ACE giúp tôi với gà Ác lai Hmông đi ngoài ra máu???

• Thread starter thailytn
  • Ngày gửi
tôi có đàn ga ác lai Hmông 30 con được 15 ngày tuổi, hiện bị đi ngoài ra máu, trước đó vài ngày có cả phân trắng và cả phân có máu nhưng tôi đã cho uống thuốc khỏi được phân trắng thì lại thấy trong phân có máu, trông đàn ga vẫn rất khoẻ mạnh chỉ một vài con còi còi trong đàn có vẻ yếu hơn và lông ko được mượt, tôi đang tập nuôi nên chưa có kinh nghiệm rất mong các bác có kinh nghiệm nuôi gà chỉ bảo nên làm thế nào và cho uống thuốc gì,xin chân thành cảm ơn trước.

Last edited by a moderator:
bác vào topic "hỏi gì đáp nấy" để được ace tư vấn cụ thể hơn. trước mắt cho uống thuốc cầu trùng máu tươi và gluco.k.c

tôi có đàn ga ác lai Hmông 30 con được 15 ngày tuổi, hiện bị đi ngoài ra máu, trước đó vài ngày có cả phân trắng và cả phân có máu nhưng tôi đã cho uống thuốc khỏi được phân trắng thì lại thấy trong phân có máu, trông đàn ga vẫn rất khoẻ mạnh chỉ một vài con còi còi trong đàn có vẻ yếu hơn và lông ko được mượt, tôi đang tập nuôi nên chưa có kinh nghiệm rất mong các bác có kinh nghiệm nuôi gà chỉ bảo nên làm thế nào và cho uống thuốc gì,xin chân thành cảm ơn trước.
gà bạn bị cầu trùng, bệnh này dễ chữa , mua ESB3 hay coccistop, pha cho gà uống 3 ngày nghì 2 ngày, uống thêm 3 ngày nữa là hết lun, lưu ý pha thêm vitamin K nữa, chống xuất huyết. chúc bạn thành công

Bác ở đâu Thái Nguyên thế. Tình hình gà ác nuôi thế nào rồi

Back