An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
dạ! con cám ơn chú

nghe nói chú lên 4 bánh rùi, khi nào an mừng với mấy chú mấy bác kia, cho con theo choi với,hihi

Rắn nở ăn mạnh rồi nhé, anh em nào có nhu cầu thì alo trực tiếp Hậu nha

Mình cũng định mua mấy cặp bồ câu gà nuôi chơi nè hi hi và lấy thịt để tẩm bổ cho người lớn tuổi luôn ......:6^:

Mình cũng định mua mấy cặp bồ câu gà nuôi chơi nè hi hi và lấy thịt để tẩm bổ cho người lớn tuổi luôn ......:6^:

Cái nầy được nè khakhakha ... !!!

Nghe nói bồ câu sửa rất bổ dưỡng cho người già và những người vừa hết bệnh , tẩm bổ rất là ok đó anh Hậu , bồ câu sữa nấu đậu xanh , hầm thuốc bắc .....rất rất bổ .

Nghe nói bồ câu sửa rất bổ dưỡng cho người già và những người vừa hết bệnh , tẩm bổ rất là ok đó anh Hậu , bồ câu sữa nấu đậu xanh , hầm thuốc bắc .....rất rất bổ .

Vậy là có dịp anh em mình xích lại gần nhau hơn rồi. Tôi có đứa cháu, con bà chị ruột thứ 3, chuẩn bị gã về Sóc Trăng, Huyện Mỹ Xuyên, kế quán bò nướng mình nhậu hôm rồi tôi xuống đó, bửa 19/10AL nầy đám nói, hai tháng sau đám cưới nè, tôi mời anh đi dự luôn nha, tới lúc đó tôi alo anh. Người ta lên rước dâu 1 xe 16, trên nầy tôi mướn 3 xe 7chổ, tôi và 2thằng cháu lái đưa dâu xuống, khi gần tới ST tôi alo anh ra đi đưa cháu nó về nhà chồng nha anh. Cho có người thân ở ST cũng có Diễm Phúc & Vinh Hạnh

Hi hi ok . Vậy là thỉnh thoảng anh Hậu có dịp xuống Sóc Trăng chơi và sẳn tiện thăm cháu luôn hê hê ........:huh:

Chào bác hậu bác tư vấn giúp e kỹ thuật ấp trứng rắn ráo trâu mùa lạnh với. E có ít trứng ấp hơn 90 ngày mới lở. Mà tỷ lệ trứng ko lở được cũng khá cao có cách nào khắc phục ko bác?

Hi hi ko hiểu sau mình ấp có 65 ngày là nở rồi 80 trứng rồi đó , trên diển đàn nghe nói tời 75 ngay lận mình cũng ko hiểu luôn hay là tuỳ theo vùng ........ có gì bạn alo trực tiếp anh Hậu đi dể hơn nhanh hơn lúc nầy ảnh lo lái xe rồi ...

Cảm ơn bác nauyst69 cách đây 1-2 tháng thì ấp 65 -70 lở là bt bác à. Nhưng đến thời điểm này khả năng là do thời tiết kỹ thật ấp vẫn hoàn toàn giống thời gian trước nhưng lại thấy thời gian rắn lở kéo dài hơn khá nhiều và tỷ lệ trứng hỏng cũng cao ko hiểu nguyên nhân tại sao mong các bác chỉ dẫn.

Chào bác hậu bác tư vấn giúp e kỹ thuật ấp trứng rắn ráo trâu mùa lạnh với. E có ít trứng ấp hơn 90 ngày mới lở. Mà tỷ lệ trứng ko lở được cũng khá cao có cách nào khắc phục ko bác?

Do thời tiết HN lạnh xuống thấp, không khéo thì trứng bị lạnh, ung, thúi, chết con trong trứng ... Trứng nào mạnh con trong trứng mới không chết

Khắc phục bằng cách: Lấy vải mền lót vào lu thật dầy, bỏ trứng vào phủ thêm 1 lớp dầy rồi đậy kín nắp lu lại. khoảng 3 ngày thăm & cho thoát hơi

Do thời tiết HN lạnh xuống thấp, không khéo thì trứng bị lạnh, ung, thúi, chết con trong trứng ... Trứng nào mạnh con trong trứng mới không chết

Khắc phục bằng cách: Lấy vải mền lót vào lu thật dầy, bỏ trứng vào phủ thêm 1 lớp dầy rồi đậy kín nắp lu lại. khoảng 3 ngày thăm & cho thoát hơi

Cảm ơn bác có cần phải phủ cát kín trứng không bác?

Mùa nầy nhiệt độ xuống thấp nên giử ấm cho rắn ...

Ngoài bắc nhiệt độ trong phòng tương đối kín là 10 - 15 độ e mua chiết áp như a hướng rẫn ở bài viết trên và thắp bóng điện 24/24h. Nhưng có lẽ chỉ để giảm bớt hao hụt đầu con vì rắn con mới nở đúng vào thời điểm nhiệt độ suống thấp lại ko có mồi sống kể cả thạch sùng anh ạ. Rắn con thì vẫn ăn e để đc ít nhái trong tủ lạnh e có 1 ô hơn 100 con nhưng 1 ngày chỉ ăn đc khoảng 1,5 lạng. Ngày nào e cũng cho ăn.

Back