• Dismiss Notice

MIỀN NAM Bán chồn hương con , chồn trưởng thành.

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 17/3/15

1. minhhai123 Lão nông

Chuyên cung cấp chồn giống các loại , từ chồn con cho tới chồn trưởng thành . Hướng dẫn kỹ càng cách nuôi và bao tiêu sản phẩm khi các bạn cần bán ...
      Sau đây xin gửi một vài hình ảnh tham khảo .

Chồn con hiện nay chưa mở mắt xin nợ lại một số ảnh của các bé chồn khi nào các bé cứng cáp sẽ trả ảnh sau ...

Xuan Vu thích bài này.
      Đang tải...
    2. Nguyễn Hoàng Linh

Nguyễn Hoàng Linh Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      up cho anh Hải. Anh cho em hỏi nuôi con này có cần giấy tờ từ kiểm lâm như nuôi con ráo trâu không anh? Em đang nghiên cứu nuôi con này, sẽ liên lạc anh khi đủ điều kiện chuồng trại cần thiết.

3. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Hi hi hôm nay Hải chuyển nghề rồi nhỉ. Giá chồn con hiện là 2tr/con đó Hải à. Có lên xuống 1 tí tùy con lớn nhỏ.
      Tôi trả lời thay hải luôn nha
      Nuôi chồn phải có giấy tờ chứ. Nhưng giấy rất dễ làm mà, con này do xã quản lý chứ không còn bên kiểm lâm như mấy năm trước nữa

4. minhhai123

minhhai123 Lão nông

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Cảm ơn bác @Xuan Vu nhiều !
      Sau một thời gian âm thầm luyện công đó bác , rắn cháu vẫn nuôi nhưng giảm hơn trước .
      Con chồn này nó cũng vật cháu nhiều lắm , mang chồn rừng về thuần nó hao hụt khá nhiều . Nhưng được cái con nào vượt qua là phát thiển rất tốt . Hồi mới về cứ chích ngừa xong là 2-3 ngày sau sẽ đứt bóng . Sau này hiểu về nó thì thấy nuôi không khác gì mình chăm mấy con chó tây . Bán thịt được giá và các mùa trong năm đều xuất được bác ạ !

Xuan Vu thích bài này.
    5. Xuan Vu

Nếu hiểu được chồn thì nuôi dễ như chó mèo. Tự mài mò thời gian lâu , đóng học phí cao, nhưng thành công thì không còn gì bằng. Học từ người khác nhanh hơn, tiền học phí ít hơn, nếu gặp đúng người đường hoàng hiểu biết. Còn gặp thấy bói xem voi thì hại nhiều hơn lợi.... Hiện nay tôi cũng còn cầm chừng rắn cho đỡ nhớ nghề, và nuôi 1 bầy 6 con chồn cái. Nó vẫn đẻ lai rai, bán con giống, còn con đực dư ra, nuôi thịt , chẳng mất đi đâu cả. Vì người ta mua giống, 1 đực 2-4 cái, chồn đẻ đực cái 1/2 thế là dư đực thôi. Con thịt nuôi tốt 6 tháng bán tiền cao hơn bán con giống lúc còn nhỏ.

6. MAI QUỐC TÝ

MAI QUỐC TÝ BƯỚC CHUYỂN MÌNH CHO CON ẾCH

ặc....thầy chơj sấu sao k bật mí nhỉ...upup cho ngày đang qua....lên trang đầu nào..hehe cũng ráng kiếm tiền mua nuôi cho có,có thêm cái ngề nữa đây..a phải tư vấn cho em nhé!!!

Xuan Vu thích bài này.
    7. minhhai123

minhhai123 Lão nông

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Bác nói chính xác !
      Nuôi từ con rừng mới thấy hết cảm xúc thăng trầm và cảm nhận sự chín mùi của nghề . Có những hôm mở mắt ra là thấy lỗ tiền triệu nhưng vốn kinh nghiệm thì không có gì so sánh được .
      --- @ 20/3/15 ---
      Thực tế hôm Off em tới hơi trễ nên không nghe được hết cuộc nói chuyện từ ban đầu . Nuôi con này vốn hơi nhiều nên người phải thực sự đam mê và chú tâm thì mới thành công được . Nếu cưỡi ngựa xem hoa thì goi chừng tan tác bầy ( không còn 1 con ) . Như em thì phải 2 năm nữa mới nuôi được ( vì còn nhiều con vật khác quá ) . Khi nào chủ đông được thời gian và tiền bạc mới nuôi được con chồn em nhé !!!

Xuan Vu thích bài này.
    8. Xuan Vu

Có lúc muốn nói những gì cần nói, có lúc cũng không muốn nói Tý à . Ở đời nếu có người nghe thì mình mới thích nói. Ở đây (....) có biết ai muốn nghe, hay không, thế thì ......
      --- @ 20/3/15 ---
      Đó mới là đam mê, sưu tầm, khám phá, siêng năng , học hỏi
      --- @ 20/3/15 ---
      Hình như mấy năm trước tôi có nói với Hải về con chồn nay mà. Lúc Hải và một người bạn đến nhà tôi chơi

9. tranvanduoc125

tranvanduoc125 nhà nông nuôi rắn

Nghề nghiệp:
      Thợ Bạc
      Vậy e có nuôi được không anh Hải

10. MAI QUỐC TÝ

MAI QUỐC TÝ BƯỚC CHUYỂN MÌNH CHO CON ẾCH

dạ!!con biết rồi bác Vũ.có lúc nói có người không tin tưởng mình nói để bán giống...tức chết luôn
      --- @ 20/3/15 ---
      dạ!!!em cảm ơn anh đã lo nghĩ cho em..anh nói đúng công việc em lu bu qá làm gần chết..
      nói chung thất bại 1 chux thôi là tinh thần suy sụp và cũng ảnh hưởng kinh tế gia đình..thôi thì khi nào có dư giả nhiều thì lúc đó anh giúp em nhé!!chúc anh đắt hàng nàk

Xuan Vu thích bài này.
    11. minhhai123

minhhai123 Lão nông

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Bác có trí nhớ khá tốt nhỉ !
      Đợt đó nói chuyện tuy không lâu nhưng để lại nhiều kinh nghiệm lớn cho cháu sau này !
      --- @ 21/3/15 ---
      Em chưa nuôi được !
      Điều này là chắc chắn vì em chưa hội tụ đủ yếu tố . Con chồn rất dễ nhưng cần có đủ thiên , địa , nhân và Tiền !

Xuan Vu thích bài này.