:: 25/12 Gấp! Cứu! xem ảnh giúp em bệnh này ở gà là bệnh gì?

• Thread starter quanghunggiatrang
  • Ngày gửi
nhà em chết mất 5 chục con rồi, nó bỏ ăn rồi vài ngày sau chết, hôm đó mưa phùn em cho uống thuốc đi ỉa ngay, nhưng nó lại ko bị bệnh đi ỉa, sau phát bệnh nó bỏ ăn, 1 số con ỉa phân hơi xanh, sau lây cả đàn và chết hàng loạt. giờ còn sót lại 2 đàn, đây em chụp ảnh nó đây:

con này thì mào 1 nửa thâm đen 1 nửa vẫn đỏ, bình thường nó đứng cứ rù rù lại:

bọn kia thì bỏ ăn, nằm 1 chỗ vài ngày sau chết.
mẹ em có mua thuốc phòng toi về cho uống nhưng ko khỏi.

còn đây là ảnh 1 con ở đàn Đông Tảo thấy nó vẫn ăn dc nhưng riêng con này thấy nó đứng cứ rù rù em chụp ảnh các anh chị xem hộ em xem phải bệnh ko:

em xin cảm ơn các anh chị,

em không giám nói gở như triệu chứng gà của bác hơi giống gà của em , hồi đó núc đầu em nghi là bệnh tụ huyết trùng và kst đường máu nhưng cũng không phải nhưng đến giờ thì em nghi là gà em bị bệnh cúm gia cầm h5n1 nhưng em chỉ nói vậy em không giám khẳng định vì không co cơ sở nào để kết luận

nhà em chết mất 5 chục con rồi, nó bỏ ăn rồi vài ngày sau chết, hôm đó mưa phùn em cho uống thuốc đi ỉa ngay, nhưng nó lại ko bị bệnh đi ỉa, sau phát bệnh nó bỏ ăn, 1 số con ỉa phân hơi xanh, sau lây cả đàn và chết hàng loạt. giờ còn sót lại 2 đàn, đây em chụp ảnh nó đây:

con này thì mào 1 nửa thâm đen 1 nửa vẫn đỏ, bình thường nó đứng cứ rù rù lại:

bọn kia thì bỏ ăn, nằm 1 chỗ vài ngày sau chết.
mẹ em có mua thuốc phòng toi về cho uống nhưng ko khỏi.

còn đây là ảnh 1 con ở đàn Đông Tảo thấy nó vẫn ăn dc nhưng riêng con này thấy nó đứng cứ rù rù em chụp ảnh các anh chị xem hộ em xem phải bệnh ko:

em xin cảm ơn các anh chị,
gà bạn bị khec không? ngoài chổ bạn thời tiết lạnh độ ẩm cao> gà bạn bị nấm và kế phát bệnh. boy đưa liệu trinh cho bạn:
sáng: thuốc tím hoăc Cuso4( đồng sunphat) uống trong 2 giờ còn nhiêu đổ bỏ.
trưa: vitamin C+gluco+beta glucan+điện giải
chiều tối: doxycycline liều gấp đôi
liệu trinh 5 ngày

gà bạn bị khec không? ngoài chổ bạn thời tiết lạnh độ ẩm cao> gà bạn bị nấm và kế phát bệnh. boy đưa liệu trinh cho bạn:
sáng: thuốc tím hoăc Cuso4( đồng sunphat) uống trong 2 giờ còn nhiêu đổ bỏ.
trưa: vitamin C+gluco+beta glucan+điện giải
chiều tối: doxycycline liều gấp đôi
liệu trinh 5 ngày
doxycycline là thuốc kháng sinh chữa bệnh viêm phổi hả anh? hình như mama em cũng cho uống thuốc viêm phổi + thuốc chữa bệnh đầu đen rồi mà vẫn chết hết 1 đàn, còn 2 đàn đang ngáp ngoải :((

Không biết tình hình đàn gà bác thế nào rồi? chuẩn đúng bệnh gì chưa?

Muốn không bị như vậy thì:
1. Tiêm phòng newcatson đầy đủ, đúng lịch.
2. Tiêm phòng Tụ huyết trùng đầy đủ, đúng lịch.
3. Tiêm phòng Cúm gia cầm đầy đủ, đúng lịch.
Giải quyết được ba vấn đề cơ bản đó thì khi nuôi gà chỉ lo đủ lúa cho nó ăn và bán ở đâu, giá bao nhiêu thôi.

ôi chết gần hết rồi :((
giờ thấy nó kêu khẹc khẹc, mắt nó bị sưng và có nhử ở mắt, sưng híp vào ấy, mũi nó ko chảy nhiều dãi nhưng cái dãi nó két vào lỗ mũi, em ko biết bệnh gì, lúc bé em tiêm phòng newcatson rồi.

ôi chết gần hết rồi :((
giờ thấy nó kêu khẹc khẹc, mắt nó bị sưng và có nhử ở mắt, sưng híp vào ấy, mũi nó ko chảy nhiều dãi nhưng cái dãi nó két vào lỗ mũi, em ko biết bệnh gì, lúc bé em tiêm phòng newcatson rồi.
Ban mua Thuoc dac tri duong ho hap cho ca dan uong lieu 3g/1l cua hang anova . Neu it mua loxy ve tiem

1. Gà sốt cao
2. gà đi phân xanh trắng
3. mặt bị sưng vù
4. mắt sưng, gà hay khảy mỏ
5. mũi bị bít lại bởi nước dãi vón cục
6. ban đêm nghe gà thở khò khè, há miệng nuốc nước miếng
7. những con bệnh cú rụ 1,2 hay ngày mới chết
8. ăn ít, diều to đầy nước
gà bạn có bao nhiêu triệu chứng trên?

Ôi mình ghét cái thời tiết này quá, mình đi cả đàn gà cũng vì bệnh này đó

Gà của bạn có thể bị New rồi,bạn nói đã tiêm New rồi nhưng mà tiêm cách bao lâu,chất lượng thuốc tiêm thế nào. Bạn có mổ khám con bị chết không. Có thể phòng và trị những con khỏe và ốm bằng cách:
Tiêm Kháng thể Gum của Hanvet KTG liều từ 2 - 4ml/con + uống hanflor 4%( Doxy Tylo, Amoxy, Five Enroxine) + gluko KC kết hợp men Hangood way ( theo hướng dẫn nhà sản xuất) Liệu trình từ 3- 5 ngày xem
Riêng kháng thể Gum tiêm liên tục 3 ngày liên tiếp. Nên cách ly những con ốm để chăm sóc tốt hơn và dọn vệ sinh chuồng trại và phun thuốc khử trùng thường xuyên định kỳ

Gà ngta bị từ 2012 mà mấy bác vào chữa nhiệt tình quá. Cả đàn gà lên mâm hết rồi còn gì

Back