anh chị giúp em với

• Thread starter ngocminh44443
  • Ngày gửi
anh chị ơi gà em xụ cánh ít ăn buồn buồn phăn lổng dính hậu môn một ngài ra đi một con em đang nuôi sàn giờ em định đưa sang nền trấu nhờ anh chị giúp em cách điều trị và giúp em có nên chuyển chuồn o ừ em qênh gà em 3 tuần tuổi

có lẽ là thương hàn rồi. lấy cây ráy nấu lên cho gà uống nước đi bạn!

Cái này có KS cơ mà, uống vài hôm là khỏi thôi, mà chắc bạn không lót đáy nên bị (trời vào đông mà).
Bạn dùng 1 trong 2 chế phẩm chứa kháng sinh sau để điều trị(kể cả phòng bệnh):

+ SG.NEO-FLUME: pha 3g/1lít nước uống.
+ GENTA-SEPTRYL: pha 2g/1 lít nước uống.
Kết hợp dùng ELECTROLYTE: 1g/2 lít nước uống, để tăng sức kháng bệnh,giúp gà mau phục hồi sức khỏe.
-Trong thời gian điều trị bệnh, tiến hành sát trùng chuồng trại bằng PIVIDINE hoặc ANTIVIRUS-FMB
Gà 3 tuần tuổi thì thường là thể cấp tính, tỷ lệ chết cao..

sàn là trên 20 ng mới nên sử dụng mà bây giờ gà bạn trên 20ng rồi thì đưa xuống trấu làm gì . vài hôm nó lại ỉa ra máu đấy

ý của Tiến Chip là xuống nền trấu giai đoạn này gà dễ bị cầu trùng.
Nhưng nếu siêng dọn chuồng, uống thuốc phòng thì cũng hạn chế được phần nào!

gà mình thả đâu cũng được, thấy bị cầu trùng bao giờ đâu...
mà mình thấy mấy bác nuôi gà hay bị này bị kia...chết lặc vặc mình thì chưa bao giờ.. không biết ai bật mí cách nuôi để bị bệnh lặc vặc không nhỉ?

gà mình thả đâu cũng được, thấy bị cầu trùng bao giờ đâu...
mà mình thấy mấy bác nuôi gà hay bị này bị kia...chết lặc vặc mình thì chưa bao giờ.. không biết ai bật mí cách nuôi để bị bệnh lặc vặc không nhỉ?

hì hì, vậy bác là cao thủ chăn nuôi gà rồi. Có thể chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người học tập được không? Mình tuy nuôi cũng lâu rồi nhưng cũng không dám nói là gà mình chắc chắn là sẽ không dính bệnh. Hix:7^:

em mới tập nuôi nhờ anh giúp cho em cách úm gà sàn và nền trấu cả lịch tim phồng cám ỏn anh tiến chip chúc anh thành công hạnh phút

--------

nhờ bạn chỉ giúp vì mình mới tập nuôi chưa hiểu gì cả

Last edited by a moderator:
gà bạn trị xong bệnh đi. cũng tầm 4 5 ngày gì đó .
Mình cũng là cấp Amateur thôi ^^. nuôi được 4 5 lứa nên có chút xíu kinh nghiệm .
Hôm qua tới giờ bão 13 đang quật Đồng Nai thê thảm =)) . mà ở Đồng nai gặp bão thấy bà con vui như tết.

anh cho em hỏi ngoài nuôi gà em còn nuôi bồ câu và thỏ vẩy chúng có ảnh hưởng gì với nhau không hả anh

Trại bồ câu phải cách xa trại gà vì hai loài này dễ lây bệnh cho nhau, nhưng thường thì là gà lây sang cho bồ câu nuôi nhốt, còn bồ câu nuôi thả thì lại hay lây bệnh cho gà hơn.

Thỏ thì cũng nuôi nhốt, khả năng truyền bệnh của giữa thỏ và bồ câu, gà chắc là cũng không nhiều. Mà nuôi như vậy thì tất nhiên là phải đảm bảo vệ sinh dịch bệnh thì mới có khả năng thành công.

Ý kiến của riêng mình thì nuôi gì thì tập trung 1 loại thôi, chứ ôm đồm nhiều quá nó cũng không hay. Trừ khi mình là dân chuyên, hoặc nuôi thêm chơi cho vui.

hì hì, vậy bác là cao thủ chăn nuôi gà rồi. Có thể chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người học tập được không? Mình tuy nuôi cũng lâu rồi nhưng cũng không dám nói là gà mình chắc chắn là sẽ không dính bệnh. Hix:7^:

Mỗi người có tuyệt chiêu riêng bác ạh...Mình thì cũng chăn nuôi được hơn con giáp rồi...chỉ toàn bị chết bầy thôi...
Mà gà bệnh lặc vặc thì chỉ có 2 lí do thôi...

mình có một tuyệt chiêu này, không biết có ai dám thử ko, cái này chú mình đi nhậu với mấy ông bạn nuôi gà hàng ngìn con tuyết lộ cho chú mình,
đảm bảo gà ko bệnh suốt đời

mình có một tuyệt chiêu này, không biết có ai dám thử ko, cái này chú mình đi nhậu với mấy ông bạn nuôi gà hàng ngìn con tuyết lộ cho chú mình,
đảm bảo gà ko bệnh suốt đời

Nếu mà có tuyệt chiêu đó thì bán bản quyền cho các công ty kiếm được ối tiền, khỏi chăn nuôi ^^

chắc mấy bợm nhậu này thiếu mồi đây
Chết rồi thì làm sao bệnh nữa
Nếu có thiệt thì hôm bữa gà 9x96 đã không bị bệnh nhỉ:5^:

Nói thiệt chứ, cái này khó chứng minh lắm nên ko đủ sức thuyết phục cho mấy cty, nếu cho ăn cái đó cũng khó biết vì sao nó hok mắt bệnh, có thể tại vì cho ăn cái đó hay có thể hên trúng những con có sức đề kháng tốt, muốn zay thì phải thử với quy mô lớn cho rồi,
Cái này mình mới biết đây khi người chú lên xây chuồng gà giúp, nhưng mùa này hok có cái đó đâu, một loại độc, người ăn vào cũng chết nhưng gà thì ngược lại

Back