Bà con làm ơn giúp mình về kỹ thuat ấp trứng rắn Long Thừa gấp...thank bà con

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Tình hình la em mới tập tành nuôi rắn Long Thừa quá vui mừng khi rắn đẻ trứng vào ngày hôm nay được 12 trứng nhưng thấy lo lắng ko biết nên ấp trứng như thế nào cho đúng kỷ thuật để nở được nhờ bà con tư vấn gấp ,thank bà con........

--------

ko có ai giúp em chắc ngày mai luộc ăn hết quá.huhu.......

Last edited by a moderator:
Mình cũng như bn mà,cũng mới nuôi ít ah,lên chơi giao lưu,dù gì cũng ở bình dương mà,gặp mặt trao đổi dễ hơn trên đây,hi

Để thời gian tới mình phát truyển đâu vô đó rồi mời bạn lên chơi giờ chưa đâu ra đâu hết mình ngại lắm

[/QUOTE="hamster, post: 617130, member: 123187"]Để thời gian tới mình phát truyển đâu vô đó rồi mời bạn lên chơi giờ chưa đâu ra đâu hết mình ngại lắm[/QUOTE]
Vậy bn hasmter cho mình hỏi,bn mua cút giống ở đâu vậy,mình muốn nuôi thử hay bn có thể chia lại cho mình ít cút giống dc ko?

Lúc trước mình mua ở bên củ chi, mình mới nuôi thử có mấy chục con à , thấy nó đẻ thấy mê quá nên mình đang chuẩn bị tuyển 1 mớ trứng to để ấp ra để tăng đàn , nuôi cút này tốn thêm cái máy ấp trứng nửa, cũng có mấy người gần nhà hỏi chia mà mình có ít nên chắc khoảng 2,3 tháng nửa mới có, bạn lên trang wed xem ở thủ dầu 1 có trại cút nào ko , mua cho gần cút giống giá 50 đến 55 ngàn /kg à,Ừ bạn cho mình hỏi rắn bạn hôm bửa từ lúc giao phối cho tới lúc đẻ là bao nhiêu ngày rắn mình giao phối ngày 14/3 tới nay mà chưa thấy đẻ .

Mình tìm bữa giờ mà gần chổ mình ko có,bn có thể cho mình địa chỉ bên củ chi dc ko,bn nuôi khoảng bao nhiêu cút vậy?
Rắn mang trứng tầm 35-40 ngày đó bn,rắn của bn chắc cũng sắp rồi đó,bụng đã căng nứt như ăn no mồi chưa,rắn sắp đẻ trước 1 2 ngày tối thường xuống sàn lục xục tìm chổ đẻ

Mình mới nuôi thử nên nuôi có 50 con à, thấy mau đẻ mê quá nên đang tính tuyển mớ trứng tốt đem ấp để tăng đàn , bạn lên trang wed dịch vụ chăn nuôi phước thịnh thì xem địa chỉ , lúc trước mình cũng mua rắn giống bên đó, rắn giống tốt về nuôi đạt mà ít bệnh lắm, có giấy tờ đàng hoàng . Bên đó nuôi nhiều thứ lắm . Rắn , rùa, cút, kỳ đà , chim trĩ bạn qua thấy trại là mê rộng mà đẹp lắm. Mình mới nuôi nên cũng chưa biết nhìn rắn mang trứng ra làm sao hết với lại mình mới cho ăn nên thấy con nào cũng căn bụng hihihi.

Khi nào bn đi lấy thêm chim cút vậy hamster,cho mình đi với nha,sợ mua ít người ta ko tiếp

Mình chỉ mới nuôi thử nghiệm chuồng trại chưa có đâu ra đâu hết mắc công bạn đi xa xôi thôi mình thì ở tận dầu tiếng , bạn có thắc mắc gì thì hỏi mình biết gì mình chỉ cho bạn .rắn bạn sao lạ vậy ko ăn cóc nếu ăn đc cóc khỏi tốn tiền thuốc gì hết vì cóc rất bổ rắn mình thấy cóc nó mê chết mình có nuôi thử cóc nhưng thất bại , bạn nuôi nhiều rắn ko.
minm

Last edited by a moderator:
Hiện giờ mình ko có mua cút giống nửa pro ơi tại mình có mua máy ấp trứng rồi nên mình tự ấp nở ra để tăng đàn thôi, bạn cứ qua mua đi bao nhiêu người ta cũng bán hết lúc trước mình qua mua có 50 con cũng có gì đâu anh chủ trại tên công ảnh cũng dễ lắm ảnh chỉ dẩn nhiệt tình lắm , bên ảnh có bán thuốc rắn nửa đó thuốc rắn của cty thịnh ý đó , trại ảnh là đại lý của cty thịnh ý đó,

Mình chỉ mới nuôi thử nghiệm chuồng trại chưa có đâu ra đâu hết mắc công bạn đi xa xôi thôi mình thì ở tận dầu tiếng , bạn có thắc mắc gì thì hỏi mình biết gì mình chỉ cho bạn .rắn bạn sao lạ vậy ko ăn cóc nếu ăn đc cóc khỏi tốn tiền thuốc gì hết vì cóc rất bổ rắn mình thấy cóc nó mê chết mình có nuôi thử cóc nhưng thất bại , bạn nuôi nhiều rắn ko.
mình cũng mới nuôi thử khoảng 30 con rắn à,nhưng mình cũng đang nhức đầu đây,bỏ bao nhiêu nhái nó ăn cũng hết còn bỏ cóc thì nó không ănmình nghe nói là nuôi ếch chi phí thức ăn cũng cao lắm phải không,

Mình thấy cũng ko tốn thức ăn nhiều lắm đâu bạn vì mình nuôi cho rắn ăn nên mình ko nên cho ăn nhiều như người ta nuôi bán ếch thịt , nếu cho ăn nhiều quá thì ếch mau lớn rắn ăn ko nổi , và bạn nhớ điều này nếu cho rắn ăn ếch thì phải bỏ đói ếch 1 ngày để ếch tiêu hết cám trong bụng mới cho rắn ăn, vì rắn ko tiêu hoá đc cám nên để cám tích tụ lâu ngày rắn sẽ bị bệnh.

Đúng rồi pro công viên nc củ chi đi tới chúc có đường hẻm bên phải quẹo vô 50m là tới, bạn đến đó lần nào chưa.

Mình có đến lần mà lúc đó họ bảo kẹt gì đó ko tiếp khách dc,bn mua 50 con tiền nong tính sao vậy,bn mua là cút bao nhiêu ngày tuổi,về đẻ dc liền koVới bn hamster ơi,bn có thể chụp hình lồng nuôi chim cút cho mình kham thảo dc ko,đang ko biết làm lồng như thế nàoVới bn hamster ơi,bn có thể chụp hình lồng nuôi chim cút cho mình kham thảo dc ko,đang ko biết làm lồng như thế nào

Lần đó mình mua 50 con gần 1 tháng tuổi , 1 kg 55000 , cở 15 con 1 kg , mà bạn nuôi cho rắn ăn hay là để có thêm thu nhập , nếu nuôi cho rắn ăn thì bạn phải có máy ấp trứng còn nuôi để thêm thu nhập thì nuôi cỡ 150 con trở lên, ừ bạn muốn qua đó thì phải dt trước cho ảnh sợ ng ta bận còn muốn mua giống cũng dt đặt trước để ảnh biết mà chừa cho bạn , còn chuồng thì dể lắm bạn lên mạng xem các mẫu chuồng cút rồi mua cậy về đóng, image.jpg

Bn cho mình sdt a công dc ko,chuồng của bn đóng như vậy thì lúc cút đẻ trứng nằm trong đó,có bị các con khác đạp phải ko,hay bn canh nhặt trứng ra ah
Mình nuôi cho rắn ăn thôi ah,tại sắp có lứa rắn con nên chuẩn bị trước

Sdt của ảnh là 0916393955, mình đóng chuồng hơi nghiêng cho trứng rớt xuống mà mình có chừa khe hở gần đáy chuồng tại chụp bằng camera trước cho ít dung lượng nên ko rõ lắm nếu ko thì nó dặm bể trứng hết ,Ừ quên nửa bạn phân biệt rắn đực cái ra sao để mình biết thêm cách phân biệt cho chính xác trước giờ mình chỉ đo đuôi ko à khoảng cách từ hậu môn cho tới hết đuôi dài là đực ngắn là cái còn bạn xem sau, có hình càng tốt.

Đầu: con cái đầu thon,con đực đầu to
Vằn dưới bụng:con cái vạch nhiều và liền ko đứt,con đực ít vạch và đứt ko liền lạc
2 đặc điểm này kết hợp là chính xác nhất
Đuôi:con cái thon và dài hơn,con đực có con cũng thon nhưng ko dài bằng con cái
Nếu nuôi cùng lứa,bn sẽ thấy con đực to hơn,khỏe hơn con cái nhiều

Chắc là như vầy phải ko. image.jpg Ừ hay bạn cứ làm chuồng đi rồi qua lể mình đi với bạn qua trại mình cũng định bắt ít rắn giống nửa về để phối con của lứa hiện tại cho khỏi trùng huyết.

Back