Ai đang nuôi bồ câu gặp trường hợp này chưa?

• Thread starter truonghack
  • Ngày gửi
là như thế này, cũng là chỗ e bắt cặp bồ câu của e lun, nhưng người khác bắt cặp khác đem về trước e và cặp đó nó cũng đẻ luôn rồi, nhưng có cái là như thế này, thông thường bồ câu chỉ đẻ 2 trứng là ấp, còn cái cặp này đợt trước đẻ 8 trứng không chịu ấp, đợt này đẻ 10 trứng cũng chẳng chịu ấp luôn, hôm qua ở nhà vợ qua nhà người đó chơi người đó nói và dẫn ra xem ổ trứng tối về vợ đt nói như thế, ai biết giải thích giúp e. thank!

là như thế này, cũng là chỗ e bắt cặp bồ câu của e lun, nhưng người khác bắt cặp khác đem về trước e và cặp đó nó cũng đẻ luôn rồi, nhưng có cái là như thế này, thông thường bồ câu chỉ đẻ 2 trứng là ấp, còn cái cặp này đợt trước đẻ 8 trứng không chịu ấp, đợt này đẻ 10 trứng cũng chẳng chịu ấp luôn, hôm qua ở nhà vợ qua nhà người đó chơi người đó nói và dẫn ra xem ổ trứng tối về vợ đt nói như thế, ai biết giải thích giúp e. thank!
Đẻ 8-10 trứng 01 lần không chịu ấp hay sao bạn, bạn có thể nói rõ hơn được không. Chắc bồ câu bạn bị đột biến ->thịt :)

Đẻ 8-10 trứng 01 lần không chịu ấp hay sao bạn, bạn có thể nói rõ hơn được không. Chắc bồ câu bạn bị đột biến ->thịt :)

y như mình nói đó bạn, tới đợt đẻ nó đẻ 8 trứng lun mà không chịu ấp, để chủ nhật này về chụp hình up lên, chưa gặp chỉ nghe vợ mình kể thôi, nghe nói đợt này cặp đó đẻ 10 trứng. vãi cả bồ câu, mình còn hên cặp mình mua chỉ đẻ có 2 trứng mà ko chịu ấp thôi.

có khi nào là con gà chứ k phải bồ câu k, hay là bồ câu bồ câu made in china, mấy anh china giờ ghê lắm, hầu như cái gì cũng nhúng tay vào đc:mad:

có thể là hai con Mái .... bạn bảo họ nhốt riêng ra ... kiểm tra lại trống mái kỹ càng

Hoặc vui vui nhốt mỗi con một chuồng mới ... xem chúng nó đẻ mấy trứng/lần

Thông thường chỉ để 2 cùng lắm là 3 quả/chu kỳ đẻ ...nó sẽ đẻ trong vòng trên dưới 3 ngày ... như vậy bạn thử kiểm tra lại . Trong vòng 5 ngày nó đẻ được bao nhiêu quả/Một con

nó ko ấp vì hai con đều là mái ... thấy cái ổ đẻ cho vui ... mỗi con vài quả ... nếu ko để ý kỹ ... sau một thời gian trứng còn nhiều nữa ấy chứ ....

Kích thích gì thì cũng chỉ đẻ 2 - cùng lắm 3 quả trên lứa thôi bạn

y như mình nói đó bạn, tới đợt đẻ nó đẻ 8 trứng lun mà không chịu ấp, để chủ nhật này về chụp hình up lên, chưa gặp chỉ nghe vợ mình kể thôi, nghe nói đợt này cặp đó đẻ 10 trứng. vãi cả bồ câu, mình còn hên cặp mình mua chỉ đẻ có 2 trứng mà ko chịu ấp thôi.
ủa qua ngày 1/4 lâu rồi mà ta.nói đùa cho vui thôi chứ chim của bạn như thế thì chắc ít quan tâm và thăm chúng và đôi đó là 2 con mái, khi đến kì đẻ thì chim mái vẫn đẻ bình thường dù ko có trống, và thời gian dài nên chim đẻ nhiều lần mà bạn ko biết đến khi xem thì thấy nhiều trứng thôi. nếu sự thật mà đẻ 1 lần như vậy thì bạn giàu to rồi vì mới phát hiện ra 1 loại giống chim bồ câu đột biến mới, biết đâu lại bán đc ghen cho cả thế giới!!!

Last edited by a moderator:
ủa qua ngày 1/4 lâu rồi mà ta.nói đùa cho vui thôi chứ chim của bạn như thế thì chắc ít quan tâm và thăm chúng và đôi đó là 2 con mái, khi đến kì đẻ thì chim mái vẫn đẻ bình thường dù ko có trống, và thời gian dài nên chim đẻ nhiều lần mà bạn ko biết đến khi xem thì thấy nhiều trứng thôi. nếu sự thật mà đẻ 1 lần như vậy thì bạn giàu to rồi vì mới phát hiện ra 1 loại giống chim bồ câu đột biến mới, biết đâu lại bán đc ghen cho cả thế giới!!!

tui không ở ko đâu mà cá tháng tư, tui người việt nam nên ko biết có ngày cá tháng tư. t chỉ nghe vợ nói như thế và người bán bồ câu đó nói thôi.

Chắc là 2 con mái rồi, ko có chuyện bồ câu đẻ 8-10 trứng đâu, em nuôi 1 năm rồi mà chưa thấy đẻ 3 bao giờ...
2 con mái thay phiên đẻ thì được 4 quả, do mình ko thường xuyên kiểm tra nên nó đẻ tiếp mà mình ko biết...
Hoặc là bạn bị vợ bạn triêu thôi....

vụ này mới chủ thớt nhớ cập nhật thông tin thương xuyen cho ae nhé

Vợ trêu chắc.Chắc là chồng lâu nay k về nhà đây mà.Lấy mấy chú bc ra nhử :Cuamay:

thứ 6 tuần này e về xác minh xem thế nào, rồi repost cho các pác các chú nhé :0

thứ 6 tuần này e về xác minh xem thế nào, rồi repost cho các pác các chú nhé :0
Tôi nuôi Các loại Bồ Câu từ lúc 10 tuổi cách đây 44 năm , chưa nghe Bồ Câu đẻ như gà , bạn xem đúng là 2 con mái rồi , ban nuôi nhất hay thả , nên tìm 2 thằng chồng cho nó , hoặc thả ra cho nó đi kiếm , nó tự kiếm được những con trống độc thân trong bán kính 5km đấy nhưng rủ về nhà mình hay đi theo trai là điều không hể xác định tùy tài năng của nó

mà cũng hay quá nhỉ, bình luận làm gì khi chủ thớt cũng chỉ" nghe vợ nói thế" chứ có phải thấy thực tế đâu????

tình hình là e đã về nhà và tới chỗ để xem, đẻ 10 trứng là có thật, nhưng chỉ có điều nhìn 1 lúc thì e thấy cả 2 con đều là mái, ko con nào có hiện tượng gù máy, trứng thì ung hết, chuyển màu vàng.

vô cùng xin lỗi các pác các chú ạ. so sorry!

1 cặp BC mà đẻ được 8 với 10 trứng thì mất đứt nửa năm. Mà sau nửa năm, nó ko thèm ấp thì chuẩn quá rồi còn giề :))

bạn nên đi thựt tế xem sao .bồ câu chỉ đẻ 2 .3 quả mà thôi
bồ câu gì để 8 trứng . giờ mới thấy nha . hay là 2 con mái :D
niếu là 2 con mái cũng mắt hết khoảng 1 tháng..................

Bài viết có nội dung tương tự
  • Bán Trại chim Bồ câu
    • Thread starter CU KHOAI
    • Ngày gửi
  • Có ai nuôi bồ câu cho mình hỏi
    • Thread starter my kim
    • Ngày gửi
  • Chim bồ câu không đẻ
    • Thread starter phanhiep
    • Ngày gửi
  • Bồ câu sinh sản
    • Thread starter Hungchomoi