AE giúp em nuôi chim nhồng nói chuyện

• Thread starter honghai_mobile208
  • Ngày gửi
em mới mua 1 con chim nhồng em ko biết có cần lột lưỡi ko ? em nghe nói phải cắt móng chân nó nếu ko nói được nó chết phải ko mấy bác ?

Chào bạn, bạn nói mình nghe hay đó
nhưng mình cũng nuôi nhiều chim lắm ,không những chỉ là chim nhồng đâu ,nhưng mình không biết cắt móng chân nhồng để làm gì xin bạn chỉ giáo ,còn nhồng bình thường không nói tại sao chết ,bạn chỉ giúp mình với.Hiện giờ nếu bạn đến tới huyện Đức Huệ tỉnh LONG AN ,bạn hỏi VŨ CHIM rất nhiều người biết vì mình tên VŨ và nuôi chim nên bạn bè gọi là VŨ CHIM đấy.Mong bạn chỉ giúp mình vì hiện nay mình đang nuôi nhồng, thân ái chào bạn
a oi cho e hoi e dinh mua con nhong` o ngoai tiem gia 1000 nhong` do noi chuyen dc khong vay anh

em mới mua 1 con chim nhồng em ko biết có cần lột lưỡi ko ? em nghe nói phải cắt móng chân nó nếu ko nói được nó chết phải ko mấy bác ?
khong phai vay dau ban a, khong can cắt móng và cung khong lột lưỡi nhe ban muing tap no nói thi ban nuoi cho no map và cu day no noi 1 hoac 2 câu nói và cu lap di lap lại hoài cho den khi nó duic cau dí thì thoi

Back