Anh em trong hội nuôi gà giúp e với

• Thread starter nguyễn văn tuấn
  • Ngày gửi
e nuôi 500 gà nòi hôm nay chúng nó được 23 ngày tuổi
Không hiểu sao hôm qua nay đi hết 6 em lý do là chân chúng không đi được :Dapdau:
những con này to khỏe không thấy biểu hiện j nhưng hôm sau thì chúng không đi được
Cầm tay vao cảm giác được tim đập rất nhanh ( hình như chúng hoãn loạn lắm) :Cry:
E đã bỏ chúng ra ngoài vài giờ sau thì lên đường :Cry:
Anh e nào biết bệnh j giúp e với????

Bạn thử mổ khám xem tim, gan, ruột , phổi .... thế nào ?, bạn nói triệu chứng ít quá :)

Sáng mình đem đi thú y mổ rồi chú Bảo manh tràng hơi xưng rồi cho thuốc
Nova-metogen ( đặc trị thương hàng và tiêu chảy )
Và Nova- sulcoc đặc trị cầu trùng trên gà
Bảo về cho uống nhưng mình thấy thiếu thuyết phục wa, vì cầu trùng mình cho uống 3 ngày liên tục cách đây vài hôm,
Còn thương hàng thì liên quan j đến liệt chân ở gà?
khi bi là chúng nó hoài luôn sau đó là ngủm, mình chùa lại một con để theo dõi biểu hiện thì thấy vậy bạn nào biết giúp với
Có khi nào chúng nó bị newcastle, gumboro hay gì gì đó không giúp mình với
Ga bị liệt o đây theo cách nói cuả mình là nó không đi đâu được chỉ nằm một chỗ, dụng vào chúng chỉ vỗ cánh đôi chân thì coi như bỏ đi rồi

Cầu trùng phải uông 6 hay 7 ngày mà, phác đồ 3-2-3 ( ba ngày uống, 2 ngày nghỉ kết hợp với vitamin k chống chảy máu, ) bạn cho uống 3 ngày mình sợ chưa khỏi .
Còn gà bị new bạn xem ảnh nhá

Hồi trước ông bà em cho gà uống nước trà xanh ( trà tươi nấu lên ) đặc ,uống vài ngày là hết ,không hiểu tại sao nhưng tùy bác , tin hay không là tùy....

Back