300m2 có thể trồng gì???

• Thread starter rjcken
  • Ngày gửi
chuyện là thế này ạ : bên khoa của trường e có chia cho mỗi nhóm 5 người 300m2 đất ạ. mà e mới học năm nhất không biết phải trồng gì ??? lại chưa có kiến thức gì ạ?? các bác có thể tư vấn cho e trồng cây gì đạt hiệu quả tí không ạ. và cách trồng hay bón phân v.v.v...... thế nào không ạ??? e cảm ơn trước ^_^

Trồng những cây ngắn ngày như là: bắp(ngô) chắc ăn như bắp lun, sau khj thu hoạch 5 người 1 nhóm thì ăn ngô hơi bị đuối.. Cây thứ 2: dễ ăn như đậu bắp( cây đậu bắp).. Hoặc trồng 1 số cây phức tạp hơn 1 chút như là: cà tím(nhẹ vốn), dưa hấu(đồi hỏi kỷ thuật cao)...vv

Trồng những cây ngắn ngày như là: bắp(ngô) chắc ăn như bắp lun, sau khj thu hoạch 5 người 1 nhóm thì ăn ngô hơi bị đuối.. Cây thứ 2: dễ ăn như đậu bắp( cây đậu bắp).. Hoặc trồng 1 số cây phức tạp hơn 1 chút như là: cà tím(nhẹ vốn), dưa hấu(đồi hỏi kỷ thuật cao)...vv
bạn có thể chỉ chi tiết thêm đc không bạn @@ tks nha

Không biết đất của pạn như thế nào, có nhjễm phèn không, là đất ở ruộng hay là vườn

Lúc trước trường mình có khu đất trồng dưa gang, lúc thu hoạch cũng là lúc tới mùa thả diều, biết bao là sinh viên nó ra thả và mua ăn tại vườn, trong đó có mình, lúc đó mình nghỉ một đám dưa gang vậy biết bao nhiêu là tiền (lúc đó sinh viên hơi nghèo). Vì vậy nếu ở đó có sinh viên thả diều thì can ngay mùa trồng đi, hốt bạc. hihi

ạc chủ đề 2013 à, tại hiện thông báo nên vào đọc, vãi cả không nhìn.

Back