ai rành nuôi chào mào giúp với

• Thread starter keichky
  • Ngày gửi
mình mới tập chơi chào mào,bắt được mấy ổ chào mào con về nuôi,bây giờ chim đã ra lông vũ và biết ăn rồi, vậy nên nhốt chung tụi nó theo đàn hay tách ra nuôi 1 mỗi đứa 1 chuồng,mong mọi người chỉ giúp !

Tùy theo lồng nuôi lớn hay nhỏ, chim con cùng lứa hay không, bạn có thể nuôi vài ba con một lồng cũng được, nuôi tách từng con một thì chim sẽ sung hơn,

Nuôi chim con thì được cái theo người chứ tới khi nào mới hót. Mình cũng nuôi nhiều chim con rồi mà mã nó xấu lắm, không biết có phải thiếu chất không

Em thích nuôi chim lắm. Nhưng ngại nhất cái khâu vệ sinh. Cả nhà có thủ thuật nào hem

Nuôi chim con thì được cái theo người chứ tới khi nào mới hót. Mình cũng nuôi nhiều chim con rồi mà mã nó xấu lắm, không biết có phải thiếu chất không
Đúng là chim của bạn bị thiếu dưỡng chất rồi, không biết bạn thường cho chim ăn thức ăn loại gì?
Để lông chim óng mướt thì cần cho chim tắm thường xuyên, bổ sung thêm các loại quả, nhất là quả có màu đỏ.

k biết chào mào có hay bị bệnh k vậy mọi nguời

Chào mào ko cần thức ăn phức tạp đâu, chỉ cần 1 hủ cám Ba Vì ( bịt 10k ở ngoài tiệm ) và nửa trái chuối ( định kỳ 3 ngày thay cám 1 lần, đổ cám ít thôi nhé, và 1 ngày nửa trái chuối )
1 tuần cho ăn cào cào 3 lần, tắm 3 lần bằng lồng tắm, tắm xog nhớ phơi nắng chừng 15p, đảm bảo chim sẽ căng lửa hót hay, cái này nói lý thuyến còn thực hành thì tùy tay nghề của mỗi anh em, nhớ vệ sinh phân chim sạch sẽ ^^!

bạn nên tách chim ra chọn lấy mấy con hay hay chơi,còn mấy con mái thì phóng sinh thôi nuôi tốn cám ..hj
,nhưng dc cái thuần người, ae mơi chơi thì thích nhưng chơi rồi mới biết k hay = chim bẫy,
thức ăn và chế độ thì tuỳ theo dk của mỗi ng.nhưng nói chung chào mào là dễ nuôi , cư hoa quả nhiều là ok .

bạn nên tách chim ra chọn lấy mấy con hay hay chơi,còn mấy con mái thì phóng sinh thôi nuôi tốn cám ..hj
,nhưng dc cái thuần người, ae mơi chơi thì thích nhưng chơi rồi mới biết k hay = chim bẫy,
thức ăn và chế độ thì tuỳ theo dk của mỗi ng.nhưng nói chung chào mào là dễ nuôi , cư hoa quả nhiều là ok .
Đúng rồi đó, mình nuôn nguyên tổ chim non 03 chú, những lớn lên chỉ chọn được 01 chú.
Em nó đây:

Back