Anh em nào từng mua vẹt mào của VCV thì vào đây bình luận nhé

• Thread starter mrQuyet
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Mình cũng không muốn chuyện nó to thêm. Nhưng quả thực là bức xúc quá lên đành nói cho anh em diễn đàn biết mà đề phòng.
Trước cũng để ý thấy có 1 bác cũng gặp phải trường hợp như mình:
- Giá vẹt thị trường là 500K/1 cặp ở HN và HP cũng vậy.
- Nhưng mình mua của vườn chim việt với giá 600k/1con (được nói là vẹt thuần quen người=>mua về thấy người thì chạy toán loạn khi cho thức ăn vào cóng)
- Đầu chim thì bị hói, tóm lại không như lời của a Giáp nói : chim thuần và đẹp.
- Mình chuyển tiền thì gần 2 tuần sau mới nhận được chim(với lí do hôm nay nhân viên bận không ra giao hàng được)==> người ta chuyển tiền vào trước mà làm ăn kiểu này ah?
Mình sẽ post ảnh số tiền mình gửi qua ngân hàng cho vcv và mấy con vẹt lên sau, mình mua 2 đôi thì bị chết mất 1 con, 2 con còn lại ĩa cứt xanh phân dính đít.
Lúc trước có tính mua mấy con chim trĩ về nuôi chơi nhưng mà mình thấy cách làm ăn này thì chỉ 1 lần chứ không có lần thứ 2!
Số ĐT của mình đây, mình có nói sai câu nào thì xin được làm con cho các bạn : 01225 350 888

việc vận chuyển chim không đơn giản như bạn nghĩ . chúng tôi phải căn cân cứ rất nhiều yếu tố : Công việc của trại ,điều kiện xe chở hàng . Vì số lượng bạn lấy là ít nên không thể cử nhân viên đi giao hàng được phải gửi xe . Việ c gủi xe đều phải có chọn lọc để không làm ảnh hưởn đến sức khỏe hay thất thoát vật nuôi . không phải xe nào cũng nhận được : Ví dụ chủ xe có chịu nhận hay không xe có cho để chim nên phía trên thùng xe háy không , nếu để cop xe phải là loại xe có cốp lớn , có thông khí ( không phải cop xe loại nào cũng bỏ đựoc ) xe có đảm bảo không ,có quen biết hay không , xe có chạy qua trại và qua địa chỉ bạn nhận hàng không .. . Đây là việc làm ảnh hướng trực tiếp đến quyền lợi của khách hàng và của VCV nên phải có sự lựa trọn để tránh sai sót sảy ra . Những cá thể chim bạn đã nhận hoàn toàn khỏe mạnh cũng đã nói nên điều đó .
Đây là lý do gửi muộn hàng và chúng tôi đã trao đổi trên điện thoại với bạn . Nếu ngay lúc đó bạn thấy không ổn vì phải chờ khoang 1 tuần , hoặc bạn đã tìm được chỗ bán chim rẻ hơn thì bạn có quyền yêu cầu ngừng giao dịch để nhận lại số tiền đã chuyển
.VCV cũng xin chú thích thêm con chim vẹt mào loại màu xám đứng cạnh con vẹt mào màu trắng bạn chụp trên có giá rẻ hơn vẹt mào trắng ( chỉ bằng 2/3 và đó không phải là con chim mà chúng tôi chuyển cho bạn .có thể con này bạn đã mua ngoài chợ như bạn đã nói .
Việc đi ỉa của chim bạn cần xem lại khẩu phần thức ăn cho chim ,điều kiện nuôi nhốt , Mỗi khi cho chim lạ vào cũng là nguyên nhân truyền bệnh cho những cá thể chim còn lại . ,ban co the lien he truc tiep qua dien thoai de duoc tu van ve ky thuat nuoi cung nhu viec phong va tri 1 so benh lien quan den chim , ga canh ., Chuc ban thanh cong

Last edited by a moderator:
cảm ơn mọi người đã quan tâm. Mob đóng dùm mình topic này lại nhằm tránh bị kẻ xấu lợi dụng được đà viết linh tinh. Thank all

thắc mắc của tôi chỉ có vậy. Trả lời câu hỏi của tôi rồi xoa+ ban acc tôi cũng chấp nhận.:angry::angry::angry:

Mục tiêu của Agriviet là luôn đồng hành cùng bà con nông dân nên khi anh có hình ảnh chứng minh mình là khách hàng thì dĩ nhiên làm sao có chuyện xóa topic hay ban account dc, chỉ có những trương hợp vu khống mới bị.

theo nguyện vọng của chủ topic, close.

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back