An Giang Bán Rắn Giống (Hổ Hèo,Ráo Trâu,Long Thừa,Hổ Vện)

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Chúc mừng LYHIEN nha . Ừ LYHIEN nhớ chịu khó bắt lại nhái sống nhảy ra khỏi cal nhé .

Last edited by a moderator:
Anh Em Nội Bộ Nuôi Rắn Hổ Hèo Thì Vào ( An Giang Tham Quan Mô Hình Nuôi Rắn Hổ Hèo Trần Hữu Hậu ) Xin Cãm Ơn

A Hậu

Tháng 6 mới có rắn con hả anh? Có ai đặt hàng chưa? chia cho e 20c đc ko?

Xin hướng dẫn đường đi

Chào anh Hậu,

Quê vợ em ở Tiền Giang và đang có dự định nuôi thử nghiệm rắn. Em đang rất quan tâm đến mô hình và cách thức nuôi cũng như con giống nên định ghé qua tham quan chỗ anh. Em lại ở SG nên nhờ anh hướng dẫn đường đi để em sắp xếp thời gian xuống An Giang 1 chuyến.

Số của em: 0908.101092 - em tên Long (1978).

Chào Quốc Long . Đến An Giang hỏi về Huyện Thoại Sơn 24 Km , về Xã Bình Thành 6 Km Còn Gọi ( Chợ Ba Thê Cũ ) Xem địa chỉ Trang 4 ToPic nầy . Chào Em

Thuốc trị bệnh cho rắn nằm dưới bản đồ vệ tinh Việt Nam

Anh Em nào mới vào nghề chưa rỏ có gì thắc mắc thì cứ hỏi đừng ngại

Anh mô tả dùm em cái chuồng ươn rắn con (quan trọng cái nền: đất, xi măng ,.. anh đang chọn cái nào) và cách anh cho rắn con ăn từ mồi sống lúc đầu đến khi bắt đầu ăn được mồi chết đi. Làm sao cho rắn ăn đều và sạch sẽ! hiii

Làm chuồng lưới INOX loại nầy 300>350 ngàn 1 mét , khổ 1 mét . Lổ 5 ly , mượn chủ tiệm có kềm cộng lực nhỏ cắt làm đôi làm dài 1 mét ngang 5 tất cao 5 tất . Còn nuôi nhiều làm 2 mét , đáy lưới luôn di chuyển được khi cần phơi nắng rắn tiện lợi và sạch sẽ hơn , hây hơn loại chuồng cố định đáy xi măng đấp đất hoăc cát rồi dừng lưới bên trên loại nầy không hây nếu cho ăn mồi sống thì rất dơ rắn dể bệnh lắm . Bạn nên tập rắn ăn mồi chết từ đầu , 7 ngày tuổi . CHÀO BẠN

Chuồng nuôi rắn con mới úp nè . Bạn vào ( AN GIANG THAM QUAN MÔ HÌNH NUÔI RẮN HỔ HÈO TRẦN HỮU HẬU ) Ở trang 2 và 3 có bài viết cách tập lại cho rắn ăn từ mồi sống chuyển sang mồi chết . Chào Bạn

Cảm Ơn Bố viết bài nầy rất hữu ích cho bà con nông dân và ACE nuôi con vật nầy .

Thuốc Trị Bệnh Cho Rắn

Bệnh Viêm Phổi :

Pharamox Hoặc Ampi-col

Bệnh Giun Sán :

Pharcaris Hoặc Pharmectin

Bệnh Sán Dây :

Decto-phrm Hoặc Pharcado

Bệnh Tiêu Chảy :

Men Tiêu Hoá Gia Súc Dạng Bột Hoặc Chế Phẩm Nấm Phổi GVN 1g/1kg

Nếu Rắn Bỏ Ăn Lâu Ngày Gầy Ốm : Vitamin B2 hoặc Rifampicin ( Thuốc Nầy Trị

Lao Cho Người ) Bơm , Trộn Vào Thức Ăn , Nước Uống Cho Rắn ... Nói Chung T

ìm Mọi Cách Làm Sao Vào Bụng Rắn Là Được .

Bệnh Miệng Rắn Chảy Nước Bọt Nhờn Có Mũ Màu xanh :

Thuốc Tiêm : Enroseptyl-LA 1ml/10kg Thể Trọng Rắn

VÀI ĐIỀU HỮU ÍCH , CHÂN TÌNH VỚI ANH EM GẶP KHÓ . NÔNG DÂN NGHÈO MÀ

PHÁ SẢN THÌ TỘI LẮM , NỢ NẦNG CHỒNG CHẤT LÀM SAO TRÃ NỎI .
Cảm Ơn Bố viết bài nầy rất hữu ích cho bà con nông dân và ACE nuôi con vậy nầy .

Sống phải chia sẽ rộng lượng hải hà mới có ý nghĩa thực của nó con à

Các Bác vào ủm hộ nhé Bố tôi lại vào trại 1 tháng nữa mới ra viết bài được .

Nhờ Chú HongTue alo Chú Huỳnh 0948.10.10.10 mở Topic Bố Con Cám Ơn Chú HongTue

Anh Hải có dụng cụ bắt nhái còn siêu hơn anh Hậu nữa hả ta! ghê vậy! hii

Back