ai biết đây là rùa gì không?

• Thread starter thaithao18
  • Ngày gửi
T

thaithao18

Guest
nhìn như thế này có ai biết nó bao nhiêu tuổi rồi không?...mình nuôi nó 1 năm rồi nhưng từ khi nuôi tới giờ nó không lớn lên 1 chút nào cả ( mình có đo đường kính ngang mai của nó là 15cm), thích nhất là chuối và dưa hấu....ai biết loài này là loài gì không? còn nữa nhân đây cho mình hỏi, sao tự nhiên nó ko chịu ăn nữa mà chỉ nằm 1 chỗ vậy...nếu mìh không đem nó ra ngoài thì cũng chẳng chịu bò đi đâu...không thấy dấu hiệu của bệnh tật....1 tuần không ăn người nó teo tóp mà nhẹ hẫng đi...hic

anh Cuội

Nhà nông tập sự
Cách tính tuổi của rùa là đếm mấy cái gợn trên vảy của rùa/ Mỗi gợn nếu mình nhớ không nhầm thì là 1 năm/

phuongtien

Nhà nông nghiệp dư
Đây là rùa núi viền, loài này nhiều lắm bạn ạ, loài này giá bán khoảng từ 100.000 - 300.000đ/con

minh-phuong

Nhà nông tập sự
rùa

Đây là rùa núi viền, loài này nhiều lắm bạn ạ, loài này giá bán khoảng từ 100.000 - 300.000đ/con
bạn xem lại đi ,đây không phải rùa núi viền đâu,mời bạn xem bài rùa đầu to và rùa đất lớn của tớ bên mục cá cảnh nhé

HienBeo

Nhà nông nghiệp dư
Mình không biết gì về rùa cả nên nhìn con nào cũng giống con nào :D
Chắc mai mốt nhờ các bác ở topic giới thiệu những giống rùa hiện tại có mặt ở nước ta để bà con tham khảo qua :D

Không phải đất lớn đâu Tâm ơi...
Chỉ có thể là Sêpôn hoặc pulkin...Mà mình thiên về sêpôn hơn...

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH