian sẽ làm nên tất cả
Mài thêm nhiều dao vào để hiểu rằng chưa có ai mài dao mà làm giàu - làm cái gì nếu làm thuê củng chỉ là làm cái đủ ăn - muốn làm giàu tay trắng thì cần có ý trí
Nuôi con vật bị dịch bệnh đúng ko ? - nuôi tốn thức ăn mà ko có lời đúng ko - nuôi bị trộm đúng ko - thế cái đầu chú mày gắn óc cho vui à
có khả năng làm gạch bán sao ko làm nổi gạch để xây chuồng chống trộm - vác 5 cục đá mài mà ko thể vác nổi viên gạch xây chuồng gà

Tóm lại 170 k là tùy : ăn đâu, ở đâu và sống thế nào - thời gian sẻ cho chú mày hiểu ý trí là thế nào - 17 k hay 170 k hay 1700 k thì củng như nhau . Nói nhiều chú mày củng chẳn hiểu bao nhiêu - chỉ cần chú mày hiểu rằng làm gì củng cần phải có ý trí - muốn làm giàu thì nảo phải hoạt động .

Last edited:

Vô Tình Kẻ

Nhà nông chuyên nghiệp
Độ đam mê nông nghiệp của em có thể nói là 100/ 10 . Buồn là độ nhiệt huyết trong nông nghiệp của em thì ngược lại là 10 / 100
Chết cười với câu này của bác! Giờ em mới biết đam mê và nhiệt huyết là khác nhau.

sv.dung

Nhà nông tập sự

Đọc mà thấy nực cười cho một bằng đại học - đam mê mà ko nhiệt quyết là sao ? - thích mà ko có ý trí thì đúng hơn .

Chú mày bán vé số được mấy ngày - mài dao được mấy cái rồi - bán và mài thêm đi cho đến khi nào đủ ý trí thì làm nông nghiệp - 1000 m2 là một cơ hội ước ao của vạn người - chỉ cần 1 con gà + 1 giàn bầu nếu có ý trí thời gian sẽ làm nên tất cả
Mài thêm nhiều dao vào để hiểu rằng chưa có ai mài dao mà làm giàu - làm cái gì nếu làm thuê củng chỉ là làm cái đủ ăn - muốn làm giàu tay trắng thì cần có ý trí
Nuôi con vật bị dịch bệnh đúng ko ? - nuôi tốn thức ăn mà ko có lời đúng ko - nuôi bị trộm đúng ko - thế cái đầu chú mày gắn óc cho vui à
có khả năng làm gạch bán sao ko làm nổi gạch để xây chuồng chống trộm - vác 5 cục đá mài mà ko thể vác nổi viên gạch xây chuồng gà

Tóm lại 170 k là tùy : ăn đâu, ở đâu và sống thế nào - thời gian sẻ cho chú mày hiểu ý trí là thế nào - 17 k hay 170 k hay 1700 k thì củng như nhau . Nói nhiều chú mày củng chẳn hiểu bao nhiêu - chỉ cần chú mày hiểu rằng làm gì củng cần phải có ý trí - muốn làm giàu thì nảo phải hoạt động .
Bác chém em nó ghê wa. K giám có ý kiến sợ bị vạ lây.

Jerrychuot

Nhà nông chuyên nghiệp
Em đây cũng đam mê nông nghiệp lắm . Độ đam mê nông nghiệp của em có thể nói là 100/ 10 . Buồn là độ nhiệt huyết trong nông nghiệp của em thì ngược lại là 10 / 100 . Zậy nên mới khổ là thế , lười là thế . Em lười lắm nên đến giờ còn nghèo .
Áp lực cuộc sống phải mưu sinh dù có lười đến đâu . Dù thiên tài hay vô dụng thì cũng phải kiếm gạo mưu sinh .
Và sau đây là con đường mưu sinh của em ạ .
Đó là nghề mài dao kéo bằng tay ( Nghĩa là mài bằng tay với đá mài )
Đồ nghề cũng đơn giản lắm , chỉ là 5 viên đá các loại và chậu đựng nước với nghế mài ...
Thu nhập có thể gọi là tính trên sản phẩm . Cứ 5k / con dao và 170 k / 8 tiếng ( có thể hơn )
Công việc vất vả ngang với làm lúa , thời gian tự do ...
Và câu hỏi là :
Tìm nghề khác mà làm.
Thứ nhất: Công việc không ổn định
Thứ hai: 170k/ 8h là thấp (dùng cho cá nhân, còn các công tác khác như phụng dưỡng người thân, tiệc tùng, cưới hỏi, từ thiện thì lấy đâu ra...)
Đã bảo đam mê rồi mà ko có nhiệt huyết? Chắc chú mài dao bén lắm nhỉ, nên chém gió rất là bá đạo:D

Vladimir Vu

Đi tìm tự do độc lập!
Hồi tháng 9 năm ngoái M mới vào mọi người dục đi làm để giao tiếp với thế giới bên ngoài! Thế là nhảy luôn vào làm châm trà ở một qúan cafe làm(vì làm ngắn hạn nên kg xin làm đc ở nhà hàng) cũg không buồn hỏi tiền công! Mình làm 15 buổi tính ra 50k/7h như vậy làm hộc mật đc có 8k một tiếg(ở gò vấp) không đủ tiền ăn, sau đợt đi làm sút 2 kg mãi mấy thág chưa lên nổi!
làm gì củng cần phải có ý trí - muốn làm giàu thì nảo phải hoạt động .
E mến mộ cách suy nghĩ của bác từ lâu rồi nếu có cơ hội cho em học hỏi nha!
E cám ơn trước ạ.

đăng-đăng

Nhà nông nghiệp dư
mình có cảm giác như vậy là thấp vì phụ hồ ở TPHCM đang có mức trung bình từ 200-220k/1 ngày
Nó đơn giản và nhẹ hơn phụ hồ một tí . Không chùi lòn . Ở TPHCM phụ hồ 200 - 220 k luôn ta , ở huế có 140 -160 k à .
Ngồi chơi lượn lòng vòng ngày 200k :)
Chăn bò hả anh . Chán òm . Cứ theo đít con bò 1 hai ngày thì vui chứ theo nó cả năm thì hơi nản đúng không ?

Hiện tại em nuôi giun quế . Nếu tính 40 k / kg giun quế thì tháng kiếm được hơn 1 triệu tiền bán giun thương phẩm - Buồn là giun bán chưa biết ai mua không mà đem nó đi bán thì thấy tội tội sao ấy à .
Gà thì 100 con sau 1 tháng còn 90 con và tương lai thì chắc không còn nhiều .
Còn mài dao là chắc ăn nhất , tiền tươi nhất , ít hao nhất , trung bình ngày kiếm được từ 170k . Mà lại có thể làm thêm nhiều việc . Cái óc này nó đần lắm , nếu không em làm giám đốc như @hoangson121vx rồi .
Đã bảo đam mê rồi mà ko có nhiệt huyết?
Nhiệt huyết và đam mê là hai từ đồng nghĩa sao ?
Em nghĩ có đam mê , có sở thích nhưng khi làm thì độ hăng say sẽ giảm .
Hồi tháng 9 năm ngoái M mới vào mọi người dục đi làm để giao tiếp với thế giới bên ngoài! Thế là nhảy luôn vào làm châm trà ở một qúan cafe làm(vì làm ngắn hạn nên kg xin làm đc ở nhà hàng) cũg không buồn hỏi tiền công! Mình làm 15 buổi tính ra 50k/7h như vậy làm hộc mật đc có 8k một tiếg(ở gò vấp) không đủ tiền ăn, sau đợt đi làm sút 2 kg mãi mấy thág chưa lên nổi!
8 k một tiếng thì bán vé số còn hơn .
Thu nhập thế thì ngon rồi
Ngon thế nào ? 170 k là 35 cây dao đó nha . Mài bằng tay đến độ phải nói là hơn mài máy đó .
Có muốn làm thì về chợ nọ tôi đưa dao cho mà làm . Luôn có 40 cây dao mỗi ngày và làm từ từ chỉ mất 8 tiếng thôi . Ok ?

Ngon thế nào ? 170 k là 35 cây dao đó nha . Mài bằng tay đến độ phải nói là hơn mài máy đó .
Có muốn làm thì về chợ nọ tôi đưa dao cho mà làm . Luôn có 40 cây dao mỗi ngày và làm từ từ chỉ mất 8 tiếng thôi . Ok ?
Không thấy người ta chạy bàn phục vụ 8k/1h đó à. Làm thợ hồ như khucthuydu nói thì phơi nắng, phơi mưa, và phải khỏe mới có lương như thế.
Anh mà ở gần đó thì anh cũng lãnh dao mài .. mỗi ngày 20 cây cũng ngon rồi.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH