ace tư vấn về thức ăn của rắn hổ hèo con

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
sau hơn 1 năm nuôi rắn mình để 2 tháng mấy trước giờ thì nở rồi, hôm trước nở được 6 con, bé nhà mình chơi xong rồi đem thả hết, máy hôm trước ở được 9 con nữa, tới nay rắn đã thay da lần đầu tiên, mình cũng có search thấy cho rắn ăn nhái con, tối qua mình đi bắt thì chỉ toàn nhái lớn bằng ngón chân cái thôi, ace ai có kinh nghiệm chỉ giúp cái này có thể thay thế mồi gì được không? và phải làm như thế nào? vì từ khi nuôi mình bắt rắn lucs 2-300g nên mình có thể tập cho ắn ăn mồi tĩnh đc, còn mấy em nhor này thì mình hoàng toàn chưa có kinh nghiệm. thank ace!

Thằn lằn là Ok rồi nhưng không có có thể cắt cóc, rắn mối, hay rắn mối cho ăn cũng tốt thôi Trường à.
bắt thằng lằn cho ăn
Rắn của Được sao rồi.
Hãy chia chia về nhân giống rắn từ hoang dã, cho những người chưa biết họ học hỏi. Còn nhưng người U Muội họ sáng mắt đi Được à.

Thằn lằn là Ok rồi nhưng không có có thể cắt cóc, rắn mối, hay rắn mối cho ăn cũng tốt thôi Trường à.

Rắn của Được sao rồi.
Hãy chia chia về nhân giống rắn từ hoang dã, cho những người chưa biết họ học hỏi. Còn nhưng người U Muội họ sáng mắt đi Được à.
dạ, rắn của con sinh sản rất tốt,tỉ lệ nở khoảng 90% bác ơi,rắn nở ra khỏe dài và màu da đẹp lắm.
cháu rất sẵng lòng chia se nếu ai có lòng đam mê ạh

Lúc trước tôi có viết bài " nhân giống rắn long thừa" có nói nhân giống từ con rắn chửa hoang dã. Có 1 người không hiểu biết gì, nó vào kiếm chuyện với tôi, với những lời lẻ vô cùng mất văn hóa . Bây giờ Được đã thành công với bài viết của tôi, tôi rất vui.
Được nên chia sẽ cho mọi người biết và cùng làm , để giảm đi chi phí mua con giống.

con đã đăng chủ đề thảo luận tạo rắn giống từ rắn ráo trâu hoang dã mà chẳng thấy có ai quan tâm hết bác ơi

Lúc trước tôi có viết bài " nhân giống rắn long thừa" có nói nhân giống từ con rắn chửa hoang dã. Có 1 người không hiểu biết gì, nó vào kiếm chuyện với tôi, với những lời lẻ vô cùng mất văn hóa . Bây giờ Được đã thành công với bài viết của tôi, tôi rất vui.
Được nên chia sẽ cho mọi người biết và cùng làm , để giảm đi chi phí mua con giống.
Chén cơm nhười ta đang ăn, đọc bài viết đó xong mất nửa chén thì ko ức sao được bác!

Chén cơm nhười ta đang ăn, đọc bài viết đó xong mất nửa chén thì ko ức sao được bác!
Không phải vào thời lúc này , mà vào thời gian rắn con lên đến 300k/con. Và lúc đó tôi cũng đang bán rắn con mà. Tại thấy giá quá cao. người mua càng nhiều. Thấy tội cho người mới vào nuôi nên viết vậy thôi
Thật ra lúc đó không có đủ rắn con để bán đó Tân à. Dù 1 năm tôi có hàng con, cũng thiếu

Không phải vào thời lúc này , mà vào thời gian rắn con lên đến 300k/con. Và lúc đó tôi cũng đang bán rắn con mà. Tại thấy giá quá cao. người mua càng nhiều. Thấy tội cho người mới vào nuôi nên viết vậy thôi
Thật ra lúc đó không có đủ rắn con để bán đó Tân à. Dù 1 năm tôi có hàng con, cũng thiếu
Vì bị mua mất nguồn rắn trứng và đầu ra bị thu hẹp nên người ta phải vậy đó bác.
Ko biết năm đó ở đâu mà người ta chặn các ngã rừng u minh mua hết, mấy năm trước đó rắn đẻ ra chỉ để luộc ăn thôi
hehe vậy em cung đang làm như vậy hả a Tân
giờ rắn rẻ bèo bọt qua rồi, cũng ko ai quan tâm lắm đâu bạn Được ơi!

Back