Bán Chó Phu Quốc.

• Thread starter hpnhat
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
H

hpnhat

Guest
Vì ko co thời gian chăm nuôi nên mình để lại cho ace nào có nhu cầu.Giá 1tr. đt : 0913780479.Đc: 23/15d Trân Xuân Soạn p Tân Hưng Q7. Xin cám ơn.

bác phải chụp hình dáng đứng từ bên hông, xoáy lưng từ bên trên, đầu trực diện, đuôi... í nhất là phải vậy thì mới xét được con chó phú quốc chú?. bác chụp hình như vậy thì chỉ nhìn được mỗi cái xoáy lưng. nhưng không rõ nữa ( hình như bowling thì phải?) thì làm sao mua được.
chúc em nó mau về với chủ mới

Mình cũng thích nuôi chó, mạn phép ý kiến vài câu:
Con chó này hình như có lai với con Rottweiler. Con chó này chỉ kế thừa cái xoáy lưng thôi. Tất nhiên, giá thành chỉ 1 tr thì ko đòi hỏi nhiều được.

up giúp nhé

Chúng tôi nhận thi công, công trình sử lý chất thải chăn nuôi tại trang trại. từ 500m3 - 2500m3.
hiệu quả cao chi phí hợp lý.- môt mũi tên trúng hai đích:
+ sử lý chất thải chăn nuôi.
+ Lấy khí gas chạy máy phát điện, nồi hơi, sưởi ấm về mùa đông, ấp trứng gia cầm một nguồn năng lượng rẻ tiền. sau 3 năm đã có thể thu hồi lại vốn đầu tư.chi phí hợp lý.
LH: Phạm ngọc Sơn
tel:;) 0218 3 507 607;) http://thuychungtimber.blogspot.com/
lạc thuỷ _ hoà bình
email: ctythuychung@gmail.com
http://ngocsonbiogas.blogspot.com/

bác phải chụp hình dáng đứng từ bên hông, xoáy lưng từ bên trên, đầu trực diện, đuôi... í nhất là phải vậy thì mới xét được con chó phú quốc chú?. bác chụp hình như vậy thì chỉ nhìn được mỗi cái xoáy lưng. nhưng không rõ nữa ( hình như bowling thì phải?) thì làm sao mua được.
chúc em nó mau về với chủ mới
============
Đồng ý theo ý Bác này( chụp hình dáng đứng từ bên hông, xoáy lưng từ bên trên, đầu trực diện, đuôi...)

một triệu một con hay nhiều con bạn

Nói thật Bác nguyenhungdung đừng buồn nhé, chó của bác là chó xoáy Thái Lan không phải chó Phú Quốc, và nếu là chó Phú Quốc thì là giống ở Đảo Phú Quốc việc lội sông, suối thì rất ư là giỏi chứ không phải không "chó núi không thích lội sông" như bác Nguyenhungdung nói đâu, nếu cần thêm thông tin mời các bạn truy cập vietpet.com.vn sẽ hiểu nhiều hơn về giống chó Phú Quốc.

mình xin có ý kiến. 2 con chó mà bạn nguyenhungdung nói là chó phú quốc thì theo mình nó không thể nào là xoáy nam phi. khả năng cao nhất theo mình là xoáy thái... về bộ lông thì mình không bàn, nhưng chó Phú quốc thì không có bộ mặt nhăn nheo đó... hiểu biết thô thiển nếu bác nào biết chính xác thì mình xin ý` kiến.
- ...nhưng nuôi chó không với mục đích kinh doanh thì chỉ cần mình cho là đẹp và quan trọng là phải khôn là được.

Bác traiheo_linhtai nói rất chính xác, thật ra trên đây ít người nuôi chó Phú Quốc nên không ai phản biện giúp mình, 2con chó giống của bác nguyenhungdung nếu đưa hình ra cho người có kinh nghiệm xem thì khắc sẽ rõ thôi, không cần tới Bác 6Hữu và Thầy Biện đâu. ở đây tôi không có ý gì khác ngoài việc nói thẳng và nói thật, chó của bác nguyenhungdung là Chó Thái vì từ màu lông, kiểu lông và cả mô đầu, dáng chó, cả cân nặng..........đều khác rất rất nhiều so với chó Phú Quốc, nhưng mà cũng như Bác nguyenhungdung đã nói, nếu là Chó Thái thì tốt chứ sao, giá chó Thái bây giờ cũng khá cao, nhưng không được ưa chuộng như giống Phú Quốc.
Bác cũng biết nhiều trang chuyên về chó Phú Quốc đó chứ, thử đưa hình wa bên đấy nhờ mọi người nhận xét xem nếu họ khẳng định chó Bác nguyenhuudung là Phú Quốc tôi sẽ mời Bác xuống Cần Thơ, khao Bác 1chầu thịnh soạn tại bất cứ Nhà hàng nào mà Bác thích, đồng thời công khai xin lỗi Bác trên diễn đàn..............Vài lời chia sẽ cùng Bác nguyenhungdung.......Thân chào.

Chính xác luôn, tôi học ở Đại Học Cần Thơ, nhưng không phải chuyên bên Thú Y, học Điện Tử Viễn Thông, nhưng có tên bạn Thân học Thú Y, chơi thân nge hắn rù rì riết đâm ghiền loại chó PQuốc này,chó nhà tôi thì chỉ có vài cặp thôi, nhưng toàn Phú Quốc, có cơ hội sẽ ghé thăm trại của Bác, ước ao tầm 35-40 tuổi sẽ mua 1mãnh vườn, thả chừng 20con Phú Quốc thôi. Bác có đất rộng thế thật đáng mơ ước.có cơ hội gặp giao lưu he.

chó bác có lai không vậy, chó của bác là chó gia trâu. Chó phú quốc này vùng núi rồi hình như nó không biết bơi đó. Chó phú quốc phải bơi lội giỏi chứ. Tôi ở Hà tiẻn phú quốc hoài những chó da trâu ít thấy ở Phú Quốc.

hai con này là cho thái bac ơi.em nói bác đừng buồn,chó phú quốc da ko nhăn như vậy đâu và lông cũng ko sát như vậy nữa.
---------------
:rolleyes:
hai con này là cho thái bac ơi.em nói bác đừng buồn,chó phú quốc da ko nhăn như vậy đâu và lông cũng ko sát như vậy nữa.

Last edited by a moderator:
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back