ace giúp em với.gà con bị bịnh

• Thread starter 0938881902_cacha
  • Ngày gửi
Thất nghiệp cả năm trời ở nhà riết thấy người nó ngu ra. Đắn đo mãi e quyet định vay ít vốn nuôi lứa gà cung ứng vào dịp tết.e đặt hàng mua giống từ long an về đc 3 hôm rồi. hoện đang úm. gà con ăn khỏe. nhưng hôm qua lam vacxin e phát hiện khoảng 20/200 con có hiện tượng đi ngoài nhưng phân bị dính khô và vón cục ở hậu môn.E gỡ ra thì cả chòm lông xung quanh đi theo lupnnsáng nay thì chết 1con.e lo quá.ko biết bị bệnh gì nữa.ai có kinh nghiệm chia sẻ e với.Mẻ này mà không xong chắc e đi ở đợ quásao ko ai nói gì vậy.nhanh lên giúp e đi. sáng nay chết thêm con nữa rồi.vẫn triệu chứng như cũ.Thêm lông xù bụng trướng lên nữa

Last edited by a moderator:
bị bạch lỵ
Gà của bạn bị bach ly rồi ,gà mới úm bạn mua thuốc úm gia cầm về pha nước cho uống ,trong 7 ngày đầu quan trọng nhất là nhiệt độ ,không được quá nóng hoặc quá lạnh ,gã chồng đống lên nhau cạnh đèn sưởi là bị lạnh ,ngược lại gà tản ra xa là bị nóng, những con bị đi ỉa bạn lấy kéo cắt hết lông đít đi để gà ỉa được là xe khỏi ,chúc bạn thành công

Gà của bạn bị bach ly rồi ,gà mới úm bạn mua thuốc úm gia cầm về pha nước cho uống ,trong 7 ngày đầu quan trọng nhất là nhiệt độ ,không được quá nóng hoặc quá lạnh ,gã chồng đống lên nhau cạnh đèn sưởi là bị lạnh ,ngược lại gà tản ra xa là bị nóng, những con bị đi ỉa bạn lấy kéo cắt hết lông đít đi để gà ỉa được là xe khỏi ,chúc bạn thành công[/QUOTca
Gà của bạn bị bach ly rồi ,gà mới úm bạn mua thuốc úm gia cầm về pha nước cho uống ,trong 7 ngày đầu quan trọng nhất là nhiệt độ ,không được quá nóng hoặc quá lạnh ,gã chồng đống lên nhau cạnh đèn sưởi là bị lạnh ,ngược lại gà tản ra xa là bị nóng, những con bị đi ỉa bạn lấy kéo cắt hết lông đít đi để gà ỉa được là xe khỏi ,chúc bạn thành công
Chân thành csm ơn bác,nay cũng đỡ rồi,ra đi 2 em,số còn lại trông cũng khá lắm

Bài viết có nội dung tương tự

Back