ai biết đây là rùa gì không?

• Thread starter thaithao18
  • Ngày gửi
nhìn như thế này có ai biết nó bao nhiêu tuổi rồi không?...mình nuôi nó 1 năm rồi nhưng từ khi nuôi tới giờ nó không lớn lên 1 chút nào cả ( mình có đo đường kính ngang mai của nó là 15cm), thích nhất là chuối và dưa hấu....ai biết loài này là loài gì không? còn nữa nhân đây cho mình hỏi, sao tự nhiên nó ko chịu ăn nữa mà chỉ nằm 1 chỗ vậy...nếu mìh không đem nó ra ngoài thì cũng chẳng chịu bò đi đâu...không thấy dấu hiệu của bệnh tật....1 tuần không ăn người nó teo tóp mà nhẹ hẫng đi...hic

rùa núi đất hay còn goi là rùa xấu.loại này mình có rất nhiều.alo 0914738291

Cách tính tuổi của rùa là đếm mấy cái gợn trên vảy của rùa/ Mỗi gợn nếu mình nhớ không nhầm thì là 1 năm/

Đây là rùa núi viền, loài này nhiều lắm bạn ạ, loài này giá bán khoảng từ 100.000 - 300.000đ/con

rùa

Đây là rùa núi viền, loài này nhiều lắm bạn ạ, loài này giá bán khoảng từ 100.000 - 300.000đ/con

bạn xem lại đi ,đây không phải rùa núi viền đâu,mời bạn xem bài rùa đầu to và rùa đất lớn của tớ bên mục cá cảnh nhé

Mình không biết gì về rùa cả nên nhìn con nào cũng giống con nào :D
Chắc mai mốt nhờ các bác ở topic giới thiệu những giống rùa hiện tại có mặt ở nước ta để bà con tham khảo qua :D

theo mình nghĩ đây chi có thể là rùa đất lớn hay sepon, nhưng mà đất lớn khoảng 70 %

Không phải đất lớn đâu Tâm ơi...
Chỉ có thể là Sêpôn hoặc pulkin...Mà mình thiên về sêpôn hơn...

chưa có kinh nghiệm nuôi mấy con này, nên chỉ biết qua hình ảnh, thông cảm! thông cảm.

Con rùa đó ở chỗ mình người ta hay gọi là rùa xe tăng thì phải, nó thường sống ở nơi bẩn nên chắc bạn nuôi sạch sẽ quá nó không lớn thì phải

ko biết là rùa j. nhưng biết cách tính tuổi nè. bạn nuôi bao nhiêu năm là nó bao nhiêu tuổi.

loài này sống ở ao hồ có bùn đấy. trước đây trước nhà mình có một hồ chứa nước thải của thành phố có thấy loại này nó thường ăn rau muống hay béo dâu tây. Lúc nhỏ mình hay bắt nó bán cho dân buôn, TQ thường mua con này lấy tiết chế thuốc bổ cho các VĐV đấy. còn tên gọi thì chịu. bạn cho nó sống trong bể đổ nước gần ngập mai thử nó có chịu không

ko biết là rùa j. nhưng biết cách tính tuổi nè. bạn nuôi bao nhiêu năm là nó bao nhiêu tuổi.
người ta hỏi nếu mình biết thì trả lời,không biết thì thôi. chứ chỉ cách tính kiểu này con nít củng biết tính nửa !

Last edited by a moderator:

Back