Ai trồng cam canh hay cây có múi thì vào nhé

• Thread starter Nhamquytbg
  • Ngày gửi
Như tiêu đề , ai trồng cam hay cây có múi vào chia sẻ kinh nghiệm và thảo luận, giúp đỡ nhau nhé !!
Ai có câu hỏi nào hay những kiến thức muốn chia sẻ thì nói nên nhé !!!
Mong ace ủng hộ !!!

Mình đã làm thử rùi và có vài người làm dùng toàn phân hc dạng phân chuồng, phân gà đã ủ thấy đất tơi xốp cây vẫn xanh nhưng chặm ra đọt và ko lớn nhanh bằng có thêm hh. vã lại khi lấy trái cam phải cần 1 lượng lớn dinh dưỡng nếu ko bón hh thì năng suất thấp. phân hc bón vào cây chặm hấp thu khó cho xử lý ra hoa. cậu trồng từ đầu theo hướng dẫn của mình sẽ ít tốn kém và cây phát rất nhanh sau 18 tháng có thể xử lý ra hoa, năng suất năm đầu cũng khá, năm sau thì khỏi nói.

Mình có 4000m2 đất làm lúa ko hiệu quả định trồng cam xoàn nhưng nhiều người bàn nên trồng bưởi hoặc quýt kĩ thuật dễ hơn. A e giúp mình với tư vấn nên trồng gì, mình ở an giang

Mình có 4000m2 đất làm lúa ko hiệu quả định trồng cam xoàn nhưng nhiều người bàn nên trồng bưởi hoặc quýt kĩ thuật dễ hơn. A e giúp mình với tư vấn nên trồng gì, mình ở an giang
Bạn ở An Giang có thể nói rõ hơn đc ko. Là ở huyện xã nào vậy, mình ở Đồng Tháp, tp Cao Lãnh. Bạn nên trồng cam xoàn có gì mình hỗ trợ

Bạn ở An Giang có thể nói rõ hơn đc ko. Là ở huyện xã nào vậy, mình ở Đồng Tháp, tp Cao Lãnh. Bạn nên trồng cam xoàn có gì mình hỗ trợ
thank bạn nhìu lém, để mình hỏi ý kiến người nhà thêm, có người khuyên mình nên trồng bưởi lông gì bưởi lông kỹ thuật dễ hơn cả
mình ở thoại sơn,thoại giang, an giang

theo như mình nghĩ thì trồng cây ghép sẽ có sức chống chịu và khả năng sinh trưởng tốt hơn bạn ạ, vì cây ghép nó sẽ tận dụng được sự phát triển và sức chống chịu của gốc ghép, sẽ thích nghi tốt hơn với điều kiện tự nhiên ở đó.

Ae cho hỏi.mình trồng 300 cam sành 300 cam v2.2 tháng nữa dc 3 năm.đợt ra lộc vừa rồi cam ko ra hoa.chỉ lẻ tẻ vài cây.ai có kn cho ra hoa trái vụ ko.tháng mấy và chăm sóc thế nào.cảm ơn trước ạ.à e ở nghệ an

Vườn cam mình năm thử 3, đang để quả, hiện tại quả bằng quả trứng cút. Giờ mình muốn bón phân nhưng đang phân vân là có nên đào rãnh xung quanh gốc như các đợt trước hay chỉ xới nhẹ trên rồi bỏ phân, vì sợ làm đứt rể cây, có thể làm rụng quả. Hơn nữa phân chuồng cũng chưa thật hoai. Xin mọi người có kinh nghiệm giúp mình với, mình ở Hà Tĩnh.
Ban chi cân rắc phân lên mặt gốc thui đung đao ranh đông rê qua rung cây hong

toi cung dang trong chanh..thu nghiem khoang 100 goc thui ak...xen them cay du du..chanh thi khoang 5 thang tuoi...thay cung phat trien tot..nhung ngat moi sau ve bua hoanh hanh ba dao qua...hi
Bạn thử dùng thuốc BVTV có gốc vi sinh BIHOPPER của cty Bình Điền thử xem
Nhà mình trồng bửơi năm roi nhưng không biết cách chăm sóc giờ lá bị vàng cây bị đen hết rồi . anh chị em nào có cách phục hồi cho nó xanh tốt lại chỉ mình với
Bạn ở đâu, bạn cần chụp hình và cho mọi người biết xem chế độ bón phân cho cây thế nào để mọi người mới giụp bạn được nhé.

ai đó bắt hết bệnh giùm em

ai có kinh nghiệm làm trái chanh ko hạt giúp mình với.
cảm ơn cả nhà trước

Back