An Giang Nuôi Rắn Hổ Hèo (Ráo Trâu, Long Thừa, Hổ Vện) Trần Hữu Hậu

• Thread starter TRANHUUHAU
  • Ngày gửi
Bạn Minh có gọi điện gặp anh Khởi chưa? như thế nào rồi?
(sau nầy bạn liên kết, hợp tác cùng anh Khởi về con trăn và mua, bán)

Chào anh Xuân Vũ lúc trước em cũng có gọi điện cho anh mấy lần rồi anh còn nhớ ko ? Na Uy ở Sóc Trăng kỳ đó mua nhằm rắn hoang về nó làm te tua luôn lúc ăn lúc ko có con ko ăn tới chết hu hu cũng nhờ anh chỉ dẩn và 1 số lời khuyên . Hiện tại em còn lại được 20 mấy con đúng như những gì anh nói nuôi tới lớn rồi nó chết từ từ và nó muốn đi lúc nào nó đi hà ......chết hơn 10 con , đúng là chậm lớn nửa em nuôi tới giờ 1 năm 4 tháng rồi độ lớn của con rắn ko đồng điều có 1 con lớn nhất 2k2 còn trung bình 1kg3 1kg5 có con có 900gram hà và may mắn có 6 con đẻ được 80 mấy trứng hiện tại nở được 2 ổ 34 con (hồi đó mua có con 400 500gram có con 600gram) .Một lần nửa xin chân thành cám ơn anh XUÂN VŨ VÀ CHÚC GIA ĐÌNH DỒI GIÀU SỨC KHOẺ .:9^:
.
Rắn hoang là thế đó Na Uy à. Bây giờ đã có trứng rồi thì nên lấy con từ trứng ấp nở nuôi nhé. Kinh nghiệm đùng ham của rẽ nhe Uy

Nuôi rắn hoang có hai mươi mấy con, lớp chết lớp sida mà đẽ được 06 con 80 mấy trứng vậy là ok rồi, ấp nở cũng đạt nữa còn ai bằng mà cứ khóc huhu hoài, người ta bỏ tiền học phí còn nhiều hơn mấy lần như vậy mà cuối cùng không còn con nào để nuôi hậu bị gầy lại bầy đàn, phải mua rắn giống lại

Hi hi ko phải mình ham rắn hoang đâu anh lần đầu tiên lên mạng thấy bà con nuôi mê quá trên ti vi nó cũng có chiếu nào là 1 vốn 4 lời .......khoái quá làm chuồng đi tìm mua đi đến trai nuôi rắn đàng hoàng mà thấy họ nuôi toàn rắn nằm trong hộc , mình hỏi có phải rắn thuần ko ? họ nói phải thì cứ thế mà mua lúc họ bắt bán cho mình thấy nó hung quá trời mình hỏi họ nói tại vì nuôi trong hộc nó phải hung rồi , đem về nuôi có con thì ăn tốt có con ko ăn càng ngày càng ốm mới đem lên cho họ xem thì họ đổi cho con khác đổi 2 lần 6 con từ đó về sao họ ko đổi nửa (mua 1 con 300 500gram là 300k /1 con ) nói cho anh Xuân Vũ vá anh Hậu đừng cười nha hồi đó chưa dám cầm tới con rắn nửa hu hu ......đi mua rắn tụi nó cười quá trời luôn cái cha nầy con rắn ko dám cầm mà đi nuôi rắn bó tay cha nội nấy luôn ...... mang rắn về vời 2 thằng bạn trên đường về hởi cũng ko có thằng nào dám bắt rắn bỏ vào hộc hết gần tới nhà 1 thằng biến còn lại 1 thằng 2 anh em mới mở miệng bao lưới lùa vô hộc từng con có khi nó ra 2 con luôn , có con nó ko vô trong mà nó bò ra ngoài luôn lúc đó mới gan chụp đại , ko còn sợ nó cắn nửa mà sợ mất 300k ..... lần đầu tiên bị rắn cắn bà xã lo quá trời luôn máu chảy nhiều bả kiêu anh gọi điện thoại tới chổ người bán hỏi kỷ có phải rắn nầy ko có nọc độc phải ko ? chổ bán nó cười quá trời luôn hi hi đó là quá trinh khởi nghiệp của mình đó ........

Last edited by a moderator:
Tội anh Huy quá, mới vào nghề đã bị một vố rắn hoang, làm cho tâm trí chạy toán loạn, không tự tin mà đầu óc còn chao đảo quây cuồn ... Nhiều người bị lắm, trước kia Hải bị 100 con, mua cũng khá nhiều tiền, nó chết còn 11 con, mà còn lại đực không. Hải thăng gói xuống Hậu thế là ok bây giờ cũng ông trùm nho nhỏ con ráo trâu ở đất Đồng Nai, do có lòng đam mê và sự nhiệt quyết ...

cháu chào chú sau khi thuyết phục đc ba tháng 6 vừa rồi cháu có mua một ít rắn hậu bị về thì đẻ đc 3 ổ trứng nhưng cháu không biết xử lý trứng ki ấp ạ số trứng bị mốp gần một nửa sót quá chú ah chú có thể chỉ giúp cháu đc không ah

Hi hi ko phải mình ham rắn hoang đâu anh lần đầu tiên lên mạng thấy bà con nuôi mê quá trên ti vi nó cũng có chiếu nào là 1 vốn 4 lời .......khoái quá làm chuồng đi tìm mua đi đến trai nuôi rắn đàng hoàng mà thấy họ nuôi toàn rắn nằm trong hộc , mình hỏi có phải rắn thuần ko ? họ nói phải thì cứ thế mà mua lúc họ bắt bán cho mình thấy nó hung quá trời mình hỏi họ nói tại vì nuôi trong hộc nó phải hung rồi , đem về nuôi có con thì ăn tốt có con ko ăn càng ngày càng ốm mới đem lên cho họ xem thì họ đổi cho con khác đổi 2 lần 6 con từ đó về sao họ ko đổi nửa (mua 1 con 300 500gram là 300k /1 con ) nói cho anh Xuân Vũ vá anh Hậu đừng cười nha hồi đó chưa dám cầm tới con rắn nửa hu hu ......đi mua rắn tụi nó cười quá trời luôn cái cha nầy con rắn ko dám cầm mà đi nuôi rắn bó tay cha nội nấy luôn ...... mang rắn về vời 2 thằng bạn trên đường về hởi cũng ko có thằng nào dám bắt rắn bỏ vào hộc hết gần tới nhà 1 thằng biến còn lại 1 thằng 2 anh em mới mở miệng bao lưới lùa vô hộc từng con có khi nó ra 2 con luôn , có con nó ko vô trong mà nó bò ra ngoài luôn lúc đó mới gan chụp đại , ko còn sợ nó cắn nửa mà sợ mất 300k ..... lần đầu tiên bị rắn cắn bà xã lo quá trời luôn máu chảy nhiều bả kiêu anh gọi điện thoại tới chổ người bán hỏi kỷ có phải rắn nầy ko có nọc độc phải ko ? chổ bán nó cười quá trời luôn hi hi đó là quá trinh khởi nghiệp của mình đó ........
Vậy mà cuối cùng bác nauyst lại có nhìu rắn nuôi mới chết chứ! ặc

cháu chào chú sau khi thuyết phục đc ba tháng 6 vừa rồi cháu có mua một ít rắn hậu bị về thì đẻ đc 3 ổ trứng nhưng cháu không biết xử lý trứng ki ấp ạ số trứng bị mốp gần một nửa sót quá chú ah chú có thể chỉ giúp cháu đc không ah

Lấy cát xây nhà trộn nước rồi bốc một nắm buông ra còn dính vào lòng bàn tay, nhận trứng bị mớp xuống cát khoảng 3>5ngày cho trứng hút nước bung ra khoảng 8/10 là vừa, sau đó kéo trứng lên mặt cát 1/2 trứng (chú ý là: trứng mớp nhiều không nở được, trứng bị mớp nhiều nhận xuống cát cho hút nước bung ra trở lại khoảng 8/10 là vừa, nếu để trứng hút thêm nước căng tròn như lúc mới đẽ ban đầu là bị xì nước, lạnh trứng chết con trong trứng hoặc bị thối trứng hư hoàn toàn nha bạn)

HI HI tại vì hênh đó Tân ơi và có nhiều sư phụ giỏi nửa đó (anh Hậu anh Hải .....)lúc trước mình có diệp đi Cần Thơ mình có gọi đt cho Tân định qua VL tham quan trại của Tân mà gọi mấy lần mà ko bắt mấy ặc ặc ....chiều về luôn .

HI HI tại vì hênh đó Tân ơi và có nhiều sư phụ giỏi nửa đó (anh Hậu anh Hải .....)lúc trước mình có diệp đi Cần Thơ mình có gọi đt cho Tân định qua VL tham quan trại của Tân mà gọi mấy lần mà ko bắt mấy ặc ặc ....chiều về luôn .

Anh Huy rất có (ân tình & thiện cảm) với tôi từ đầu ... Nên tôi không dấu gì cả đối với anh, sống có thêm một bạn hiền, là bớt đi biết bao thù địch ...
Tôi sẽ dìu dắt anh đi đến (THÀNH CÔNG & THÀNH ĐẠT) con rắn nầy.

Chắc tại em bỏ quên máy đâu đó nên ko nghe được!
Cái trại nhà em xây rồi đập, đập rồi xây, và bây giờ đang đập... nên còn bề bộn lắm, chưa chuẩn nên ko dám mời ai hết!
Khi nào chuẩn rồi em rất vui lòng mời mọi người đến chơi!
Với lại giờ em đang chuyển hướng sang con khác, ko nuôi nhìu rắn nữa!

Lấy cát xây nhà trộn nước rồi bốc một nắm buông ra còn dính vào lòng bàn tay, nhận trứng bị mớp xuống cát khoảng 3>5ngày cho trứng hút nước bung ra khoảng 8/10 là vừa, sau đó kéo trứng lên mặt cát 1/2 trứng (chú ý là: trứng mớp nhiều không nở được, trứng bị mớp nhiều nhận xuống cát cho hút nước bung ra trở lại khoảng 8/10 là vừa, nếu để trứng hút thêm nước căng tròn như lúc mới đẽ ban đầu là bị xì nước, lạnh trứng chết con trong trứng hoặc bị thối trứng hư hoàn toàn nha bạn)

cảm ơn chú nhìu nha

Hi hi đúng là phải học lai từ đầu giống anh Hậu nói rồi , chăm sóc cẩn thận , dưới mình tìm nháy nhỏ nhỏ cho rắn con ăn cũng vải luôn , cho ăn phải coi chừng ko thôi nó dành nhau ăn mồi cắn nhằm cái đầu của con kia , bị hết 2 con rồi hu hu
. ưh anh Hậu ơi nó lột da rồi tính tới gây giờ gần 2 tuần rồi mà nó ăn ko mấy điều có con ăn con ko thèm ăn ốm nhom con nào ăn nhìn thấy ú nu ,mình cũng nhử nhử giống anh chỉ mà nó vẩn ko ăn ,còn cách nào khác ko anh ? Có sử dụng thuốc thang kích thích cho nó ăn được ko anh ? Đúng là nuôi rắn con cũng ko đơn giản ........:9^:

Hi hi đúng là phải học lai từ đầu giống anh Hậu nói rồi , chăm sóc cẩn thận , dưới mình tìm nháy nhỏ nhỏ cho rắn con ăn cũng vải luôn , cho ăn phải coi chừng ko thôi nó dành nhau ăn mồi cắn nhằm cái đầu của con kia , bị hết 2 con rồi hu hu
. ưh anh Hậu ơi nó lột da rồi tính tới gây giờ gần 2 tuần rồi mà nó ăn ko mấy điều có con ăn con ko thèm ăn ốm nhom con nào ăn nhìn thấy ú nu ,mình cũng nhử nhử giống anh chỉ mà nó vẩn ko ăn ,còn cách nào khác ko anh ? Có sử dụng thuốc thang kích thích cho nó ăn được ko anh ? Đúng là nuôi rắn con cũng ko đơn giản ........:9^:

Bắt những con kén ăn ra một chuồng, mua men tiêu hoá của thuỷ sản và Vitamin pha chung vào nước cho uống kích thích và bồi bổ. Nhớ là phơi nắng sáng một hồi nó nóng nó khác nước và bỏ lại vào chuồng có pha thuốc đổ ra dĩa nó mới uống (không phơi nắng nó ít chịu uống hơn phơi nắng nhé)

Nhỏ Nhỏ Như Con Thỏ kakaka

Nở cũng được hơn 50 con rối anh Hậu thấy tụi nó ăn cũng tốt vẩn có 1 số con chưa ăn hơi ốm , còn những con ăn tốt dòm thấy cung mê mê ú nu mau lớn , có cái mồi cho rắn con ăn khó kiếm quá anh ơi phải chạy xe tới Phụng Hiệp mới mua được ( phải đặt trước mới mua được hơi phê ) mồi chết nó kén ăn quá anh , thành ra thả mồi sống vô nhiều khi con nầy đang ăn con khác cũng nhào vô cắn nhằm cái đầu của con đang ăn hôm trước chết 1 con rồi và 1 con bị đè dưới thùng dẹp lép như con tép luôn ......... Ưh còn vụ giấy kiểm lâm mình có lên hỏi rồi trong thành phố nó vẩn cấp phép cho nuôi nó nói miển mình có giấy tờ nguồn gốc hợp lệ là ok . Mình tính làm lại cái nhà sau để nuôi ở trên mình ở dưới anh thấy sao ? ko biết có ảnh hưởng gì ko anh ? Diện tích thì chử L chiều dài 7m ngang chổ nhỏ 3m5 ngang chổ lớn 5m6 với diện tích nầy nuôi vài trăm con được ko anh ? nhưng mà nuôi trên cao ko biết có ok ko nửa hi hi ..... anh cho ý kiến nha . :9^:

Bài viết có nội dung tương tự

Back