30 con trăn cho khởi đầu nghề nông bây giờ có tốt không mấy bác??

• Thread starter DiepTanThien
  • Ngày gửi
Sắp tới mình tính nuôi trăn như thế, cũng xin mọi người góp chút 1 kiến quý giá cho kẻ tập sự như mình!
Cám ơn!:4^:

Với 30 con trăn mà giá trăn con hiện nay trên dưới 300ngàn/con, bạn nuôi bán con giống thì rất tốt , nếu trăn bạn đẻ tốt. Còn bán để lấy da nên cẩn thận thời giá và loại trăn. Không phải nuôi bán da mà không có lời, Với con trăn khi nuôi bạn nên tính trước thức ăn của nó. Chỗ bạn dễ kiếm thức ăn không, giá thế nào, đây là vấn đè quan trọng nhất trong nuôi trăn. Vì thế tại sao có nơi nuôi trăn rất lời có nơi nuôi không lời hoặc lỗ nặng....Con trăn cũng có bệnh đó nha bạn , bệnh của nó cũng chưa có bác sĩ chuyên khoa hay thuốc đặc trị, chỉ chuẩn đoán dựa vào các con khác thôi nha. trăn thừa bị bệnh tiêu chảy, sình ruột, và nhất là bệnh khó thở, ói ra mủ...

Với 30 con trăn mà giá trăn con hiện nay trên dưới 300ngàn/con, bạn nuôi bán con giống thì rất tốt , nếu trăn bạn đẻ tốt. Còn bán để lấy da nên cẩn thận thời giá và loại trăn. Không phải nuôi bán da mà không có lời, Với con trăn khi nuôi bạn nên tính trước thức ăn của nó. Chỗ bạn dễ kiếm thức ăn không, giá thế nào, đây là vấn đè quan trọng nhất trong nuôi trăn. Vì thế tại sao có nơi nuôi trăn rất lời có nơi nuôi không lời hoặc lỗ nặng....Con trăn cũng có bệnh đó nha bạn , bệnh của nó cũng chưa có bác sĩ chuyên khoa hay thuốc đặc trị, chỉ chuẩn đoán dựa vào các con khác thôi nha. trăn thừa bị bệnh tiêu chảy, sình ruột, và nhất là bệnh khó thở, ói ra mủ...

chân thành cám ơn bác nhìu, em tính nuôi trăn thịt thôi bác ơi, h theo trễ quá nên hốt mẻ nào hay mẻ đó, chứ kỉu mà để dành giống cho đẻ thì phải rất lâu, sợ lúc đó bão hòa, trăn xuống giá hay bọn khựa, Tây nó ko thick nữa là tiu, hic. Ở Bến Tre nhìu chuột lắm, đặt bẫy hay nuôi sinh sản rồi cho trăn ăn chắc được ha! em chỉ sợ đầu ra thôi, nhìu chỗ nuôi đảm bảo mà ko biết rõ nguồn gốc công ty mua hay lấy da, híc.:unsure:

Con trăn nó đã nhiều lần lên cao xuống thấp, có năm không bán được con thịt, con con đem cho nhà nước thả ra ngoài hoang dã. Vừa thả năm này thì năm kế nó lên tận mây xanh, giá lúc đó co khi lên đến 7-800ngànkg trăn thịt luôn. Rồi nó lại chìm xuống, có năm trăn càng lớn giá càng cao. nhưng hiện nay chỉ có loại 4-6kg/con giá cao thôi khoảng trên dưới 300ngàn/kg

Cám ơn bác Xuan Vu góp ý, có lẽ do 1phần bọn Khựa quấy rối+chưa có thị trường da trăn như những năm gần đây, thấy nhìu nơi cung xuất khẩu da trăn sang phương Tây chứ ko phải phương Bắc, có thể vững chắc hơn trong vài năm tới, 1khi cung bằng hoặc < cầu thì dẹp trăn hoặc chờ thời là vừa. theo bác loài nào bây h có triển vọng nữa?^_^

Đối với con trăn nó thật là trắc trở, có lúc người ta cần loại từ 4-6kg/con, lúc thì 12-15kg, lúc lại 20-25kg, có lúc càng lớn giá càng cao. Lại có lúc họ chỉ cần tầm nào đó thôi, còn các tầm khác họ không cần. Như hiện nay con trăn trên 6 kg/con bán rẻ hơn con 6kg. Với tầm cỡ mua trăn nó không có qui định rỏ ràng. Ví dụ như lúc cần làm dây thắt lưng.. thì họ cần tầm 3-6kg/con, vì da tầm này vừa với sợi dây thắt lưng, nhỏ hơn thì thiếu, lớn quá thì thừa cắt bỏ phí và sản phẩm nhìn không đẹp. Tầm cở của trăn , là nhắm vào kích thước của sản phẩm họ làm ra, như bóp da trăn thì cần con hơn lớn 1 tí, túi xách cần con lớn hơn nửa v v . Vì thế giá trăn không ổn định . Mấy năm về trước xuất da trăn tính theo mét còn bây giờ xuất theo dạng thành phẩm , nên rất khó đón giá tầm cở

Last edited by a moderator:
Đối với con trăn nó thật là trắc trở, có lúc người ta cần loại từ 4-6kg/con, lúc thì 12-15kg, lúc lại 20-25kg, có lúc càng lớn giá càng cao. Lại có lúc họ chỉ cần tầm nào đó thôi, còn các tầm khác họ không cần. Như hiện nay con trăn trên 6 kg/con bán rẻ hơn con 6kg. Với tầm cỡ mua trăn nó không có qui định rỏ ràng. Ví dụ như lúc cần làm dây thắt lưng.. thì họ cần tầm 3-6kg/con, vì da tầm này vừa với sợi dây thắt lưng, nhỏ hơn thì thiếu, lớn quá thì thừa cắt bỏ phí và sản phẩm nhìn không đẹp. Tầm cở của trăn , là nhắm vào kích thước của sản phẩm họ làm ra, như bóp da trăn thì cần con hơn lớn 1 tí, túi xách cần con lớn hơn nửa v v . Vì thế giá trăn không ổn định . Mấy năm về trước xuất da trăn tính theo mét còn bây giờ xuất theo dạng thành phẩm , nên rất khó đón giá tầm cở

chậc, vất vả nhỉ, kiểu này chắc có làm thương lái thì kiếm lời dễ thôi, nuôi theo kiểu hên xui này cũng oải, nghe nói ở Củ Chi có hợp tác xã trong việc nuôi trăn cho bà con, bao tiêu đầu ra hết, chắc con đường này an tâm hơn nhỉ! ở thành phố lớn thì ko sợ ko có thị trường, nơi miền quê kiếm 1 kái bóp da trăn cũng ko có, híc!

chậc, vất vả nhỉ, kiểu này chắc có làm thương lái thì kiếm lời dễ thôi, nuôi theo kiểu hên xui này cũng oải, nghe nói ở Củ Chi có hợp tác xã trong việc nuôi trăn cho bà con, bao tiêu đầu ra hết, chắc con đường này an tâm hơn nhỉ! ở thành phố lớn thì ko sợ ko có thị trường, nơi miền quê kiếm 1 kái bóp da trăn cũng ko có, híc!
Chưa chắc lắm đâu " HỢP TÁC XÃ, BAO TIÊU SẢN PHẨM........... " là một chiêu thức làm ăn đó. Phải nhìn kỹ mới đúng nha bạn , cẩn thận không thừa

Chưa chắc lắm đâu " HỢP TÁC XÃ, BAO TIÊU SẢN PHẨM........... " là một chiêu thức làm ăn đó. Phải nhìn kỹ mới đúng nha bạn , cẩn thận không thừa

Chí ít cũng tạo cho mình niềm tin > mấy bác cứ rao bán con giống mà miệng loa loa thị trường rộng....., híc.
tùy số phận mỗi người, lấy câu "Ai giàu 3 họ ai khó 3 đời" an ủi lòng mình trước.B)

nuôi trăn bạn nên đề phòng trăn bị nghẹt đờm, không tiêu, viêm phổi nhen...mình chỉ bjk có xíu đó à mong giúp dc bạn, trăn bị nghẹt đờm nên dung bromhexjn à..

Không có việc nào đơn giản hết đó bạn ơi, nhất là các động vật hoang dã,. Tính toán kỹ nhé!

em không hiểu chiêu thức làm ăn là sao ạ? không lẽ bao tiêu sản phẩm là ép giá ?

Nếu như nuôi chăn bấp bênh như vậy sao bạn không thử nuôi rắn giáo trâu cho thương phẩm hoặc con giống. Mình nghe thấy nó ổn nhưng lại bị phụ thuộc nhiều về các thương lái Trung Quốc đôi khi thị trường cũng bấp bênh. Còn về việc rắn này ít bệnh lại không kén ăn.

mình đang cần mua gấp lại 1 chiếc galaxys2 cũ giá tầm 3-5tr ai có inbox nhé

--------

cám ơn bạn nhé, đúng cái mình đang cần

Last edited:
Nuôi trăn rất tốt

Sắp tới mình tính nuôi trăn như thế, cũng xin mọi người góp chút 1 kiến quý giá cho kẻ tập sự như mình!
Cám ơn!:4^:

Tui cũng đang tìm hiểu để nuôi. Có ông anh nuôi sau mấy năm cũng hơi vất thì bây giờ ổn lắm rồi.

lâu lâu có mấy câu không đỡ được chủ đề chăn nuôi mà toàn hỏi vớ vẩn đâu đâu

Back