anh chị gup em với

• Thread starter ngocminh44443
  • Ngày gửi
ac cho em hỏi tí mật ong cho gà uống có lợi vì o ac

Ờ.mình nghĩ chắc cũng lợi,cung cấp đường thành năng lượng,giảm ho...Mà bạn sang thế,gà mà cũng được uống mật ong cơ ah.mình thì người còn ko có ma dùng,gà thì hãy đợi đấy..

Ờ.mình nghĩ chắc cũng lợi,cung cấp đường thành năng lượng,giảm ho...Mà bạn sang thế,gà mà cũng được uống mật ong cơ ah.mình thì người còn ko có ma dùng,gà thì hãy đợi đấy..

ở nơi mình mật nhiều lắm bạn ơi

người ta lên hỏi đàng hoàng, trừ ông đầu tiên thì còn lại nguyên đám lâu bâu nói nhảm nhí xàm xí :bash:
- ăn mật ong giúp hồi sức nhanh (gà yếu, gà bệnh đang hồi phục)
- Cung cấp các axit amin, enzym tốt để tăng cường đề kháng, tiêu hóa
- bóng da, mượt lông, thơm thịt

(có mật ong dư cho gà ăn thì gửi lên đây cho mình, mình gửi bắp lại cho mà nuôi gà :lol:)

Last edited by a moderator:
ac cho em hỏi tí mật ong cho gà uống có lợi vì o ac

Mật ong được coi như một loại kháng sinh nhẹ, sát khuẩn tốt. Con người vẫn sử dụng trong rất nhiều bài thuốc dân gian về bệnh đường hô hấp.
Đối với gà con đang úm, có một số bạn có đề cập đến việc bổ sung mật ong vào nước uống nhằm đáp ứng năng lượng kịp thời bị mất do quá trình vận chuyển. Tuy nhiên cần lưu ý với bạn, nên cân đối giá thành giữa đường Gluco với mật ong. Vì đường Gluco cũng tốt lắm rồi!

người ta lên hỏi đàng hoàng, trừ ông đầu tiên thì còn lại nguyên đám lâu bâu nói nhảm nhí xàm xí :bash:
- ăn mật ong giúp hồi sức nhanh (gà yếu, gà bệnh đang hồi phục)
- Cung cấp các axit amin, enzym tốt để tăng cường đề kháng, tiêu hóa
- bóng da, mượt lông, thơm thịt

(có mật ong dư cho gà ăn thì gửi lên đây cho mình, mình gửi bắp lại cho mà nuôi gà :lol:)

ờ nếu tiện thì ngocminh gửi

Mật ong được coi như một loại kháng sinh nhẹ, sát khuẩn tốt. Con người vẫn sử dụng trong rất nhiều bài thuốc dân gian về bệnh đường hô hấp.
Đối với gà con đang úm, có một số bạn có đề cập đến việc bổ sung mật ong vào nước uống nhằm đáp ứng năng lượng kịp thời bị mất do quá trình vận chuyển. Tuy nhiên cần lưu ý với bạn, nên cân đối giá thành giữa đường Gluco với mật ong. Vì đường Gluco cũng tốt lắm rồi!
theo mình không nên pha mật ong vào nước uống. và nên pha chộn vào khẩu phần ăn đêm của gà úm, khẩu phần này là khẩu phần riêng nên sử dụng nhiều máng ăn, nên pha cùng nước tỏi ép nữa, tuy rằng hơi khoai khẩm vì thức ăn hơi ướt một chút

bạn nói có lí nhưng mật ong mình củng dể tìm .ờ bạn ở tiền giang hả có diệp sang sa dec mình sẻ tặng bạn

đường gluco thì thôi mật ong, mật ong thì thôi gluco
Sở dĩ hồi xưa người ta cho ăn mật ong vì nó chứa nhiều đường gluco, gà hấp thụ nhanh, hồi sức tốt
Giờ có gluco pha chế sẵn ở ngoài tiệm rùi, thay thế cho mật ong luôn cũng được

đường gluco thì thôi mật ong, mật ong thì thôi gluco
Sở dĩ hồi xưa người ta cho ăn mật ong vì nó chứa nhiều đường gluco, gà hấp thụ nhanh, hồi sức tốt
Giờ có gluco pha chế sẵn ở ngoài tiệm rùi, thay thế cho mật ong luôn cũng được
mật ong có các thành phân đường gluco ko có được. nhất là dùng cho gà vào ban đêm sẽ giữ ấm cơ thể gà, tăng sức đề kháng, nếu chộn với nước tỏi, tiêu, ớt và các phụ gia tá dược vừa đủ thì rất ok. có 1 cách tăng đường hấp thu cho gà bác boi đang dùng chỉ bảo anh em luôn đi

bạn nói có lí nhưng mật ong mình củng dể tìm .ờ bạn ở tiền giang hả có diệp sang sa dec mình sẻ tặng bạn

mình ở Cái Bè nè bạn sát vách với bạn rồi, pấm cho mình sđt đi khi nào có dịp đi ngang mình ghé nhà bạn xin vài lít mật về dưỡng da được không

Tác dụng hay thành phần gì gì đó ở xa quá:wacko:.Mình chỉ thấy công dụng thực tế cho thấy là khi cho mật ong pha với nước uống thì làm gà con ăn nhiều hơn ->gà chóng lớn.khoẻ mạnh,nhìn đàn gà rất sung.Nhưng mình xin nói trước để các bạn cân nhắc.Không phải mình chơi sang đâu.Tại vì ở nhà có mấy lít mật ong hết hạn sd nên không dám dùng mà bỏ thì thấy phí quá nên để cho gà nó uống.hehe..:lol::5^:

Last edited by a moderator:
Tác dụng hay thành phần gì gì đó ở xa quá:wacko:.Mình chỉ thấy công dụng thực tế cho thấy là khi cho mật ong pha với nước uống thì làm gà con ăn nhiều hơn ->gà chóng lớn.khoẻ mạnh,nhìn đàn gà rất sung.Nhưng mình xin nói trước để các bạn cân nhắc.Không phải mình chơi sang đâu.Tại vì ở nhà có mấy lít mật ong hết hạn sd nên không dám dùng mà bỏ thì thấy phí quá nên để cho gà nó uống.hehe..:lol::5^:

nguy hiểm vãi tè, mật ong hết hạn sử dụng?
Mật ong là thức ăn tự nhiên có thể bảo quản lâu nhất, có thể nói nó ko bao giờ thiu
Khai quật kim tự tháp Ai Cập, người ta phát hiện có những lọ chứa mật ong ...vẫn ăn đc tốt dù đã 3-4000 năm trồi qua

nguy hiểm vãi tè, mật ong hết hạn sử dụng?
Mật ong là thức ăn tự nhiên có thể bảo quản lâu nhất, có thể nói nó ko bao giờ thiu
Khai quật kim tự tháp Ai Cập, người ta phát hiện có những lọ chứa mật ong ...vẫn ăn đc tốt dù đã 3-4000 năm trồi qua

bác muốn mua công thức làm mật 0ng GIẢ không em bán cho bác

Back