• Dismiss Notice

Hợp tác Bác nào muốn làm máy ấp trứng?

Thảo luận trong 'Muabán Máy móc, dụng cụ, cơ khí nông nghiệp' , 23/1/14

1. nds dinhsy Nhà nông nghiệp dư

Có bác nào muốn làm máy ấp trứng không? Hợp tác với em đi.hee.
      Thấy nhiều bác quan tâm đến vấn đề này.
      Nuôi những con có trứng, có thêm máy ấp cũng có nghĩa là ta luôn chủ động được con giống. Em xin cùng các bác chế tạo máy ấp với giá thành cực kỳ dễ chịu (chỉ khoảng 1/2 giá thị trường). Gần thì e làm trực tiếp. xa e thiết kế, các bác chỉ cần chuẩn bị những thứ đơn giản rồi e gửi phần chính và hd lắp đặt. E ở Hưng Yên. 0983725299. Rất mong được hợp tác cùng các bác!:9^:

Đang tải...
    2. nghenong

nghenong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Làm nông
      e ở Đồng Nai, bác có thể giúp e được không? bác tính thế nào?

3. HackerPro

HackerPro Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      S.O.S
      Lúc trước tôi cũng có dự định chính tay mình làm 1 cái máy ấp trứng cho hoành tráng chạy Auto , thế là để giành mấy cái tủ lạnh hư trong nhà , tới giờ dc 3 cái trong nhà kho , mổi cái chắc cũng ấp tầm vài trăm trứng ,nhưng rồi thời gian bộn bề khiến ko còn thời gian rãnh với lại nghĩ cảnh gà nở ko cao thì ngán quá ko làm, mua đồ thiết bị đồ đạc thì ko ngán tiền , mà ngán cái cảnh nhìn gà xác nên ko đành làm, tôi thấy có vài người chế cái máy rất hay nhưng phần lớn đều dừng lại ở máy gạc đảo trứng bằng tay ,ít ai chế Auto đảo trứng , mà tôi nhiều khi vài ngày mới về nhà vài tiếng nên chỉ thích cái Auto, nghĩ tới nghĩ lui rồi rốt cuộc cứ bỏ tiền chạy mấy cái máy Auto , nói chung tiền nào của đó nhưng được cái nở rất cao, Nếu bác chủ thớt cao tay , có thề hướng dẫn cho tôi và các thành viên trên diễn đàn làm cái máy nhanh gọn và bền là OK roài :6^: , nếu Auto và nở cao thì càng tốt , tôi khoái cái Auto hết ý

Last edited: 24/1/14
    4. nds dinhsy

nds dinhsy Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      dạy nghề pt
      Bác ở xa vậy thì bác chuẩn bị vỏ máy, khay đựng trứng. em phụ trách phần máy móc, công nghệ. Không biết bác muốn làm máy to nhỏ thê nào? ấp tự động đảo hay đảo bằng tay? độ ẩm có tự động luôn không hay theo dõi bằng đồng hồ đo độ ẩm và điều chỉnh bằng tay? vỏ máy bác có thế tận dụng các vật liệu có sẵn gần bác để làm như gỗ ép, ván ép + xốp để cách nhiệt; tủ lạnh, tủ kem phế liệu nhưng còn đc cái xác. Kích thước nếu bé thì bác nên chọn sao cho phù hợp với mấy cái rổ nhựa chữ nhật để dùng luôn các rổ đó làm khay ấp. sau khi có kích thuớc vỏ rồi bác thông báo em để em tính vị trí lắp đặt các thiết bị. có bản thiết kế rồi thì 2 bên trao đổi thống nhất thì em sẽ gửi bác phần của em và hướng dẫn cụ thêr để bác lắp đặt. đảm bảo việc lắp đặt rất đơn giản.

--------

nếu auto của bác mà nở cao rồi thì cái khoản chất lượng trứng ko còn lo nữa. còn máy em làm chắc chắn cũng ko kém auto của bác đâu^_^

Last edited: 25/1/14