• Bác Nào đã từng nuôi Gà đẻ trứng cho em xin một lời khuyên ah ....

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 16/1/12

1. thanhtrung009 Nhà nông nghiệp dư

kính chào các bác trong diễn đàn . em đang định ra tết em nuôi gà đỏ đẻ . em xin y kiến các bác góp ý cho em với ah . em có 200m2 đất . Bác nào đã nuôi rồi xin cho em biết lợi nhuận từ việc nuôi gà đẻ trứng ra sao ah . em Xin cảm on các Bác ah . nick chat em : thanhtrungkd_0973350575

chỗ em là trại giống gàn nhà . nên giá già giông rẻ ah . em mua nhà quen vừa rồi nuôi thịt tết giá là 6.000 VND / 1con gà đỏ ah . em dang đinh nuôi 500 con từ mói nở ..

1 lần nữa cảm ơn các bác .................

Đang tải...
    2. trungthanh1986

trungthanh1986 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      làm nông
      sao gà giống ở khu vực ngoài bắc rẻ thế.ở khánh hòa giá gà giống 1 ngày tuổi là 12000-13000đ rồi.

3. manhtoan

manhtoan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sales
      Mình nghĩ là lợi nhuận thu được từ nuôi gà đẻ trứng tùy thuộc vào từng người nuôi. Ai biết cách chăm gà đẻ nhiều, không bị bệnh tật, tìm được nguần thức ăn rẻ tiền thì lợi nhuận nhiều thôi. Chúc bạn may mắn. Bạn đi hỏi ban dilenlamgiau ấy, bạn đó có rất nhiều kinh nghiệm nuôi gà, mình nghĩ bạn đó có thể giúp bạn.

1 person likes this.
    4. di len lam giau

di len lam giau trần văn thủy VIP

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
      hic bác quá khen em rồi làm em đỏ măt rồi nè hì

--------

thật sự là em cũng từng nuôi gà đẻ thương phẩm rồi đó là giống gà ai cập giống này tuy đẻ sản lượng trứng không nhiều và không to như gà đỏ nhưng được cái giá cả cao hơn , gà đỏ tuy rẻ hơn nhưng cũng có nhiều lợn nhuộn nhưng còn tùy vào thời điểm cũng có rất nhiều người ở chỗn em nuôi gà đỏ nói lãi rất cao em cũng không rành về gà đẻ đỏ thương phẩm nhưng có một điều bác lên chú y là giống gà đỏ có sức đề kháng rât kém lên bác phải phòng cẩn thận nha
      em chúc bác thành công

Last edited: 16/1/12
      1 person likes this.
    5. thanhtrung009

thanhtrung009 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      IT
      gui bac di len lam giau

nhà em là gần ngay trại gióng Đại xuyên - noi cung cấp giống gần như toàn miền bắc . vào tới miên trung . em đang có dự định nuôi Gà Đỏ đẻ trứng . với 200m2 theo các bác nuôi khoảng bao nhiêu gà là vừa . em dự định sẽ nuôi thử 300 con trước . sau đó sẽ nhân rộng ra . em xin các bac cho emn một lời khuyên . em ở vùng quê . nên cũng đã nuôi gà thịt . năm nào cũng nuôi . nhưng chỉ nuôi ít để thịt thôi . chu chưa nuôi nhiều bg . thank tất cả các bác

--------

bac (* di len lam giau ) cho em xin nick chat voi . em xoin y kien cua bac ............

Last edited: 18/1/12
    6. thanhtrung009

thanhtrung009 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      IT
    7. di len lam giau

di len lam giau trần văn thủy VIP

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá

Last edited: 19/1/12
    8. loantam

loantam Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      mến chúc bà con chăn nuôi năm mới an khang thịnh vượng, làm ăn phát tài ...

1 person likes this.