70 triệu va 5 công đất. Xin a chị tư vấn

• Thread starter PhuocAn1985
  • Ngày gửi
Xin chao tat ca a chi e trong dien dan. E post bai len day mong anh chi huong dan e cach thuc lam an the nao co hieu qua.

Hien nay e co 5 cong dat o dia ban huyen Binh Chanh, HCM va 1 so von la 70tr. Hien nay dat dang de trong, e dang du dinh lam nong nghiep cho khô phi dat, mong a chi huong dan giup em nen trong cay gi, cach thuc the nao, dau ra va hieu qua kinh te cua mo hinh ay!!!!

Dat cua e rong 5000m vuong. Dia ban Binh Chanh HCM. Dat bi phen kha nang.

minh ở xã Tân Kiên 2 anh ơi, mấy anh gần đấy ko, đến chơi, giao lưu, chỉ giáo em vài đường gươm. Chứ đất trống để hoài thấy phí quádân ở đây làm lúa ko à, mà làm lúa chỉ vửa đủ ăn mà thôi, ko dư nổi, nên em định tìm 1 mô hình kết hợp trồng trọt lẫn chăn nuôi để kiếm thêm thu nhập

Tân Kiên vậy là gần mình rồi, mình Tân Nhựt nè
Tân Kiên thấy trồng lan nhiều đó
Hôm nào giao lưu cafe tán gẫu chơi, chỉ giáo thì không dám ah

vâng, Tân Kiên có nhìu hộ trồng Lan thành tỉ Phú lắm à, mà mình thì ko biết trồng trọt, đó giờ chăn nuôi là nhìu. Nếu như muốn học nghề trồng trọt, chăn nuôi thì học ở đâu nhỉ, trên hội khuyến nông à.

Bạn ở Tân Nhựt à, khúc nào thế, bao nhiu tuổi òi, cho dễ xưng hô. Mình ở khu Bông Văn Dĩa, Tân Kiên. Hôm nào ghé uống cf chơi, nếu ok thì hợp tác làm ăn, học hỏi thêm nghề nông

Xin chao tat ca a chi e trong dien dan. E post bai len day mong anh chi huong dan e cach thuc lam an the nao co hieu qua.

Hien nay e co 5 cong dat o dia ban huyen Binh Chanh, HCM va 1 so von la 70tr. Hien nay dat dang de trong, e dang du dinh lam nong nghiep cho khô phi dat, mong a chi huong dan giup em nen trong cay gi, cach thuc the nao, dau ra va hieu qua kinh te cua mo hinh ay!!!!

Dat cua e rong 5000m vuong. Dia ban Binh Chanh HCM. Dat bi phen kha nang.
với số vốn đấy bạn nên trồng cây ăn quả, trồng bưởi xen ổi sau 1 năm thì nuôi gà thả vườn dưới gốc, nếu bạn cần tài liệu hay tư vấn bạn có thể gửi đc mail cho mình

Bài viết có nội dung tương tự
  • Lam giau bang Nong nghiep voi 1,900m2
    • Thread starter trangthuyvt
    • Ngày gửi
  • can tu van che pham echoderma
    • Thread starter tuan khanh
    • Ngày gửi
  • Lồng thỏ
    • Thread starter Duong cukuin daklak
    • Ngày gửi
  • Xin Ae giup do
    • Thread starter nghia50000