Ai ở miền nam có kinh nghiệm nuôi gà Ai Cập thì giải đáp giúp với

• Thread starter Le thi Khanh ly
  • Ngày gửi
Mình ở Vũng Tàu. Có anh chị nào ở trong hoặc các tỉnh lân cận đã và đang nuôi gà Ai Cập thì giải đáp dùm em mấy câu hỏi:
1- ĐẦU RA Thị trường miền Nam có chấp nhận giống gà này không? Thịt gà có ngon như gà địa phương?
2- ĐẦU VÀO Mình cần tìm mua gà con
3- KỸ THUẬT Có khác nuôi gà thả vườn không, có đẻ nhiều trứng như quảng cáo không? Mình định nuôi thả, tự chế biến thức ăn, cho ăn cây thảo dược không phải uống kháng sinh, tiêm ngừa liệu có ổn không?
Gà đẻ trứng nhiều, tỉ lệ nở có cao? dùng máy ấp trứng được không?
( Mong được mọi người chỉ giáo. Vì gà ta ở địa phương giờ bị lai tạp, bị trùng huyết, không mua được nhiều, không được nguồn giống tốt. Với lại mình không có nhiều vốn, thất bại là tiêu)

Vũng tàu ở đâu ạ cho e qua xem chuồng trại được không có gì e sẽ hướng dẫn
Thịt thì chắc k bán dc còn nuôi đẻ thì không nên thả, và đẻ thì giống quảng cáo

Vũng tàu ở đâu ạ cho e qua xem chuồng trại được không có gì e sẽ hướng dẫn
Thịt thì chắc k bán dc còn nuôi đẻ thì không nên thả, và đẻ thì giống quảng cáo
Cảm ơn bạn, mình dự định chứ chưa làm chuồng. Vậy chắc mình nhân giống gà địa phương từ từ thôi. Ở mình tìm con gà sạch đúng ngon mua ăn không có, dù là vùng quê. Mà đầu tư lớn sợ nhiều thứ lắm. Rằm trung thu năm ngoái bị trộm cạy cửa lấy hết máy móc, đồ gia dụng, quần áo, đến chó nó cũng bắt. Nhà không còn gì nên sợ lắm.

Cảm ơn bạn, mình dự định chứ chưa làm chuồng. Vậy chắc mình nhân giống gà địa phương từ từ thôi. Ở mình tìm con gà sạch đúng ngon mua ăn không có, dù là vùng quê. Mà đầu tư lớn sợ nhiều thứ lắm. Rằm trung thu năm ngoái bị trộm cạy cửa lấy hết máy móc, đồ gia dụng, quần áo, đến chó nó cũng bắt. Nhà không còn gì nên sợ lắm.
Vâng e trước ở vũng tàu có vườn trại nuôi gà hữu cơ o lâm đồng cũng hay di chuyển về vt, gà e nuôi sạch 100%, thả vườn luôn. Tại nếu c muốn tư vấn nuôi gà ai cập đẻ e sẽ giúp vì ngoài bắc chú e có trại nuôi vài ngàn lận

mình cũng muốn mua gà giống ai cập ở tây ninh mà không thấy bán. ai biết .xin giúp với

mình ở quảng ngãi.có nuôi hơn 200 con gà ai cập.ai cần thì lien hệ mình tư vấn cho.
đại.0903786001.bình chánh,bình sơn,quảng ngãi.

mình cũng muốn mua gà giống ai cập ở tây ninh mà không thấy bán. ai biết .xin giúp với
Con giống thì ở đac lac và hà nội b mua 500 con là họ gửi

Back