Bác Sĩ Thú Y - Chuyên Mục Cho Gia Cầm

Mục đích hướng tới Người Chăn Nuôi Thông Thái cũng như trao đổi kiến thức chuyên nghành và kinh nghiệm đã đúc kết được của bản thân. Mình xin lập chủ đề này để mọi người có thắc mắc hay đang vướng phải các vấn đề bệnh gia cầm, có thể nhận được những ý kiến tốt nhất khắc phục và điều trị hợp lý cho đàn gia cầm của mình. Mọi người tham gia xin lưu ý, chúng ta chỉ tìm ra cách khắc phục tốt nhất, không công kích nhau trên chủ đề nhé. Thanks!
Những ai có vần đề về gia cầm, cần post những thông tin cụ thể sau( càng chi tiết càng tốt nhé ):
- Loài nuôi, giống, lứa tuổi, mật độ nuôi ..v.v.v..
- Triệu chứng: về đi đứng, về ăn uống, về trạng thái phân, về thời gian mắc bệnh..v.v.v..
- Điều trị: đã điều trị thuốc gì hay chưa?, điều trị bao lâu? ..v.v.v..Mình sẽ chuẩn đoán và nêu cách điều trị cũng như hướng dẫn sử dụng thuốc, trong 100% hiểu biết mình nhé.
Nếu chủ đề này được sự ủng hộ của các bạn trên điễn đàn, mình sẽ nhân rộng ra trên các đối tượng vật nuôi khác.
Xin Admin lưu ý giúp tôi những bài cố tình gây hấn hay không có ý đóng góp.
:huh:Chúng ta luôn là con ếch ngồi ở đáy giếng, hãy cùng nhau mở rộng miệng giếng nhé :huh:
Thân chào!

Last edited:
e nuoi gà chọi về mua đông gà thường bị sả cánh chảy nước mũi gày đi rồi chết

gà bạn bệnh bạch lỵ mua thiaphecol về cho uống
Chú ơi cháu đag tập nuôi nên hay bị cầu trùng và bạch lị cung lúc liên miên,chú chỉ con cách uống thuốc và phòng với ạ,con dọn chuồng dc vài hôm chuồng đã ướt chấu rồi,rắc đệm lót sinh học mà vẫn bị ẩm,con cảm ơn

Chú ơi cháu đag tập nuôi nên hay bị cầu trùng và bạch lị cung lúc liên miên,chú chỉ con cách uống thuốc và phòng với ạ,con dọn chuồng dc vài hôm chuồng đã ướt chấu rồi,rắc đệm lót sinh học mà vẫn bị ẩm,con cảm ơn

bệnh cầu trùng thì phòng cho chuẩn thì ok thôi thuốc nào phòng cũng hiệu hết
theo góp ý của chú thì phòng cho đúng lịch mà ae đã chia sẽ nhiều trên dđ
và chỉ nên phòng lần 2 thôi lần 3 nên phòng loại thuốc khác
thành phần thuốc khác cháu nhé tránh kháng thuốc
còn bạch lỵ thì chau nhớ là thuốc có thành phần là thiaphecol
sữ dụng 3 ngày liều gấp đôi 1 ngaỳ nghỉ và tiếp 2 ngày nữa thì khỏi bệnh thôi cháu

Bac oi giúp e voi ga e dc 45 ngay , giong ga lai dong tao , bong dung bi coi va om Yeu khong di noi . Va chet , Phan co dịch mau vang va Trang Bạch + thêm mau nau . Sau chet e dem ra mo thi thay gang cua ga co nhung don mau nau , ruot thi binh Thuong nhung 2 manh Trang thi co thu gi dac va cung + them mau nua nho Bac giúp e

Bac oi giúp e voi ga e dc 45 ngay , giong ga lai dong tao , bong dung bi coi va om Yeu khong di noi . Va chet , Phan co dịch mau vang va Trang Bạch + thêm mau nau . Sau chet e dem ra mo thi thay gang cua ga co nhung don mau nau , ruot thi binh Thuong nhung 2 manh Trang thi co thu gi dac va cung + them mau nua nho Bac giúp e

gà bệnh đầu đen rồi nhé bạn
xem phát đồ của gs năm
bạn seach bệnh đàu den trên gà sẻ có kết quả
và sử dụng thuốc của công ty năm thái dể kiếm dể mua hơn các loại thuốc khác
ở vùng miền nơi bạn
cac cty khác bạn khó tìm hơn cấp cứu là giải pháp hàng đầu
chúc cho gà mau hết bệnh

Các anh xem giúp gà nhà em bị bệnh gì. Gà hơn tháng rồi. Úm đèn nhỏ tới giờ thấy lớn nên nghĩ úm được mấy hôm. Mấy nay sáng sớm trời hơi lạnh tới trưa về nó rủ cánh ít ăn ít vận động.

File đính kèm

• 2014-12-09 19.33.03.jpg
    2014-12-09 19.33.03.jpg
    173.1 KB · Lượt xem: 18
Last edited by a moderator:
Xin hỏi : con gà rừng em vừa thuần được 1 tuần, bỗng nhiên có triệu chứng khó thở, thở kêu cót két... cót két, sau đó thì lưỡi và ống khí quản sung to và lòi ra ngoài.
xin hỏi gà bị bệnh gì và cách trị thế nào ạ ?

minh cung co may con ga tre lai rung no cu kho khe hong thi dom khong ga gay o ra tieng ga mai thi cu ho khoac khoac di phan thi long nhon nhon co bai thuoc gj chi minh voi

cho em hỏi là em có 1 con gà rừng con 1 nó nở vào ngày 15/04/2020
nhưng dạo gần đây mắt nó rất ít khi mở, thở dồn dập, nằm lỳ ko ăn ko uống

Back