• 5 cách hỗ trợ điều trị bệnh thành công và có hiệu quả cao

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 8/12/11

1. di len lam giau trần văn thủy VIP

cách đây mấy hôm em đã viết một bài về những cách hỗ trợ điều trị bệnh gà ở nhóm thành viên , hội nuôi gà VIỆT NAM hôm nay em copy ra đây để chia sẻ với mọi người không biết có thể giúp ích được gì cho ngườ chăn nuôi gà không vì đây em viết theo cảm nhận cứ như giác quan thứ sáu vậy
      bài 5 cách này được tạo ra từ kinh nhiệm + cảm nhận + tài liệu , lên em cũng không biết có còn sai sót hay còn thiếu thông tin gì không em úp lên đây để mọi cùng tham khảo và góp ý thêm có cần chỉnh sửa hay thêm thông tin nào không , để cho cách này có ích hơn

nguyenbieu1984
      mình góp thêm vài ý nha.
      ở phần 1: cho uống khi gà bệnh thì gà thường kèm theo sốt ta cần cho thêm anagil hoặc paracetamol. Vì khi sốt nó sẽ nằm túm lại và rất dễ chết.
      khi gà đi phân nước nhiều thì cho uống thêm atropine có thể cải thiện dc tình hình rất tốt.
      khi gà bệnh thường kèm theo là rối loạn tiêu hóa do đó cần bổ sung thêm men trộn vào thức ăn và nước uống gà sẽ hồi phục nhanh hơn.

Last edited: 9/12/11
      5 thành viên thích bài này.
      Đang tải...
    2. nguyenbieu1984

nguyenbieu1984 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      buôn bán
      mình góp thêm vài ý nha.
      ở phần 1: cho uống khi gà bệnh thì gà thường kèm theo sốt ta cần cho thêm anagil hoặc paracetamol. Vì khi sốt nó sẽ nằm túm lại và rất dễ chết.
      khi gà đi phân nước nhiều thì cho uống thêm atropine có thể cải thiện dc tình hình rất tốt.
      khi gà bệnh thường kèm theo là rối loạn tiêu hóa do đó cần bổ sung thêm men trộn vào thức ăn và nước uống gà sẽ hồi phục nhanh hơn.
      thân^_^

2 thành viên thích bài này.
    3. hoangtucantho

hoangtucantho Nông dân ¾

Nghề nghiệp:
      Thú y xóm ấp
      Bài viết hay..À! Atropin khi sử dụng liều nguyenbieu sử dụng như thế nào nhỉ? mình chưa từng làm, mua dạng nào? Bác tư vấn giúp nhe.

1 person likes this.
    4. di len lam giau

di len lam giau trần văn thủy VIP

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
      em biết vẫn còn nhiều sơ xuất và còn thiếu nhiều thông tin quan trọng ,thế mà mà em không nghĩ ra em cảm ơn các bác rất nhiều đã cho em hiểu thêm về vấn đề trị bệnh

5. nguyenbieu1984

nguyenbieu1984 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      buôn bán
      mình xài cả 2 loại dạng bột thành phẩm thì có liều lượng trên bao bì nên ko nhớ rõ, còn dạng dung dịch thì xài liều 1ml/lít cho uống