• anh em nao nuoi ga j dabaco vao day chia se chut kinh nghiem nhe

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 28/7/14

1. khanhdenbk Nhà nông chính hiệu

tinh hinh la em chuan bi nuoi 500 con ga j dabaco, co bao nao da tung nuoi giong ga nay co the chia se cho anh em it kinh nghiem duoc khong? thoi gian nuoi, tieu ton thuc an, cac benh thuong gap va gia ca ra sao....

Đang tải...
    2. nguyenhunghtra

nguyenhunghtra mưa buồn

Nghề nghiệp:
      xây dưng
      Bạn ở dau vậy. Đã từng nuôi gà gjf chưa. Mih thì chỉ nuôi gà kiến với gà lai chọi thôi chua nui gà j . ko bit gà đó tnao cũng định nuôi một lúa

3. minhthienvlg

minhthienvlg Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Có nhiều bài viết nói về con gà J-Dabaco này lắm mà, search đọc thử xem trước khi hỏi để nhận được câu trả lời hữu ích.

4. khanhdenbk

khanhdenbk Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      khac
      minh o bac kan, truoc day cung tung nuoi nhung chu yeu la ga ta va ga mia. ga ta thi de ban nhung cham lon, thu hoi von cham. ga mia thi nhanh lon nhung gia ban lai thap. m dang tim hieu ve giong ga j dabacon nay nghe noi co nhieu uu diem, nhanh lon, thit thom ngon giong nhu ga ta. ban nao da tung nuoi giong ga nay co le chung ta nen thanh lap hoi nuoi ga j dabaco tren agriviet
      fb cua minh Khánh Đặng

Last edited: 29/7/14
    5. nguyenhunghtra

nguyenhunghtra mưa buồn

Nghề nghiệp:
      xây dưng
      Cái bạn đó cần là ý kiến thực tiễn từ kinh nghiệm thực tế. Chứ ko phải là nhũng lời nói quảng cáo đã dc loc chọn từ những nhà báo đâu bsn. Ga j đó thì đứa ban mình mới nhập 300 em nữa tháng trước giá 14k bay giờ nghe nói giá lên rồi. Mới nuôi dc nữa tháng nên mih cũng ko biết thế nào.

6. nguyentai007

nguyentai007 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      nông dân
      giống gà này nuôi khoảng 75 ngày đạt khoảng 1kg5 đến 1kg7. Nếu cho ăn cả ngày thì 500 con gà kể cả tiền giống, tiền thuốc, tiền thức ăn thì hết khoảng 26 đến 28tr tùy theo người nuôi. bệnh chủ yếu là Gum nhưng mà mình thì phòng hết các loại luôn. giá ở mình thường là 80.000Đ/ kg nhưng nếu nuôi trên 3 tháng thì giá có thể lên 85.000/kg. thịt gà này theo mình cũng ngon vì mình nuôi hơn 3 tháng mà làm thịt ăn thấy ngon. các giống gà khác phải nuôi đến 3thang hơn hoặc 4 tháng mới được thịt như vây. hihi. đó là những gì mình biết theo đàn gà J dabaco mình đang nuôi. chúc bạn thành công

7. nguyenhunghtra

nguyenhunghtra mưa buồn

Nghề nghiệp:
      xây dưng
      Ban có ảnh gà lớn kohler. Úp len cho aem xem với. Giá gà đó bạn bán như thế nào so với gà kiến có dễ bán kohler. Hình dáng gà dẹp kohler... Mong đc chia sẽ

8. nguyentai007

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Uhm. để vài hôm nữa mình post hình cho. Gà đó ở Tứ Hạ 1kg khoảng 60-70k. Mình cũng không rõ lắm. Hiện tại gà mình bán giá 80k.

9. nguyenhunghtra

nguyenhunghtra mưa buồn

Nghề nghiệp:
      xây dưng
      Bn co sdt kohler. Để khi nào ae liên llac nc.
      --- @ 11/8/14, Original Post Date: 11/8/14 ---
      Tháng trước mình bán gà kiến giá 110k thả vườn 4 tháng còn gà lai lương phượng thua 20k là 90k. Nếu mà đầu ra ổn định 80k thì cung ngon rồi.

10. nguyentai007

Nghề nghiệp:
      nông dân
      0934.924.768 là số điện thoại của mình. hiện nay mình cũng có gà đang cần bán đây. hehe. gà khoảng 1kg5. nếu bạn biết ai mua thì cho mình số điện thoại để mình liên lạc nhé. luôn tiện hỏi giúp mình gà giờ giá nhiêu luôn nha bạn. tks bạn nhiều

11. chuhue

chuhue Nhà nông tập sự

mình đang nuôi gà này 200 con thui, mới gần 3 tháng nhưng đang nản lắm hứa hạn là đàn đầu tiên và cũng là đàn cuối cùng vì gà này ăn nhiều nhẹ cân, toàn lông, chán-> nếu bạn nuôi nên nuôi gà lai đông tảo còn hơn