Ai có cây hoa này không?

Mình thấy hoa này đẹp quá, tên cũng đẹp luôn " ánh hồng". Ai có cây này, hoặc biết chỗ bán nào thì mách giúp mình với nhé. Mình ở Hà Nội nhé.

tranvi

Nông dân tự lo
BQT WEBSITE
Cây này còn được gọi tên là Bông tỏi, tên khoa học: Bignonia floribunda Hort. Trong Nam có nhiều, còn ngoài Hà Nội thì không rõ.

caremvn

Có kinh nghiệm
Trồng dây này chán phèo ... 1 năm cho 2 lần hoa, mỗi lần không dc 1 tuần. Mỗi bông chỉ nở 3 ngày rồi héo queo. Xong, ... chờ năm sau ngắm tiếp.

levuong79

Nghiệp dư
Lại thêm phiền phức là lá và hoa tòan mùi tỏi nên mới có tên là hoa tỏi.
Nếu Bác muốn trồng thì rất đơn giản chỉ cần cắt vài đạon thân về dâm vài bửa sẻ có 1 giàn hoa thôi!

anh Cuội

Tập sự
Có thể thay thế đc tỏi ko nhỉ levuong79?

3 Phỉ

Có kinh nghiệm
Loại này phát triển khá nhanh, không khéo nó bò bít cả mặt mũi. Tuy nhiên nó cũng có một tác dụng lớn, đó là bảo vệ nhà bạn không cho mấy tay thầy bùa vào quấy rối (vì nó có mùi tỏi mà), phải không levuong79?

caremvn

Có kinh nghiệm
Bình thường lại ngửi thì không nghe mùi gì hết. Nhưng cầm lung lay cành mạnh, thì mùi tỏi bốc lên. Ngắt lá vò vò mùi nồng nặc.

Cách đây 3 tháng, mình có gửi 1 người bạn đi đàlạt mua dùm dây Móng cọp vàng. Khi mang về thì hỡi ơi ... dây "Ánh Hồng" ... bị lừa ... 50k/ nhành.

Diladen

Tập sự
Mình thấy hoa này đẹp quá, tên cũng đẹp luôn " ánh hồng". Ai có cây này, hoặc biết chỗ bán nào thì mách giúp mình với nhé. Mình ở Hà Nội nhé.
Vào mùa hoa, bạn lên chợ Bưởi đường Hoàng Hoa Thám có bán nhiều đó.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH