ban 3 cay mai tứ quí nguyên thuỷ đẹp

• Thread starter xuankhoa
  • Ngày gửi
X

xuankhoa

Guest
cần bán:

01: Mai tứ quí dáng to đẹp(nguyên thuỷ),đường kính gốc khoảng 70-80cm. cao khoảng 4m50,tuổi thọ ước tính trên 75-80 năm. tán rộng đẹp.tình trạng đã được trồng vô chậu khoảng nữa năm,cây phát triển tốt.

02: Cặp mai tứ quí nhỏ(cặp này rất đều nhau với tỉ lệ: 8:10).(nguyên thuỷ) dáng trực,đường kính gốc khoảng 45cm.cao khoảng 2m50-3m. tuổi thọ ước tính khoảng trên 30 năm. tán nhỏ đang ra rất đều nhau.tình trạng đã được trồng vô chậu khoảng 4 tháng,cây phát triển rất tốt

đặc biệt:Có thể ghép 3 cây này lại làm bộ 3 tam sơn hoặc phước lộc thọ (theo phong thuỷ) thích hơp cho những doanh nghiệp làm ăn phát đạt và mua may bán đắt.

thank đã xem tin này,chúc sức khoẻ,làm ăn phát đạt.vạn sự như ý............

Sau đây là hình của những cây mai

so dien thoai lien he : 0902808383 gap khoa
dia chi : lai thieu-tx.thuan an-binh duong

đường kính 70-80cm hay chu vi vậy bạn?

anh này không biết chơi cây, làm gì có cây mai như thế

troi ah,cách tính bằng duong kính chu hok le tinh bang bán kính hay chu vi trời.hoh hiu thì làm ơn chỉnh giúp dùm.chê bai nhau chi troi.cùng diễn đàn mà lại......pó tay.vay theo mấy chú may bác em phải diễn giải như thế nào cho đúng ạ....thành thật xin chỉ dạy.....thà mang tiếng ngu 1 lần còn hơn mang tiếng ngu hoài hoài......thank...

--------

troi ah,cách tính bằng duong kính chu hok le tinh bang bán kính hay chu vi trời.hoh hiu thì làm ơn chỉnh giúp dùm.chê bai nhau chi troi.cùng diễn đàn mà lại......pó tay.vay theo mấy chú may bác em phải diễn giải như thế nào cho đúng ạ....thành thật xin chỉ dạy.....thà mang tiếng ngu 1 lần còn hơn mang tiếng ngu hoài hoài......thank...

thành thật xin lỗi tất cả cac bác trên diễn đàn,dao nay công viec nhieu quá nên đầu óc có vấn dề....hiii.......em bi nhầm......cách tính vòng tròn...em xin chuoc loi.....thank cac bac da nhac nho em....hiii

Last edited by a moderator:
Vậy cuối cùng cây của bạn có đường kính là bao nhiêu mà có tuổi ước tính 75 - 80 năm?

Vậy cuối cùng cây của bạn có đường kính là bao nhiêu mà có tuổi ước tính 75 - 80 năm?

vay theo chu cay nha chau co chu vi nhu vay thi tuoi tho khoang bao nhieu ah.....xin bac chi giup,ba chau nam nay da 80 tuoi nhung cay nay hoi do ong noi chau trong.bac la dan choi kieng thu thiet còn chau thi chi biet tính nhu cách o trên ma thoi....xin bac lay kinh nghiem nhin cay doan tuoi ma giup chau voi.....thành that cam on chu...chuc chú luon phat huy su nghiep cay cảnh,bon sai cua chú.....

Bạn hiểu sai ý tôi, vì tới giờ tôi cũng chưa rõ kích thước cây là bao nhiêu nên hỏi lại bạn cho rõ, 70-80 cm cuối cùng có phải là chu vi hay không?

Tôi cũng không phải là dân chơi cây chuyên nghiệp, chỉ thích chơi cây, nhất là mai, nên cũng thường hay quan tâm tới lĩnh vực này. Khi nghe cây có tuổi 75-80 năm tôi càng quan tâm hơn, nên muốn biết chính xác tuổi cây có đúng như vậy không?

Còn nếu tính từ tuổi của các ông bà lớn tuổi rồi suy ra tuổi cây thì e rằng không chính xác. TD: Ba bạn nay gần 80 tuổi, cây này do ông nội bạn trồng, nhưng nếu ông nội bạn trồng lúc ba bạn đã 30 – 40 tuổi thì sao?

Nhìn vào hình cây thì tôi thấy cũng chưa già lắm.

chu ah,theo ba va chu 3 noi.cay nay truoc day trong trong chau nho,nhung nguoi lon nay chi nho la luc nho da co roi,sau nay lon len moi lay ra vuon trong,roi sau do can cho xay dung nen moi dem vo chau trong lai,thank chu da quan tam tin nay,chau that su ko co y lam chu ton thuong,chau chi noi su that la nhu vay thoi,hien chau lam giam sat cong trinh nen ko du thoi gian ve nha thuong xuyen hon,va lai khoang truoc san rong gio chau dinh xay dung tru so cong ty nen that ko con cho de nhung cay mai nay......thank chu....

Back