ai có công thức trộn thức ăn cho heo không cho mình xin với

hiện tại nhà mình đang chăn nuôi heo thịt...nhưng do thức ăn công nghiệp giờ hơi đắt.. nên mình định chuyễn sang dùng thức ăn tự trộn... nhưng không biết công thức pha trộn như thế nào cho hợp lý...hiện tại mình chỉ có nguồn nguyên liệu chủ yếu là: ( tấm gạo, cám gạo, ngô)......

Đỗ Văn Cường

Nhà nông tập sự
giá cám công nghiệp khoảng 8-8,5 ngàn/kg. giá phụ phẩm cám,ngô, mì khoảng 7-8 ngàn/ kg. bạn tính toán thử nhé, nay không ai nuôi vài trăm thịt lại đi ăn ngô, cám,mì cả.

Hai Phuoc

Nhà nông nghiệp dư
Chủ động pha chế thức ăn theo tôi đó là hướng hợp lý. Nếu tôi làm chăn nuôi thì tôi sẽ chẳng bao giờ mua thức ăn của các cty nước ngoài.

Babena

Nhà nông tập sự
Mình cũn đang cần cái này. Hiện tại mình nuôi 20 heo thịt, cho ăn cám gạo trộn với hèm rượu + cám con cò cũng thấy tạm ổn. Nhưng k biết sao. Xin mọi người chỉ giúp

giá cám công nghiệp khoảng 8-8,5 ngàn/kg. giá phụ phẩm cám,ngô, mì khoảng 7-8 ngàn/ kg. bạn tính toán thử nhé, nay không ai nuôi vài trăm thịt lại đi ăn ngô, cám,mì cả.
MÌNH TÍNH HẾT
CÁM VÀ TẤM Ở CHỔ MÌNH RẺ LẤM BẠN CỨ YÊN TÂM

phungnd

Nhà nông tập sự
MÌNH TÍNH HẾT

CÁM VÀ TẤM Ở CHỔ MÌNH RẺ LẤM BẠN CỨ YÊN TÂM
Chuẩn chỉ.
Hiện giờ mình mua
4,5k/1kg cám gạo sát rất mịn
6,1k/1kg mạch.
6,6k/1kg ngô
500đ/1kg bã đậu nành tươi
18k/1kg đậm đặc.
31k/1kg premix 2%.
Quá tốt để tự trộn ép viên,đang thử nghiệm lợn áp siêu lúc bắt 9kg sau 4 tháng đạt trên 100kg hơi bình quân. Tại sao lại ko tính?

Babena

Nhà nông tập sự
Chuẩn chỉ.
Hiện giờ mình mua
6,1k/1kg mạch.
6,6k/1kg ngô
18k/1kg đậm đặc.
31k/1kg premix 2%.
Quá tốt để tự trộn ép viên,đang thử nghiệm lợn áp siêu lúc bắt 9kg sau 4 tháng đạt trên 100kg hơi bình quân. Tại sao lại ko tính?
Bạn cho mình xin cong thức pha trộn dc k? Premix và cái đậm dặc mua ở đâu?

luudinhhung-87

Nhà nông tập sự
Premix và đậm đặc thì rất nhiều chủng loại. Vấn đề là bạn phải chủ động được các nguyên liệu khác: bắp, cám gạo, đậu nành, bột cá, ...

Chuẩn chỉ.
Hiện giờ mình mua
6,1k/1kg mạch.
6,6k/1kg ngô
18k/1kg đậm đặc.
31k/1kg premix 2%.
BẠN CÓ CÔNG THỨC CHỨ

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH