___*******______notice:đề phòng trộm cắp gà ^.*

• Thread starter chickenfarm
  • Ngày gửi
Tối hôm qua trong lúc mọi người đang ngủ thì có thằng vào ăn trộm gà nhà mình,nghe chó sủa mình dậy chạy ra thấy thằng ăn trộm.mình và con chó đuổi theo nhưng k kịp.sáng mai điểm danh thì chưa mất chú gà nào.hôm nay mình đã sắm dụng cụ để bảo vệ đàn gà,.
*****gần tết nên thời điểm này thhường xẩy ra trộm gà nên ae chú ý nhé

ná thun + bi ve (có thể thay = ốc vít sắt, đá)
Luyện bắn tầm 1 tuần là bắn phát nào bầm phát đó
Boi có thằng bạn đánh dân tộc Ê Đê, nó về kéo 1 ben lên, thằng bạn bỏ chạy, ăn 3 phát đan ốc vít nêu trên, bầm tím cái lưng
sốt li bì 1 tuần :044: tởn tới già

--------

Vãi, hôm nay đi chợ nghe về bọn trộm nó đi trộm rồi còn đi theo vũ khí, hàng xóm biết mà cũng làm lơ,,,,, còn vụ trộm gà bị chủ nhà bắt, nó thù dai, cho đàn gà nhà ổng liều thuốc chuột, 200 con gà ra đi.
nghe mà hết dám nuôi

Last edited:
ừ. nó sẽ trả thù. chỉ có cách phát hiện trộm thì bật điện vườn lên để đuổi nó đi thôi

ừ. nó sẽ trả thù. chỉ có cách phát hiện trộm thì bật điện vườn lên để đuổi nó đi thôi
Sợ bật điện lên nó còn nói..." oh, thằng này tốt bụng ghê, bật điện cho mình dễ bắt"
Theo e thì nên lấy độc trị độc,,,, xăm trổ vài hình chỗ hở hở,,, đi đánh lộn gây sự sao cho mình trở nên đầu gấu chút là chả thằng nào dám đụng, còn nếu như vậy mà nó còn dám đụng thì lắp cái camera sao cho có thể nhận diện rõ mặt nó rồi ráng bõ chút tiền thuê bọn "xxx" đến hù doạ bọn nó, tỡn tới già lun, vì bọn nó trộm gà nên nghèo đếu có tiền thuê lại đến trả thù mình đâu mà lo,,,, ko nên nhu nhược quá bọn nó sẽ làm tới

nói tới ăn trộm, mình còn tức, 1 đêm nó trộm của mình gần 30 con gà, 1 con chó, hận nó tới già, bởi vậy lúc này canh ăn trộm, đêm kg ngủ được, ngày thì gụt như cú mèo

tào lao.................
Đả nói trộm thì dể gì mà bắt được nó mà hù với chả hành, đi đánh nhau à? chưa tạo được tiếng tăm thì vào chổ tối tăm rồi mà ko vào chổ tối tăm thì củng vào bệnh viện.
Còn camera à? nó ra cái trụ điện cắt cái rụp.... có ngàn cái củng chịu.
Theo mình dùng cái chống trộm xe máy dùng ắc quy, có rơ mot điều khiển từ xa...lấy dây dăng ở những chổ nhạy cảm rồi kéo thẳng về bộ cảm biến...rất đơn giản.
Ưu điểm: nhạy, an toàn, chi phí thấp...
Nhược điểm: do nhạy quá đôi lúc con chuột, mèo chạm vào thì nó réo cho hết ngũ.
Nếu mà thắc mắc gì về thiết bị này thì alo chử kí cho mình
Sợ bật điện lên nó còn nói..." oh, thằng này tốt bụng ghê, bật điện cho mình dễ bắt"
Theo e thì nên lấy độc trị độc,,,, xăm trổ vài hình chỗ hở hở,,, đi đánh lộn gây sự sao cho mình trở nên đầu gấu chút là chả thằng nào dám đụng, còn nếu như vậy mà nó còn dám đụng thì lắp cái camera sao cho có thể nhận diện rõ mặt nó rồi ráng bõ chút tiền thuê bọn "xxx" đến hù doạ bọn nó, tỡn tới già lun, vì bọn nó trộm gà nên nghèo đếu có tiền thuê lại đến trả thù mình đâu mà lo,,,, ko nên nhu nhược quá bọn nó sẽ làm tới

Nghe mấy bác nói mà khiếp quá,,tối này minnh cũng rình dụng cụ đã chuẩn bị sẵng sàng,nếu thấy có ăn trộm thì mình la to lên cả xóm ra thì tỉ lệ chạy thoát rất ít.xóm mình lúc trước bắt được 2 thằng trộm chó,bị đánh mềm như con bún lun,thả nó đi mà k bò nổi,áo quần bay tung toé,chị e fụ nữ xấu hổ quá k dám nhìn,che mặt lại nhưng để 2 con mắt.có 1 lần cả xóm đánh chết 1 thằng ăn trộm.nhìn thấy mà khiếp

trăm ngàn kế bắt trộm,nhưng rất khó,chỉ có ngủ giữ mà còn chưa chắc...........pó tay ăn trộm.........

Đã bảo các bác là phải luyện được công phu Mình Đồng Da Sắt như em đây mà các bác không chịu. Để bọn trộm ăn hiếp tội các bác wá

Đã bảo các bác là phải luyện được công phu Mình Đồng Da Sắt như em đây mà các bác không chịu. Để bọn trộm ăn hiếp tội các bác wá

lại 9x,, đã nói thời bây giờ không có dụ múa me hay mình đồng da sắt nữa mà,,,, chạy ra bắt trộm bọn nó chích cho mũi điện là giật giật như gà gần chết vì người 9x toàn bằng chất dễ dẫn điện mà, khakha
---------

Chung 1 nỗi lo.Trộm không đâu xa.trộm ngay quanh ta.Đợt nuôi vừa rồi mình cũng bị nó ghé thăm.Gà 30 ngày là nó đặt cọc,bắt luôn.Song,từ ngày hôm sau là qua lấy tiếp thức ăn,cám vô tư nuôi gà,nuôi vịt.Tổ cha thằng ăn trộm đó nó làm như nhà mình mắc nợ ông nội nó vậy.Vì nhà nuôi heo nhiều.cám nhập về mấy tấn nên đâu có kiểm soát được.Đến khi kiểm gà lại thì mới phát hiện.Khi cắt hết đường ăn trộm thì gà vịt của nó chết từ từ đến hết luôn.sory a e vì mình nc hơi bị bực vì mất của.

Ở mình toàn thằng nghiện mới lo. Trong xóm làng có bắt được cũng khó xử. Có phương án nào hiệu quả không bà con ?

lại 9x,, đã nói thời bây giờ không có dụ múa me hay mình đồng da sắt nữa mà,,,, chạy ra bắt trộm bọn nó chích cho mũi điện là giật giật như gà gần chết vì người 9x toàn bằng chất dễ dẫn điện mà, khakha
---------

sai... Cái thứ nhất lực thì không sợ roi điện, nếu bình xiệc thì thua. Mà chả lẽ làm tượng cho nó xử mình hả nhóx

Ở mình toàn thằng nghiện mới lo. Trong xóm làng có bắt được cũng khó xử. Có phương án nào hiệu quả không bà con ?

kêu cả xóm ráp lại bẻ 1 cái chân của nó là hết lo mất trộm

em nói rồi...
mấy bác cứ dùng cách của em đi, chứ dùng ba cái vũ lực ko ăn thua đâu...

Theo e bắt đc nó và sự lý nó thì dễ chứ làm sao cho nó khỏi trả thù mới khó, có khi nó đi ngang qua vứt cho bã thuốc chuột trộn trùn quế thì tiêu, vì toàn bọn ở xứ mô đến trộm gà ko ah

Cách tốt nhất là tự giữ thật tốt thôi.hiện giờ nhà mình nuôi gà phải xây chuồng bê tông kiên cố.kể cả chuồng úm gà con.bó tay luôn.tối ngủ giữ mà vẫn phải khoá cửa chuồng lại.Nhiều khi nghĩ nuôi gà mà sao giống nuôi hổ vậy.

Theo e bắt đc nó và sự lý nó thì dễ chứ làm sao cho nó khỏi trả thù mới khó, có khi nó đi ngang qua vứt cho bã thuốc chuột trộn trùn quế thì tiêu, vì toàn bọn ở xứ mô đến trộm gà ko ah

cây mún lặng mà gjó đéo ngừng. Không xử đc nó thì mời nó nhậu vậy, mở rộng quan hệ lun

--------

Cách tốt nhất là tự giữ thật tốt thôi.hiện giờ nhà mình nuôi gà phải xây chuồng bê tông kiên cố.kể cả chuồng úm gà con.bó tay luôn.tối ngủ giữ mà vẫn phải khoá cửa chuồng lại.Nhiều khi nghĩ nuôi gà mà sao giống nuôi hổ vậy.

bà nuôi gà kế mình vừa nhập 1000gà mà khuya là nó vào hốt 500 tức ói máu. Toàn dân trong vùng, trộm chưa đủ tuổi, bózim

Last edited by a moderator:

Back