bán chồn nhung đen giá 10 triệu vnd/con

• Thread starter vuadui
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
V

vuadui

Guest
hôm nay là ngày 11/11/2011. em rao bán 6 con chồn nhà em với giá 10 triệu vnd/con. trong thời gian 15 ngày kể từ ngày em rao bán các bác trong công trình nghiên cứu kỹ thuật nuôi chồn nhung đen phải liên lạc với em để mua lại số con vật trên. nếu trong thời gian 15 ngày kể trên số lượng phát sinh tăng thêm do sinh sản thì giá vẫn là 10 triệu vnd/ con. mục đích em bán cho các bác để các bác phân biệt đâu là chồn và đâu là chuôt lang. không thể lừa nông dan theo kiểu đặt tên mới được.
đây là chồn nhung đen của các bác

đây là chuột lang vang tuyền:

và đây là chuột lang bạch:

và đây là chuột lang khổng lồ nam mỹ:

tất cả ảnh trên đều có nguồn gốc trên mạng. hi vọng các bác trên diễn đàn ủng hộ.
ai ủng hộ xin ấn nút thanks

tất cả các ảnh đều có nguồn gốc trên mạng.

cái gì đúng thì thôi chứ. vậy các bác chủ đề tài công trình nghiên cứu chồn nhung đen còn ác hơn.
đúng vậy đấy. các ông đấy còn không phân biệt nổi con chuột nữa thì sao làm được nhà khoa học.

nhưng các bác chỉ là những người nông dân thôi. không làm gì nổi các ông ấy đâu. các ông ấy tự kiểm điểm là xong thôi.

cũng có thể tôi đưa ra chủ đề này có thể bị bane nick. nhưng tôi chấp nhận. có thể họ đổ lỗi cho dich thuật là cong trình nghiên cứu của họ lỗi là ở khâu dịch thuật. thế là xong. nhưng mọi người có trách nhiệm với nông nghiệp sẽ có đánh giá khach quan nhất.

Bác ơi chủ đề này trên diễn đàn Agriviet đã nói nhiều.Còn phân biệt giữa con bọ và con chồn Nhung đen : Nếu còn lông thì con màu vàng trắng hay màu vàng gọi là con bọ ,còn con màu đen bác nào đang kinh doanh nó thì nói đó là chồn Nhung đen.Còn riêng cá nhân tôi khẳng định là khi mần sạch lông thì không thể nào phân biệt đâu là chồn Nhung đen và đâu là con bọ,còn khi nấu chín thì cả 2 không khác gì nhau ,Bác ạ có nhiều vấn đề ta đoại loại gọi là vấn đề tế nhị ,mà đã là tế nhị thì không nên nói làm gì,còn bà con nông dân hãy đọc kỹ,tìm hiểu thật kỹ ,trước khi nuôi một con vật mới ,bởi rửi ro nó cực lớn.Có vài dòng gửi bác chủ thớt,chúc bác vui khỏe và mong gập bác ở ngày OFFLE 2011.Xin chào bác

em cũng biết điều đó. vấn đề ở đây chính là mấy ông viện chăn nuôi Việt Nam. mấy ông ấy làm gì có quyền đặt tên con chuột lang thành con chồn gây hiểu lầm cho nhân dân.

Chon, Dui, Nhim

chao Bac Vua dui

May hom truoc em co dien thoai cho bac, muon mua may doi dui ma bac khong ban
Nha bac da nuoi duoc 100 doi roi vay ma khong ban lam em mat may nghin tien dt hehe

Dua bac ty cho vui, Ah Bac vui dui nay. hom nao em ve que mang may chuc kg dui loai nho ( 3-5 lang ) em se dien thoai cho bac nhe!
Gia ca nhu anh em minh da noi chuyen, em cung o Quang Ninh voi bac do cach nhau 50km thoi

đúng đó. ngày càng có nhều kẻ lừa gạt tinh vi

chao Bac Vua dui

Nha bac da nuoi duoc 100 doi roi vay ma khong ban lam em mat may nghin tien dt hehe

Dua bac ty cho vui, Ah Bac vui dui nay. hom nao em ve que mang may chuc kg dui loai nho ( 3-5 lang ) em se dien thoai cho bac nhe!
Gia ca nhu anh em minh da noi chuyen, em cung o Quang Ninh voi bac do cach nhau 50km thoi
ghê vậy à? đã nuôi đươc trăm đôi còn mua nữa.

Last edited by a moderator:
chao Bac Vua dui

ok bạn nhớ điện thoại trước cho mình là được.

hôm nay là ngày 11/11/2011. em rao bán 6 con chồn nhà em với giá 10 triệu vnd/con. trong thời gian 15 ngày kể từ ngày em rao bán các bác trong công trình nghiên cứu kỹ thuật nuôi chồn nhung đen phải liên lạc với em để mua lại số con vật trên. nếu trong thời gian 15 ngày kể trên số lượng phát sinh tăng thêm do sinh sản thì giá vẫn là 10 triệu vnd/ con. mục đích em bán cho các bác để các bác phân biệt đâu là chồn và đâu là chuôt lang. không thể lừa nông dan theo kiểu đặt tên mới được.
đây là chồn nhung đen của các bác

đây là chuột lang vang tuyền:

và đây là chuột lang bạch:

và đây là chuột lang khổng lồ nam mỹ:

tất cả ảnh trên đều có nguồn gốc trên mạng. hi vọng các bác trên diễn đàn ủng hộ.
ai ủng hộ xin ấn nút thanks

tất cả các ảnh đều có nguồn gốc trên mạng.
Sao bác cứ nói sấu về loài vật này thế, nếu có người nói sấu về loài dúi thì sao nhỉ

Chà, có cái "xì căng đền" mới nữa a ? Nói chơi chơi cho vui thì được chứ làm cái thread ở đây như vậy e là không hay đâu!

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back