Ấp trứng gà không nở

• Thread starter khanhdenbk
  • Ngày gửi
Mình ấp bằng máy ấp trứng, do bộ phận đảo hỏng nên mình đảo bằng tay. 18 ngày soi trứng được khoảng 80%. Nhưng mãi mà gà không nở. Mình đập ra thì thấy gà đã ra lông và chân, có túi lòng đỏ thì chưa tiêu. nhờ anh em tư vấn giúp

Đến giờ thì bạn nên ăn món gà lộn được rồi.....còn nguyên nhân các ae cho ý kiến

Đến giờ thì bạn nên ăn món gà lộn được rồi.....còn nguyên nhân các ae cho ý kiến
mình đã cho con chó nhà hàng xóm hết rồi. Giờ tìm nguyên nhân để lần sau rút kinh nghiệm thôi. Ăn gà 9 cựa lộn thì ác quá

có thể nó chưa nở thì sao ? lần trước mình ấp bị thiếu nhiệt đến 24 ngày mới nở.

Ngày 18 đạt rồi thì ngày 19 bạn soi trứng xem con trong trứng có cử động không nếu không cử động là trứng sát có ngĩa là thừa nhiệt trứng đã chết. Nếu trứng còn cử động đến ngày 20 chưa mổ mỏ thì thiếu nhiệt
Chỉ rút kinh ngiệm cho đợt ấp sau chứ có tăng nhiệt thì cũng nở không đạt chất lượng
Mình cũng đang ấp cũng có chút kinh ngiệm chia sẻ cùng bạn

Ngày 18 đạt rồi thì ngày 19 bạn soi trứng xem con trong trứng có cử động không nếu không cử động là trứng sát có ngĩa là thừa nhiệt trứng đã chết. Nếu trứng còn cử động đến ngày 20 chưa mổ mỏ thì thiếu nhiệt
Chỉ rút kinh ngiệm cho đợt ấp sau chứ có tăng nhiệt thì cũng nở không đạt chất lượng
Mình cũng đang ấp cũng có chút kinh ngiệm chia sẻ cùng bạn
Chưa biết đúng sai thế nào nhưng thật lòng mình cảm ơn vì sự chân tình đóng góp ý kiến của bạn

Back