Anh em ai biết về bệnh của cây sake chỉ em với !!!

• Thread starter luantran
  • Ngày gửi
Em trồng cây sake mới ra trái lần đầu . mà tại sao khi trái gần già thì có hiện tượng trái bị vàng từ cuốn cho tới trái rồi bị rụng ............ hầu như tất cả các trái gần già thì điều bị vậy hết ....... mọi người giúp em với có cách nào khắc phục ko ? em cảm ơn trước ạ !

Last edited by a moderator:
Do cây của bạn mới trồng tuy bộ rể chưa phát triển nhiều, tới mùa ra trái thì nó cũng ra nhưng nó không lấy đủ dinh dưỡng để nuôi trái được, bạn cứ yên tâm bón phân tưới nước cho nó đi, khi bộ rể đủ lực rồi thì mùa sau nó không phụ công công chăm của bạn đâu, bạn chú ý là không đắp đất quá dầy làm bộ rể nó bị ngộp nhé, các đây nhiều năm mình cũng gặp trường hợp giống như bạn, bạn cứ yên tâm.

em cảm ơn anh ! tại vì em nghe nhiều người nói cây bị nhiễm khuẫn nên em hỏi !! vậy mình chỉ bón phân tưới nước đầy đủ là được hả anh !

ăn trái non đi bác ơi ! năm sau ăn trái già cũng được, nhìn sơ qua thì không phải bị bệnh đâu !

Mình cũng trong dc 1 cay khá to nhưng tuổi thi chỉ dc hơn 2nam , ma trai cứ ra rồi lại vàng cuống rụng, ko an dc 1 trái và mình chưa hiểu tại sao

Back