Bán Bán bồ câu ra ràng số lượng lớn và ổn định (kèm hóa đơn đỏ, giấy thú y)

Với việc mở rộng hệ thống chăn nuôi bồ câu công nghiệp, nghiên cứu, ứng dụng nhiều phương pháp để nâng cao năng suất, đến nay trang trại bồ câu Ngọc Điền đã có 03 trang trại với trên 2.000 cặp bồ câu bố mẹ.

Bồ câu Ngọc Điền chuyên cung cấp bồ câu Pháp giống, bồ câu ra ràng với số lượng lớn và ổn định (kèm hóa đơn đỏ, giấy thú y); tư vấn, hướng dẫn về kỹ thuật chăm sóc, kỹ thuật làm chuồng trại, bao tiêu toàn bộ sản phẩm bồ câu thịt cho quý bà con, khách hàng.

Em xin góp ý với a Thức, a là một người thành đạt ( theo như báo chí gán cho a cái danh như vậy ), nếu a cho rằng a xứng đáng nhận được cái danh đó thì a cần thể hiện cách xứ lý của mình chứ không nên trốn tránh như vậy, em nghĩ uy tín của a đang do chính a đánh mất.
Thứ nhất : em theo dõi bài viết này và mong câu trả lời từ a, dù có cạnh tranh không lạnh mạnh hay lí do gì đi nữa thì cũng mong 1 câu trả lời từ a nhưng chờ mãi không thấy. http://agriviet.com/home/threads/18056-Bo-cau-Ngoc-Dien-Uy-tin-bi-danh-roi/page4#axzz2SQIypFhB
Thứ hai : em có ông anh ở DakLak mới vào mua chim của a cách đây 2 tuần ( hoàn cảnh rất khó khăn , nghe thấy a nuôi bồ câu phát triển được cũng ham ) vào mua 50 cặp (a có khuyến mãi thêm 5 cặp ), không biết thế nào nhưng đến ngày hôm nay 5/5/2013 đã có 13 con chết ( tình trạng : ủ rủ, chim tự ói , đi phân xanh , phân trắng , ỉa chảy, xù lông, không ăn giống như biểu hiện bệnh newcatso vậy, không đến nỗi quẹo mỏ hay cụt chân giống a hairuong, hi vọng là do thời tiết thay đổi), nhưng hiện giờ hơn 1 nữa trong số đó vẫn tình trạng như trên nhưng chưa chết. ở đây e không trách a đã gởi chim bị tình trạng như vậy, nhưng e đánh giá thấp a ở chỗ, gọi điện hỏi thăm biểu hiện như vậy mua thuốc gì, rồi giải quyết ra sao để chim khỏi bệnh thì a không thèm bắt máy ( vậy mà lúc nào a cũng nói là tư vần kĩ thuật, phòng bệnh, hầm bà lằng lên ....).... đó là chuyện của ông anh em
Em nghĩ với một người như a thức, một trang trại như vậy, nhưng sao cách làm ăn tệ quá. Em thì chẳng tin hay a dua theo ai cả, nhưng qua câu chuyện của chính ông anh em, em mới hiểu ra 1 phần về cách làm ăn của a.
Em vẫn chúc cho trang trại của anh ngày càng phát triển, thành công. Nhưng với cách giải quyết vấn đề và lòng trung thực với nghề, sẽ có nhiều người tìm đến anh hơn. Anh đang tự mình đánh mất uy tín của trang trại. Mong anh sáng suốt hơn.

Em xin góp ý với a Thức, a là một người thành đạt ( theo như báo chí gán cho a cái danh như vậy ), nếu a cho rằng a xứng đáng nhận được cái danh đó thì a cần thể hiện cách xứ lý của mình chứ không nên trốn tránh như vậy, em nghĩ uy tín của a đang do chính a đánh mất.
Thứ nhất : em theo dõi bài viết này và mong câu trả lời từ a, dù có cạnh tranh không lạnh mạnh hay lí do gì đi nữa thì cũng mong 1 câu trả lời từ a nhưng chờ mãi không thấy. http://agriviet.com/home/threads/18056-Bo-cau-Ngoc-Dien-Uy-tin-bi-danh-roi/page4#axzz2SQIypFhB
Thứ hai : em có ông anh ở DakLak mới vào mua chim của a cách đây 2 tuần ( hoàn cảnh rất khó khăn , nghe thấy a nuôi bồ câu phát triển được cũng ham ) vào mua 50 cặp (a có khuyến mãi thêm 5 cặp ), không biết thế nào nhưng đến ngày hôm nay 5/5/2013 đã có 13 con chết ( tình trạng : ủ rủ, chim tự ói , đi phân xanh , phân trắng , ỉa chảy, xù lông, không ăn giống như biểu hiện bệnh newcatso vậy, không đến nỗi quẹo mỏ hay cụt chân giống a hairuong, hi vọng là do thời tiết thay đổi), nhưng hiện giờ hơn 1 nữa trong số đó vẫn tình trạng như trên nhưng chưa chết. ở đây e không trách a đã gởi chim bị tình trạng như vậy, nhưng e đánh giá thấp a ở chỗ, gọi điện hỏi thăm biểu hiện như vậy mua thuốc gì, rồi giải quyết ra sao để chim khỏi bệnh thì a không thèm bắt máy ( vậy mà lúc nào a cũng nói là tư vần kĩ thuật, phòng bệnh, hầm bà lằng lên ....).... đó là chuyện của ông anh em
Em nghĩ với một người như a thức, một trang trại như vậy, nhưng sao cách làm ăn tệ quá. Em thì chẳng tin hay a dua theo ai cả, nhưng qua câu chuyện của chính ông anh em, em mới hiểu ra 1 phần về cách làm ăn của a.
Em vẫn chúc cho trang trại của anh ngày càng phát triển, thành công. Nhưng với cách giải quyết vấn đề và lòng trung thực với nghề, sẽ có nhiều người tìm đến anh hơn. Anh đang tự mình đánh mất uy tín của trang trại. Mong anh sáng suốt hơn.

Mình rất cảm ơn những ý kiến góp ý rất thẳng thắn của bạn. Mình cũng không hề né tránh hay không giải quyết những vấn đề nào liên quan đến trang trại. Mình xin trao đổi với những ý kiến của bạn nhé:
- Thứ nhất, trong trường hợp mua bán bồ câu giống, nếu người mua sau khi nhận giống nếu thấy không đảm bảo thì gửi trả lại cho mình, mình sẽ hoàn tiền lại toàn bộ.
- Vấn đề thứ hai về lô hàng tại Đaklak, sáng nay mình đã gọi điện thoại cho anh Dũng để trao đổi về tất cả. Nếu anh Dũng vẫn không hài lòng, thì sáng mai mình sẽ gọi lại cho anh Dũng, cần thiết mình sẽ nhận lại con giống và hoàn tiền lại cho anh ấy.
Mình sẽ thông tin kết quả giải quyết việc này cho bạn khi có kết quả sau cùng.

Last edited:
Mình rất cảm ơn những ý kiến góp ý rất thẳng thắn của bạn. Mình cũng không hề né tránh hay không giải quyết những vấn đề nào liên quan đến trang trại. Mình xin trao đổi với những ý kiến của bạn nhé:
- Thứ nhất, trong trường hợp mua bán bồ câu giống, nếu người mua sau khi nhận giống nếu thấy không đảm bảo thì gửi trả lại cho mình, mình sẽ hoàn tiền lại toàn bộ.
- Vấn đề thứ hai về lô hàng tại Đaklak, sáng nay mình đmã gọi điện thoại cho anh Dũng để trao đổi về tất cả. Nếu anh Dũng vẫn không hài lòng, thì sáng mai mình sẽ gọi lại cho anh Dũng, cần thiết mình sẽ nhận lại con giống và hoàn tiền lại cho anh ấy.
Mình sẽ thông tin kết quả giải quyết việc này cho bạn khi có kết quả sau cùng.
Em sẽ chờ thông tin kết quả giải quyết việc này của anh, "cần thiết mình sẽ nhận lại con giống và hoàn tiền lại cho anh ấy" câu này anh nói đấy nhé.
Và chiều nay theo thông tin ông anh em báo lại là anh có gọi điện, nhưng không đả động gì đến việc giải quyết việc này mà mục địch gọi điện để nói rằng : " không nên viết những bài như thế này sẽ ảnh hưởng đến anh" , vâng anh Thức sợ ảnh hưởng đến công việc kinh doanh của anh, ảnh hưởng đến doanh số của trang trại anh, vậy tại sao a giải quyết việc như thế? tại sao anh lại để có những topic phàn nàn về cách làm việc của anh như vậy? Tất cả là do bước đầu tiên anh đã làm không tốt. Em sẽ chờ xem anh giải quyết việc này thế nào? như anh đã nói? đã nói thì anh Thức nên giữ lời, đôi lời cùng anh. Thân

lại thêm sự kiện mới nữa rồi, vấn đề ở chổ phải biết cách chăm sóc cho đàn chim đúk cách, chứ ko phải do chủ trại bán chim bị nhiễm bệnh, khi mõi ngừi nuôi có cách chăm sốc khác nhau nên có nói đúk thì ngừi khác cũng cho là sai, chỉ có thể trực típ chữa mới khỏi chứ thông qua thuốc có sẵn thì ai cũng pha đc, nhưng có nhiều vấn đề khách quan nên ko thể khỏi bệnhm vd: nắng nóng, độ ẩm cao, hay độ ẩm thấp

Back