ACE giúp về cám cho bò cái mang thai

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
tình hình là bò cái mình mang thai được 5 tháng rồi mà mình thấy bò càng ngày càng gầy, cỏ thì mình cho ăn đầy đủ, mọi người chỉ giúp nên dùng loại cám gì hay có cách này cải thiện được tăng trọng của bò không? nhìn nó ngày càng gầy ạ.

Bò mang thai càng ngày càng mập . Bò bạn bị gầy tốt nhất nên hỏi thú y . Bò mình nuôi cho ăn cỏ , uống nước cám xay , muối , hèm rượu .

Bò mang thai càng ngày càng mập . Bò bạn bị gầy tốt nhất nên hỏi thú y . Bò mình nuôi cho ăn cỏ , uống nước cám xay , muối , hèm rượu .
tỉ lệ cho ăn cỏ của bạn ra sao vậy? cho uống cám xoay là cám gạo đó phải không? hèm rượu, bạn cho uống như thế nào? 1 ngày bao nhiêu là đủ? mà bò thịt cho uống thế thêm có được không?

bò tơ hay rạ vậy bác ,nếu rạ thì đang cho con bú nên khó mập lắm phải chăm sóc đặc biệt thì may sao nó mập chừng nào ngưng cho con bú thì lúc đó nó sẻ mập lên .còn tơ mà chửa 5 tháng mà chăm cỏ đầy đủ mà vẩn ốm thì có vấn đề về sức khỏe,thường là do kí sing trùng đường ruột giun hoặc sán lá gan hoặc mang nhửng bệnh mản tính.
cám thì chỉ bổ sung cám bắp và cám gạo 30 bắp 70 và khoáng muối,nuôi mẹ thì ngày cho uống cám tầm 0,5kg cám là được,không cần nhiều như bò vổ béo đâu bác.đây là kinh nghiệm em nuôi để bác tham khảo thôi òn nhiều cách nửa

bò tơ hay rạ vậy bác ,nếu rạ thì đang cho con bú nên khó mập lắm phải chăm sóc đặc biệt thì may sao nó mập chừng nào ngưng cho con bú thì lúc đó nó sẻ mập lên .còn tơ mà chửa 5 tháng mà chăm cỏ đầy đủ mà vẩn ốm thì có vấn đề về sức khỏe,thường là do kí sing trùng đường ruột giun hoặc sán lá gan hoặc mang nhửng bệnh mản tính.
cám thì chỉ bổ sung cám bắp và cám gạo 30 bắp 70 và khoáng muối,nuôi mẹ thì ngày cho uống cám tầm 0,5kg cám là được,không cần nhiều như bò vổ béo đâu bác.đây là kinh nghiệm em nuôi để bác tham khảo thôi òn nhiều cách nửa

cám ơn bò mình là bò rạ rồi pác, thanks!

tình hình là bò cái mình mang thai được 5 tháng rồi mà mình thấy bò càng ngày càng gầy, cỏ thì mình cho ăn đầy đủ, mọi người chỉ giúp nên dùng loại cám gì hay có cách này cải thiện được tăng trọng của bò không? nhìn nó ngày càng gầy ạ.
Bò bạn chắc nhiễm ký sinh trùng giun hoặc sán lá gan. Bạn xem bò có bị xù lông lừoi nhai lại. Ăn kém? Bạn cho ăn đủ nhưng liệu nó có ăn hết cỏ hay lại bỏ nhiều ăn ít phân lỏng có mùi tanh.
Nếu ko bị hiện tượng gì thì bò bạn đang nuôi con.
Tiêm thuốc bổ nhằm tăng đề kháng, mua cám loại tăng trọng cho bò. Ngày cho nó 0,5 kg là ổn nếu thấy mập rồi thì giảm cho uống cám chờ tới tháng gần sinh thì bổ xung để bò có sữa nuôi con.

bạn đến lò mổ xem họ mổ bò
coi con bò nào khõe mạnh khi nó mỗ xong lôi dạ cỏ ra
thì bạn xin cái cỏ trong dạ cỏ về cho bò mình ăn
vài lần như thế bò bạn sẻ ăn ngon miệng hơn và bò cũng sẽ tăng cân

cám ơn mọi người, sẵn đây cho mình hỏi có ai chặt thân cỏ voi trộn với nước cám cho bò nhai đêm không vậy? nếu có thì cách chặt thân cỏ như thế nào ạ?

cám ơn mọi người, sẵn đây cho mình hỏi có ai chặt thân cỏ voi trộn với nước cám cho bò nhai đêm không vậy? nếu có thì cách chặt thân cỏ như thế nào ạ?
Bạn lên mạng tìm máy băm cỏ cho bò. Có nhiều loại lắm họ cho ăn gần hết cây cỏ ngọn thì cho ăn khỏi băm còn thân cứng cho vào máy cắt thành từng lát trộn cám cho ăn. Phương pháp này nuôi vỗ béo và công nghiệp họ thường dùng đó bạn

Back