Bà con làm ơn giúp mình về kỹ thuat ấp trứng rắn Long Thừa gấp...thank bà con

• Thread starter LyHien
  • Ngày gửi
Tình hình la em mới tập tành nuôi rắn Long Thừa quá vui mừng khi rắn đẻ trứng vào ngày hôm nay được 12 trứng nhưng thấy lo lắng ko biết nên ấp trứng như thế nào cho đúng kỷ thuật để nở được nhờ bà con tư vấn gấp ,thank bà con........

--------

ko có ai giúp em chắc ngày mai luộc ăn hết quá.huhu.......

Last edited by a moderator:
thuốc đó thì ở nhà mình có,nhưng bây giờ mình vô tìm con rắn bị thương đó tìm hoài không ra,không biết để vậy luôn có sao không

Chim cút hỏi mua mấy ngàn con,còn lúc mới nuôi mua ếch hỏi mua mấy tấn,hahaA tiến cám cho cút ăn đắt ko ăn,1 tuần cho ăn khoảng bao nhiêu,a làm bài toán kinh tế giúp e dc ko

Chim cút nuôi tốn công chăm sóc đó e , ngày ăn 3 lần , mổi ngày phải dọn phân a nuôi 60 con mỗi tháng ăn 1 bao cám 25kg giá 270 ngàn 1 bao , nhưng mỗi ngày a thu đc 20 ngàn tiền bán trứng coi như mỗi tháng trừ chi phí cũng dư 330 ngàn , a đang định nuôi 200 con thì mỗi tháng cũng có chút đỉnh , thời buổi khó khăn kiếm chút nào đở chút đó e ơi.

E chỉ sợ chi phí đầu tư nuôi cút cao hơn so với mua nhái cho rắn ăn,chim cút đẻ đều ko a tiến,trung bình 1 con ngày đẻ dc 1 trứng hay 2 ngày

Cái gì cũng vậy mình chủ động đc thì hay hơn là đi mua đi mua chua chát lắm e ơi, cút thì tới tuổi đẻ thì đẻ mổi ngày liên tục 6 tháng nếu chăm tốt và thức ăn đầy đủ chất thì đẻ đến 9 tháng

E cũng nghĩ như a,trước mua nhái lúc có thì mua ăn ko hết chết bỏ phí,lúc thì mua ko có,nhất là rắn con ko có mồi ăn là chậm lớn liền,a nuôi cút có bệnh gì ko a,có gặp trở ngại gì ko,a chia sẻ e chút kinh nghiệm,hi

Nuôi cút thì ko có bệnh gì hết chịu khó hốt phân mổi ngày , mỗi tuần xịt xát trùng 1 lần vậy thôi , có cái vầy a mới nuôi nên chưa biết là nên để riêng con trống và mái đến 3 tháng tuổi thì hãy bỏ chung như vậy mới đẻ lâu đc còn a ko viết nên a nhốt chung từ nhỏ nên mới có hơn tháng rưởi là đẻ trứng nên đẻ đc 2 tháng là nó tàn đẻ ít lại , rắn con thì bắt thằng lằng cho nó ăn mau lớn mà da bóng mượt .

Để riêng trống mai rồi tới khi giao phối bị trùng huyết sao tiến vì đâu biết con nào của bầy nào đâu

Con cút này ko quan trọng lắm về vấn đề trùng huyết đâu khoa ơi , nuôi hết vụ đó là mình đổi giống khác rồi khoa nên ko có vấn đề gì cả,

Như vậy là mỗi đợt sinh sản xong là mình lại mua giống khác hả ,sao mình không tạo giống để nuôi tiếp .cứ mua giống hoài nuôi có lời không còn thức ăn nửa

Ý mình đổi giống khác ở đây là mình ấp nở nuôi tiếp đó khoa , xin lỗi tại mình nói ko rõ ý hihi , cút nuô 1 vụ từ lúc nở cho tới lúc hết đẻ là khoảng 1 năm thì bán cút thịt gần cuối vụ mình lựa vài trăm trứng ấp để gây đàn mới vậy đó khoa.

Ừh mình hiểu rồi hihiNuôi cúc nhiệt độ nóng quá có ảnh hưởng gì không vì mình có cái chái ở sau nhà, nóc nhà bằng tôn nên cũng hơi nóng, chỗ đó hiện giờ mình đang nuôi dế khoảng 1tháng nữa dế xuất chuồng mình sửa lại để nuôi cúc, nghe tiến nói mình cũng ham quá

Nhiệt độ ko quá 35 độ là đc rồi , nhà mình cũng nuôi trong cái trái cũng mái tôn nhưng ko làm vách chỉ để bạt sáng cuốn lên tối phủ xuống.

rỪh của mình cũng vậy
Nuôi cút thì ko có bệnh gì hết chịu khó hốt phân mngày , mỗi tuần xịt xát trùng 1 lần vậy thôi , có cái vầy a mới nuôi nên chưa biết là nên để riêng con trống và mái đến 3 tháng tuổi thì hãy bỏ chung như vậy mới đẻ lâu đc còn a ko viết nên a nhốt chung từ nhỏ nên mới có hơn tháng rưởi là đẻ trứng nên đẻ đc 2 tháng là nó tàn đẻ ít lại , rắn con thì bắt thằng lằng cho nó ăn mau lớn mà da bóng mượt .
Nuôi cút thì ko có bệnh gì hết chịu khó hốt phân mổi ngày , mỗi tuần xịt xát trùng 1 lần vậy thôi , có cái vầy a mới nuôi nên chưa biết là nên để riêng con trống và mái đến 3 tháng tuổi thì hãy bỏ chung như vậy mới đẻ clâu đc còn a ko viết nên a nhốt chung từ nhỏ nên mới có hơn tháng rưởi là đẻ trứng nên đẻ đc 2 tháng là nó tàn đẻ ít lại , rắn con thì bắt thằng lằng cho nó ăn mau lớn mà da bóng mượt .
Như vậy là phải có con đực nó mới đẻ phải không,chứ đâu phải tới 2tháng là tự sinh sản

Ko có con đực thì gần 3 tháng cút bắt đầu đẻ nhưng trứng ko có trống gọi là trứng cút lạt đó bạn nhưng tốt nhất tách riêng 3 tháng trở lên rồi bỏ trống vô nếu bỏ sớm quá thì cút mái chưa phát truyển đầy đủ để sinh sản nhưng vẫn bị cút trống đạp mái dạng như là hiếp dâm đó vậy cút mau tàn lắm , như vậy cút mái đẻ chừng 2 tháng là đẻ ít lại và ngưng đẻ rừ tháng thứ 3 .

Vậy là mình hiểu rồi, cút mà cũng bị hiếp dâm hihi,rắn của mình không ăn rắn mối nó chỉ thích ăn nhái không à.mình không cho ăn nhái, ép nó ăn rắn mối mà nó không ăn mình tính cho nó nhịn mấy ngày nhưng sợ rắn bỏ ăn mất sức, có cách nào không giúp mìnhTiến có thể up hình vĩ ấp trứng trong máy ấp trứng của bạn dc không vì mình đi coi mấy máy ở trong toàn là vĩ trứng gà không à

image.jpg image.jpg

Ok cám ơn nha.cái vĩ đó mình mua thêm hay sao.sau này mình muốn ấp trứng gà mình có thể đổi vĩ được không

Back