Bán 1 Cặp Trĩ Xanh Gần đẻ

• Thread starter chim.co
  • Ngày gửi
bạn chim.co đã gửi hình cho mình mình thất bọn này nên gọi là trĩ xanh khoang cổ thì đùng hơn
toiladatday

hàng... sao mà bác chủ không dám post lên diễn đàn vậy?. lại phải tốn times để gửi mail. mà chưa chắvcc những ngươi yêu cầu bạn gửi ảnh đều là những người thực sự có nhu cầu........
Góp ý cho bạn thui nha

bạn chim.co đã gửi hình cho mình mình thất bọn này nên gọi là trĩ xanh khoang cổ thì đùng hơn
toiladatday

Góp ý với người bán ( bạn chimco):

Trĩ có rất nhiều loại ( khoảng 50 loại) và các giống lai ( Cross breeding). Mặc dù ở VN chưa có nhiều loại lắm, nhưng để tránh lầm lẫn cho người quan tâm, nếu được bạn nên cung cấp vì tên khoa học của con Trĩ Xanh ?? Trĩ Đen?? gì gì đó..
Thì anh em sẽ bớt thắc mắc hơn...
Tôi không có hình của con Trĩ mà bạn rao bán..Chỉ căn cứ vào đề nghị gọi tên của bạn ovaodc phía trên, tôi phán đoán ( Note: mà phán đoán này vẫn có thể sai như thường ):
- Đây có thể là con Green Melanistic Mutant ( Note : tên Tiếng Anh)
Bạn nào đã có hình của chimco gửi, thì vào Google gõ thử Green Melanistic Mutan, xem hìhh trên mạng có giống hình chimco gửi không.. sau đó vui lòng phản hồi xem phán đoán của tôi đúng không.
Để trao đổi và học hỏi lẫn nhau mà..
Thanks

Góp ý với người bán ( bạn chimco):

Trĩ có rất nhiều loại ( khoảng 50 loại) và các giống lai ( Cross breeding). Mặc dù ở VN chưa có nhiều loại lắm, nhưng để tránh lầm lẫn cho người quan tâm, nếu được bạn nên cung cấp vì tên khoa học của con Trĩ Xanh ?? Trĩ Đen?? gì gì đó..
Thì anh em sẽ bớt thắc mắc hơn...
Tôi không có hình của con Trĩ mà bạn rao bán..Chỉ căn cứ vào đề nghị gọi tên của bạn ovaodc phía trên, tôi phán đoán ( Note: mà phán đoán này vẫn có thể sai như thường ):
- Đây có thể là con Green Melanistic Mutant ( Note : tên Tiếng Anh)
Bạn nào đã có hình của chimco gửi, thì vào Google gõ thử Green Melanistic Mutan, xem hìhh trên mạng có giống hình chimco gửi không.. sau đó vui lòng phản hồi xem phán đoán của tôi đúng không.
Để trao đổi và học hỏi lẫn nhau mà..
Thanks

Gửi anh Mạnh và các bạn
Mình đã vào Google Search Green Melanistic Mutant. Đúng là loại này. Hình ảnh hoàn toàn khớp với loại trĩ Đen mà anh Chim cò đã gửi cho mình

đúng là loại Green Melanistic Mutan rồi thanks bác mạnh nhé

Back