ai rành về luật pháp _________giúp mình với

• Thread starter nongdan_ngheo
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
N

nongdan_ngheo

Guest
mình định mua mấy con thỏ về nuôi nhưng không biết đi đường có bị CAGT hỏi han gì không nữa . hôm nọ có 2 con gà mà mất 6 xị . anh em giúp đỡ
_____________vô cùng cám ơn________________

àh mà cho mình hỏi con dúi có nằm trong danh mục cấm buôn bán không vậy . tính mua vài cặp về nuôi nhưng sợ .

con dúi to nhất đạt trọng lượng bao nhiêu vậy các bạn . mà nó có thể sinh sản trong điều kiện nuôi nhốt không vậy . hôm nọ mình thấy người ta bán con dúi màu trắng bông chứ đâu có phải màu đen như các bạn post hình len đâu

giá thị trường hiện nay là bao nhiêu vậy . dúi thịt và dúi giống luôn nhé

_____________cảm ơn các bạn _____________::p

Thỏ muốn vận chuyển xa tốt nhất là cứ làm sạch đông lạnh vào thùng đá rồi gủi xe đò đi các tỉnh. vô tư đi thui anh ah

Nếu Bác muốn di chuyển xa Bác phải xin phép ở Hạt Kiểm lâm ( Nếu nằm trong dạnh mục dộng vật Quý hiếm), Còn động vật bình thường Bác phải xin phép của Chi cục Thú y ( Để các Bác kiểm dịch ..)
Tốt nhất Bác nên tự di chuyển cho rồi. Hên xui mà thôi. Thủ tục giấy tờ nếu Bác xin được hết vốn rồi ( tiền đi lại của Bác đó)

ặc ặc ! vậy phải làm sao đây . làm ăn mà mất đầu này . mất đầu kia nghe nản quá .
em thấy cứ để nguyên con dễ tiêu thụ hơn . chứ làm thịt đông lạnh rồi ít người dám tiêu thụ
mà dể nguyên con thì fai3 xin giấy .............pó tay

thỏ thì cần gì giấy gì bác ơi
gà của bác là gà gì mà xxx phạt đc, nghe vô lý quá, hic

Làm ăn thì phải vậy thôi? Muốn kiểm dịch nhanh, giả xử Bác muốn kiểm dịch 10 chú Thỏ Bác phải đem đến 15 chú Thỏ để các Bác ấy kiểm dịch trước ( làm thịt ăn nhậu) là xong ngay ngay thôi. Chứ Bác đem đến vừa đủ 10 chú Thỏ thì vài ngày sau Bác chuẩn bị ở nhà vài kg (Sả + ớt ) xay nhuyễn + muối + đường + bột ngọc + vài xị đế và mang xác mấy chú Thỏ về ướp là vừa. Thân

pháp luật việt nam còn nhiều điều bất cập quá ______________đúng là có tiền mua tiên cũng được

pháp luật việt nam còn nhiều điều bất cập quá ______________đúng là có tiền mua tiên cũng được
====================
Bác nói vậy không đúng. Sai quan điểm rồi. Chính sách pháp luật của Nhà nước ta là đúng, nhưng 1 bộ phận nho nhỏ cán bộ thực hiện không đúng chức năng, nhiệm vụ của mình ( Sách nhiễu, vòi vĩnh tiền của nhân dân đó là những cán bộ tham ô, tham nhũng) :D

nếu bác nói vậy thì ...............cả bộ máy nhà nước mình đều sách nhiễu , vòi vĩnh tiền của dân rồi .
thử nghĩ xem đi đâu - làm gì cũng cần có tiền . nếu ko có tiền thì nhận được những ánh mắt lạnh lùng . kéo dài thời gian giải quyết

nếu bác nói vậy thì ...............cả bộ máy nhà nước mình đều sách nhiễu , vòi vĩnh tiền của dân rồi .
thử nghĩ xem đi đâu - làm gì cũng cần có tiền . nếu ko có tiền thì nhận được những ánh mắt lạnh lùng . kéo dài thời gian giải quyết
===============
Bác gì đó ơi. " Văn nói" với " Văn viết " khác nhau. Bác nói lộ liễu quá không nên đụng chạm này nọ phiền phức lắm, nói ít hiểu nhiều nhé. :D ( Chỉ 1 bộ phận nho nhỏ thôi).
--------
Mình đố bạn tại sao các cơ quan nhà nước đã và đang xây dựng đều có 2 cổng ( 1 cổng lớn và 1 cổng bé). Bạn là người thông minh có lẻ đã hiểu.:D
------------
Nói nhỏ thôi, đừng la lớn./.

Bác này nói đúng quá. Tốt nhất là bác cứ đi chui, bắt thì cho nó ít tiền. Nhưng mọi lần tôi vận chuyển có sao đâu ta

Chao ban!
Doc nhung thac mac cua ban, minh xin gop mot so y kien nhu sau:
1. Doi voi nhung loai gia suc, gia cam: Trau, bo, ngan, ngong, ga, vit, tho...
Muon van chuyen ra ngoai tinh ban nen den Chi cuc Thu y (thuoc So Nong nghiep va PTNT cac tinh) de lam cac thu tuc xin xac nhan kiem dich dong vat.
2. Doi voi cac loai dong vat hoang da: Heo rung, nhim, Dui, Tran, Ran, Ky da,...
Voi cac loai dong vat hoang da, hoac co nguong goc hoang da, phap luat nuoc ta chia thanh 2 nhom:
+ Nhom dong vat hoang da quy hiem (IB, IIB theo nghi dinh 32/2006/ND-CP) nhu: Cay Huong, Tran, Ran, Ky da, gau,... thi khi van chuyen ra ngoai tinh, ban phai lam thu tuc de nghi co quan Kiem lam cap tinh (Chi cuc Kiem lam) cap giay phep van chuyen dac biet.
+ Nhom dong vat hoang da thong thuong nhu: Heo rung, nhim, don, dui, cay voi huong,... thi ban chi can lam thu tuc de nghi co quan Kiem lam cap huyen (cac Hat Kiem lam) lam giay xac nhan nguon goc dong vat hoang da.
Khi hoan thanh cac thu tuc nay thi ban co the van chuyen thoai mai ma khong lo bi ai cam can.
Chao ban.

chởc thỏ đi cũng khó khăn vậy hả các bác???????bó tay

Chao ban!
Doc nhung thac mac cua ban, minh xin gop mot so y kien nhu sau:
1. Doi voi nhung loai gia suc, gia cam: Trau, bo, ngan, ngong, ga, vit, tho...
Muon van chuyen ra ngoai tinh ban nen den Chi cuc Thu y (thuoc So Nong nghiep va PTNT cac tinh) de lam cac thu tuc xin xac nhan kiem dich dong vat.
2. Doi voi cac loai dong vat hoang da: Heo rung, nhim, Dui, Tran, Ran, Ky da,...
Voi cac loai dong vat hoang da, hoac co nguong goc hoang da, phap luat nuoc ta chia thanh 2 nhom:
+ Nhom dong vat hoang da quy hiem (IB, IIB theo nghi dinh 32/2006/ND-CP) nhu: Cay Huong, Tran, Ran, Ky da, gau,... thi khi van chuyen ra ngoai tinh, ban phai lam thu tuc de nghi co quan Kiem lam cap tinh (Chi cuc Kiem lam) cap giay phep van chuyen dac biet.
+ Nhom dong vat hoang da thong thuong nhu: Heo rung, nhim, don, dui, cay voi huong,... thi ban chi can lam thu tuc de nghi co quan Kiem lam cap huyen (cac Hat Kiem lam) lam giay xac nhan nguon goc dong vat hoang da.
Khi hoan thanh cac thu tuc nay thi ban co the van chuyen thoai mai ma khong lo bi ai cam can.
Chao ban.
Bạn viết hơi khó đọc (do không dấu) nhưng vẫn hiểu được là bạn tư vấn rất đúng với các quy định hiện hành.
Nhưng bạn ơi, hoàn thành thủ tục hành chính hay hành là chính vừa xong thì các loại đv muốn vận chuyển đã lên bàn ăn ở tại nhà người muốn vận chuyển rồi.
Chắc là "đầy tớ của dân" ngồi chờ bạn "chi can lam thu tuc de nghi co quan Kiem lam cap huyen (cac Hat Kiem lam) lam giay xac nhan nguon goc dong vat hoang da" là người ta cấp liền à? Nói như bác hoangleminh là ok nhất.
Nói một cách đơn giản: thuốc Hero, Jet là thuốc lậu nhưng dễ kiếm hay khó kiếm vậy các bác?

mình định mua mấy con thỏ về nuôi nhưng không biết đi đường có bị CAGT hỏi han gì không nữa . hôm nọ có 2 con gà mà mất 6 xị . anh em giúp đỡ
_____________vô cùng cám ơn________________

àh mà cho mình hỏi con dúi có nằm trong danh mục cấm buôn bán không vậy . tính mua vài cặp về nuôi nhưng sợ .

con dúi to nhất đạt trọng lượng bao nhiêu vậy các bạn . mà nó có thể sinh sản trong điều kiện nuôi nhốt không vậy . hôm nọ mình thấy người ta bán con dúi màu trắng bông chứ đâu có phải màu đen như các bạn post hình len đâu

giá thị trường hiện nay là bao nhiêu vậy . dúi thịt và dúi giống luôn nhé

_____________cảm ơn các bạn _____________::p

Bạn chở có 2 con gà mà phải làm luật 6 xị chắc bạn chở gà móng đỏ rồi.
Dúi có hai loại : Dúi mốc và Dúi má đỏ.
Dúi mốc có thể đạt trọng lượng 3 kg / con.
Dúi má đỏ có thể đạt 8 kg/ con
Hai loài Dúi này thuộc Động Vật Hoang Dã nhóm thông thường nên vận chuyển và chăn nuôi vẫn cần phải có giấy phép cho hợp pháp. Hiên nay người ta nuôi Dúi rất nhiều và đã sinh sản trong môi trường nuôi nhốt. Cũng thỉnh thoảng có con Dúi màu trắng là do hiện tượng phân ly tính trạng hay phân ly kiểu hình gây ra. Đây cũng là do Bố Mẹ nó đồng huyết giao phối nên sinh ra nó màu trắng như vậy .
---------------
À tôi có một câu "ranh" ngôn như thế này : Đâu cần môi "giới" có. Việc gì khó đã có "cò". Việc gì khó , các bác cứ qua cò nhé, yên tâm, đội ngũ này hùng hậu lắm, đâu đâu cũng có , làm ăn rất uy tính và hiệu quả.

Last edited:
chủ yếu mấy bác CAGT kiếm chút cháo thôi. bác bình tĩnh mà chạy ,,, nếu ko vi phạm thì không có gì phải sợ

chủ yếu mấy bác CAGT kiếm chút cháo thôi. bác bình tĩnh mà chạy ,,, nếu ko vi phạm thì không có gì phải sợ

Chỉ có bà con Nông dân mình phải ăn cháo thôi bác ơi. Chẳng có ông CSGT nào ở nhà riêng dưới 3 tầng cả. Mới đi thực tập năm cuối trường CS khoa CSGT về còn có tiền mua xe tay ga kia kìa . Cụm từ CSGT được dịch là CƯỚP - SẠCH - GẠO - TIỀN.

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back