Bán bán bồ câu đẻ

• Thread starter tear247
  • Ngày gửi
minh o GO DAU TAY NINH.đt 0946578964. minh nuoi 20cap bo cau phap lai: mau trang +mau xam. mua luc con to. nay de vai lua . keu ban hoai 250k/cap. nhung khong co ai mua ...minh dinh PHONG SINH cho roi....

Bán bồ câu gian nan quá! Up phụ các bác? Chẳc nuôi nhỏ người ta mua không thấy an tâm về con giống đó bác!

thì đó khổ thật, thấy người ta ăn nên làm ra từ bồ câu cũng định học hỏi chăn nuôi để cải thiện kinh tế.Nhà cũng không được rộng mà nay nhà có đám nên phải thanh lý để lấy chổ tình hình này chắc không xong...
Má bồ câu nhà em mua giống chổ cũng có uy tín mà ,em đã cập nhật link trại em mua giống rồi đâu phải không có nguồn gốc

Last edited by a moderator:
Đâu phải giống có nguồn gốc là giống tốt đâu bác bc chứ đâu phải hàng điện tử điện lạnh gì đâu mà chứng minh nguồn gốc, quan trọng là bc của bác có đẻ sai ko ấp nở nuôi con tốt ko. Người ta ko mua bởi vì họ ko tin tưởng giống của bác (tại vì ít ai nuôi tới đẻ rồi, giống lại tốt mà lại đem thanh lí)

Đâu phải giống có nguồn gốc là giống tốt đâu bác bc chứ đâu phải hàng điện tử điện lạnh gì đâu mà chứng minh nguồn gốc, quan trọng là bc của bác có đẻ sai ko ấp nở nuôi con tốt ko. Người ta ko mua bởi vì họ ko tin tưởng giống của bác (tại vì ít ai nuôi tới đẻ rồi, giống lại tốt mà lại đem thanh lí)
Bác nói vậy tôi không đồng ý,nguồn gốc rõ ràng là bồ câu có chất lượng vì khi mua ở trang trại lớn giống lúc nào cũng ổn định.Đẻ sai, ấp nở nuôi con tốt dĩ nhiên là tiêu chí hàng đầu khi mua bồ câu ,nhưng giữa một nơi bán không có nguồn gốc và một nơi có nguồn gốc đàng hoàng thì bác chọn nơi nào?
Cũng như bác nói ít ai nuôi tới đẻ rồi, giống lại tốt mà lại đem thanh lí,chỉ là ít thôi chứ không phải là hoàn toàn không có khả năng.Nhà tôi khoảng 1 tháng tới có việc nên cần thanh lý giá thoả đáng để lấy chổ.
Vài điều góp ý nếu có gì sai sót xin bỏ qua.

Ý tôi ko phải nói bc của bác ko tốt nhưng nếu bác nói bc của bác hiện tại đang đẻ tốt thì hay hơn là đi chứng minh nguồn gốc làm gì (tại tôi bị dị ứng với từ TRANG TRẠI LỚN THÌ GIỐNG SẼ TỐT) vì sao ư? Vì sao thì cũng có người đã tranh luận trước đó rồi chắc bác cũng hiểu. Tôi có chút ý kiến vậy thôi bác chủ thớt đừng chém nhé:cool:. Up cho bác mau bán được hàng

Ý tôi ko phải nói bc của bác ko tốt nhưng nếu bác nói bc của bác hiện tại đang đẻ tốt thì hay hơn là đi chứng minh nguồn gốc làm gì (tại tôi bị dị ứng với từ TRANG TRẠI LỚN THÌ GIỐNG SẼ TỐT) vì sao ư? Vì sao thì cũng có người đã tranh luận trước đó rồi chắc bác cũng hiểu. Tôi có chút ý kiến vậy thôi bác chủ thớt đừng chém nhé:cool:. Up cho bác mau bán được hàng
bác này nói đúng nè, trang trại lớn mua nhiều khi còn mang họa, mua của những người nuôi nhỏ lẻ người ta nuôi tốt hơn vì ít bị gánh nặng về thức ăn và chăm sóc nên chim khỏe mạnh hơn nhiều, còn đẻ và nuôi con tốt thì tùy vào hên sui thôi

Back