Bà con làm ơn giúp mình về kỹ thuat ấp trứng rắn Long Thừa gấp...thank bà con

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Tình hình la em mới tập tành nuôi rắn Long Thừa quá vui mừng khi rắn đẻ trứng vào ngày hôm nay được 12 trứng nhưng thấy lo lắng ko biết nên ấp trứng như thế nào cho đúng kỷ thuật để nở được nhờ bà con tư vấn gấp ,thank bà con........

--------

ko có ai giúp em chắc ngày mai luộc ăn hết quá.huhu.......

Last edited by a moderator:
Ảnh nói chưa biết,khi nào có rắn con mới nuôi lại
Làm nản luôn vậy gãy kèo qua lể rồi, làm định mua thêm rắn giống , ừ mà vũ cõ hỏi ảnh có rắn giống ko.
Bạn biết con Quỳnh Quan không. Nó giống như con ếch mà nó có hai sọc vàng trên lưng khi đụng vào nó phình to lên. Rắn ăn có sao không vì rắn mình nó không ăn, và nó còn nhớt nữa
Con đó kêu là con ểnh ương, trước giờ mình chưa nghe ai nói cho rắn ăn ểnh ương cả , chỉ nghe nói cho ăn chàng hiu thì có, tốt nhất đừng cho ăn mồi mà mình ko biết thì tốt kẻo rắn có gì thì ân hận .

Định nuôi cút không biết có được không, mà thấy trước mắt đầu tư máy ấp trứng hơi bị tê hihi

Ảnh nói bán hết rắn rồi a tiến,a tiến mua dc đợt chim cút may thật

A mới dt hỏi ảnh hết rắn con rồi nhưng còn rắn giống 2 lạng rưởi 3 lạng , giá 150k /con nên qua lể a bắt thêm chục con nửa , còn cút thì khoảng tuần nửa a ấp 1 đợt chắc cở 1 tháng rưởi nửa cút nở ra mạnh rồi a chia cho e vài chục con .

Định nuôi cút không biết có được không, mà thấy trước mắt đầu tư máy ấp trứng hơi bị tê hihi
Nuôi cút thì phải chịu đầu tư cái máy ấp rồi bạn ơi , cút đẻ ra mới ấp cho rắn ăn đc , mình mua cái máy ấp mini 50 trứng của hãng LIN 2,5 triệu nuôi ít thì xài máy nhỏ đc rồi
Nuôi cút thì phải đầu tư thêm máp ấp mới đc bạn ơi , vì cút đẻ mà ko có máy sao mà ấp cho rắn ăn đc mình nuôi ít nên mua máy ấp mini 50 trứng đc rồi mình mua cái máy của hãng LIN 2,5 triệu, ấp đc 50 trứng gà trứng cút thì dc 100 trứng
Chắc phải vậy quá a tiến,a cứ nuôi khi nào có chia e cũng dc,hi
Tại thấy e nhiệt huyết quá mà giờ mua giống ko có cũng buồn mà a thì mới gây đàn nên cũng ít nên đành chờ thôi vũ à.

Dạ đam mê quá a ơi,tuổi trẻ mà,nói làm liền,và làm những gì mình thích sống mới thú vị,chắc phải dò tìm bên đồng nai xem sao,a tiến rắn đẻ chưa

Ừ a biết mà a có qua thời đó rồi còn trẻ thì cái gì đam mê là làm có thất bại cũng ko sao còn a giờ có vợ 2 con rồi nên làm gì cũng phải nắm phần thắng mới làm nếu ko thất bại vợ con nó đói hihihi, a ko biết sao mà nay 40 ngày rồi mà chưa thấy đẻ , đang lo quá

Mình cũng có coi rồi mình thấy có mái giá 1t7 nữa để mình coi sao.còn mái tự làm thấy khó quá

E cũng nuôi gd nữa,e đi làm từ sớm,làm công nhân riêt ko dư,nên nuôi thêm
Máy ấp trứng tự làm dc đó,có 1 số người tự làm rồi bán,giá cũng mềm,có dư xíu thì đầu tư máy tốt đỡ bực mình

T
Máy ấp trứng thì tự làm cũng được mà, cho đỡ chi phí.
Tự làm thì nhiệt độ ko đều và ổn định nở ko đạt mình có máy ng bạn cũng tự làm ấp ko đạt than quá trời .M
Mình cũng có coi rồi mình thấy có mái giá 1t7 nữa để mình coi sao.còn mái tự làm thấy khó quá
Máy 1,7 triệu hình như của hãng sao sáng hay nguyễn thắng gì đó mình có xem máy cái đó rồi đều ko bằng máy của hãng LIN thà tốn tiền 1 lần mà xài chất lượng khoa ơi , tiền nào của nấy.quan trọng cái nào ấp đạt thì xài mình nghe nhiều ng xài LIN đều ok
E cũng nuôi gd nữa,e đi làm từ sớm,làm công nhân riêt ko dư,nên nuôi thêm
Máy ấp trứng tự làm dc đó,có 1 số người tự làm rồi bán,giá cũng mềm,có dư xíu thì đầu tư máy tốt đỡ bực mình
Còn trẻ mà nặng gánh vậy e , bộ e là con lớn hay sao mà phải lo cho gd vậy e

Sáng e mới dt hỏi chổ trại cút kia,toàn bán số lượng 500 con trở lên,bó tay

Mấy trại lớn nó vậy đó nó cần khách hàng lớn ko à bán vài 3 trăm ngàn nó ko thèm đâu , nói chuyện thấy gét lắm , lúc trước a đi mua ếch cho rắn ăn cũng vậy qua trại mua 1,2 ngàn con nó ko thèm bán bởi a gét a học cách cho ếch đẻ cho bỏ gét khỏi phải cầu cạnh ai hết .

Về máy ấp trứng để mình coi lại rồi tính hihi.sáng nay không biết sao tự nhiên hai con rắn của mình cắn nhau quá trời có 1con bị nuốt cái đầu luôn, mình phải can thiệp. Con bị nuốt cái đầu nó bị chầy quá trời không biết có sao không

Chắc tại nó giành mồi với nhau nên con này nuốt con kia chứ gì , bạn ra tiệm thuốc tây mua chai povidine về sứt chỗ rách đó khoảng 3 ngày là nó liền lại à, mình thử rồi hiệu quả lắm

Back