3000m2 Lương Sơn Hoà Bình - Làm được gì và có ai làm cùng ko?

Tôi có đầu tư đất trên HB và hiện tại đang có 3000m2 đất trồng cây lâu năm ở Lương Sơn, cách ngã ba Xuân Mai khoảng 1km, đối diện Khu CN Lương Sơn.

Hiện tại đất thì không muốn bán nhưng để không phí quá nên muốn trở thành nông dân vào mỗi cuôi tuần. Do vậy

1. Làm được gì ?

Đang ngâm cứu trồng chuối Phi bán nhưng thấy giá rẻ quá? Trồng cây gì và nuôi con gì?

2. Có ai muốn làm cùng ko?

Ưu tiên người trên đó để quản lý cùng vì tôi chỉ lên được cuối tuần

Bác nghiên cứu món trồng nấm và mộc nhĩ xem. Với diện tích đó thì khá phù hợp. Không thì nuôi trùn quế và nuôi gà cũng được. Có điều món này hơi ô nhiễm vì phải dùng phân trâu, bò làm thức ăn cho trùn. Nuôi gà cũng nặng mùi. Ở gần dân cư quá thì không tiện

Một số ý cho răng mình trồng khoai lang cao sản lấy lá bán ngọn lang cho nàh hàng, nhưng ko trồng liên canh được mà phải gối vụ, vụ giữa đang chưa biết trồng cây gì

3000 m2 thì bé quá, làm không bõ gì bạn ạ. trừ phi ở tại đó làm thâm canh, chứ trồng cây lâu năm hay ăn quả thì không ra tiền.
nếu đất đồi thì bán luôn cho nhẹ người

3000m chắc bác này ngày sưa đinh mua ít đất xây biệt thự cuối tuần về chới đây cồn 3000m bế quá không bõ làm đâu bác

Tôi có đầu tư đất trên HB và hiện tại đang có 3000m2 đất trồng cây lâu năm ở Lương Sơn, cách ngã ba Xuân Mai khoảng 1km, đối diện Khu CN Lương Sơn.

Hiện tại đất thì không muốn bán nhưng để không phí quá nên muốn trở thành nông dân vào mỗi cuôi tuần. Do vậy

1. Làm được gì ?

Đang ngâm cứu trồng chuối Phi bán nhưng thấy giá rẻ quá? Trồng cây gì và nuôi con gì?

2. Có ai muốn làm cùng ko?

Ưu tiên người trên đó để quản lý cùng vì tôi chỉ lên được cuối tuần
bạn ở chỗ nào Lương Sơn đối diện khu công nghiệp là Nhuận Trạch phải không anh Hậu chủ tịch xã à có ý định làm gì chưa

Nếu bác không có ý định tập trung sản xuất, thì em nghĩ bác nên ký hợp đồng cho thuê đất ngắn hạn, 3-5 năm cho nó nhẹ đầu. Cuối tuần cuối tháng lái xe về chơi thăm khách hàng, thu tiền sử dụng đất.

Back