Bạn đang sử dụng thức ăn chăn nuôi nào ?

Nhằm mục đích định hướng, thăm dò anh em Agriviet về các loại thức ăn chăn nuôi, và hên hên mình cũng đang muốn đầu tư vào chăn nuôi.

Anh em cho biết có hài lòng với sản phẩm mình đang chọn không ? Giá cả ra sao.

Nếu loại nào khác thông dụng mà chưa có trên bảng thăm dò, tốt thì mình bổ sung thêm.

có AE CHĂN lợn bằng cám EH không cho xin thông tin
vừa rồi có tiếp thị đến chào hàng
không biết thực hư của sản phẫm này như thế nào ?
chất lượng ra sao?hệ số tiêu tốn thức ăn cho kgp
nếu không chọn cám chất lượng tốt thì chắc mang nợ quá

Vừa rồi mình cũng bị một con, ban đầu sốt nhẹ, kém ăn nhưng vẫn nhanh nhẹn, mình phát hiện sớm khi nó chỉ có dấu hiệu nhìn thấy nó có vẻ buồn buồn, bỏ cám nhử thì vẫn xông đến nhưng chỉ nhóp nhép vài miếng rồi thôi, uống nước nhiềuvà vẫn nhanh nhẹn, mua thuốc Ampi-coli pharm trộn men tiêu hóa sống cho ăn thấy đỡ nhưng vẫn kém ăn và chuyển sang ho nhiều, triệu chứng tương đối giống bệnh viêm phổi địa phương. đến thú y mô tả họ nhận định là bệnh suyễn, bán 02 liều thuốc, chiều tiến hành tiêm, nửa đêm bé ra đi luôn. Mình cũng dùng máng tự động, nếu bạn không theo dõi riêng nó thì không biết đâu, nó cũng chen lấn để ăn nhưng thực tế chỉ nhóp nhép vài ba viên cám thôi. triệu chứng khá giống của bé heo nhà mình đó, bạn cần cẩn thận.
tiem thang amocgen va thang dexamethason la tit

Bác ở Hà Nam à,em cũng dùng đậm đặc của cargill để phối trộn cám cho lợn nhưng thấy bác nuôi công nghiệp hoàn toàn tăng cân như vậy là hơi chậm.em ủ men tính ra giá cám rẻ hơn nhiều.nguyên liệu là cám ngô,cam gạo,vỏ mạch,đậm đặc.tính ra bình quân các giai đoạn khoảng 9 đến 10 nghìn 1kg thành phẩm,tùy giá nguyên liệu đầu vào.
tỷ lệ trộn sao bạn , mình cũng đang quan tâm tới loại này mà chưa có kn gì hết . Mong bạn chia sẻ ! Thanks !

Tôi thấy RICO FEED hay CP vẫn giữ vững chất lượng rất ổn định. Gần như tất cả các cty Cám ngoại hiện nay đều nội địa hóa hết bạn à. CP bán cho TQ, Tập Đoàn Masan Mua lại Con Co va AnCO. Greenfeed cũng của Ông Dũng....
RICO FEED k phải là cám nội ah bác. Toàn PR k nhỉ

Gần như mình nuôi gia công đấy, mình chịu tiền giống, công chăm sóc, đại lý đầu tư cám cho mình và chỉ lấy tiền cám khi mình xuất bán.

Mình nuôi vịt đẻ bằng cám Red Star đang OK, hết tiền đầu tư nên mua cám con cò (cộng thêm ham khuyến mãi và bớt men vì quảng cáo Cám có hệ men tiêu hóa Bio-zeem) Vịt ngừng đẻ, heo nái trụi lông sợ quá trời luôn.

Ngay như đi xe Buyt thôi, lấy cớ giá xăng dầu lên tăng giá vé, đóng dấu mệnh giá cao hơn mệnh giá in sẵn, khi xăng dầu hạ giá thì im re thu theo giá
đã tăng.
Dân Đăk Lăk mình trồng cà phê bán ra với giá hiện nay từ 36.000đ-36.500đ/kg nhưng cà phê bột rang xay của các công ty thì trời ơi, chịu khó về rang uống cho nó rẻ.
K biết phán bừa. Cám Proconco làm gì có vịt đẻ Biozeem

K biết phán bừa. Cám Proconco làm gì có vịt đẻ Biozeem
Đồ ngu, quảng cáo thì chỉ cho heo, vậy Proconco có cám vịt đẻ không, mua Biozeem cho heo thì mua luôn C64 cho vịt luôn chứ sao. Nhưng thằng Proconco là thằng mất dạy nhất, bán được hàng là thôi, đéo cần biết người nông dân như thế nào? phản ánh về công ty, cho số điện thoại, email mà đéo biết cách liên lạc, toàn một lũ ngu và giỏi dụ dỗ, từ đại lý trở lên.
Biết rằng thời nay không ai cho không cái gì nhưng với tôi, Proconco cho không tôi sản phẩm để dùng tôi còn kêu công an bắt luôn. Tôi không buôn bán gì về hàng hóa ở Agriviet, cái tôi cần đó là kinh nghiệm của các bác, các chú, các anh và các bạn, cái gì là bài học xương máu thì tôi nói vì tôi đã dùng nó, còn về tôi, mới chăn nuôi 3 năm thôi, kinh nghiệm còn kém cỏi nhưng Đài truyền hình tỉnh cũng đang đòi về quay phim về gương sáng.
Xin lỗi vì chạm vào đức tin của bạn./.
Gà đẻ ăn nhiều sợ mập hay sao Anh. Ga e nuôi cho ra vườn sang chiều e chi cho ăn Bắp thôi. Chỗ e ko có cám Gà đẻ.
ăn bắp nhiều càng mập bạn ạ, mình chỉ luộc lúa, bắp lên rồi cho ăn, tỷ lệ lúa 60-70, gà, vịt đẻ nhiều, mỗi ngày chỉ hết 5-6kg cả hai loại, khi đầu chưa biết cứ C64 của con cò phang vào, lỗ chỏng vó.

Last edited by a moderator:
cái gì thật thì nói thật
cùng chia sẽ đễ người chăn nuôi tránh thiệt hại cho mình
tôi cũng chuyễn cám mới , lỗ chỗng vó như @ ngọc
con cò , guyomark, thật sự đừng dùng
xương máu để có được bài học này nhé

cái gì thật thì nói thật
cùng chia sẽ đễ người chăn nuôi tránh thiệt hại cho mình
tôi cũng chuyễn cám mới , lỗ chỗng vó như @ ngọc
con cò , guyomark, thật sự đừng dùng
xương máu để có được bài học này nhé
Dạ, cháu cũng dùng đến 4 loại cám rồi, máy loại trước thì do mất thị trường nên họ đi, còn vừa rồi cháu không dùng Red star mchuyển sang Proconco là một sai lầm lớn của cháu chú ạ.

Dạ, cháu cũng dùng đến 4 loại cám rồi, máy loại trước thì do mất thị trường nên họ đi, còn vừa rồi cháu không dùng Red star mchuyển sang Proconco là một sai lầm lớn của cháu chú ạ.
Neu noi nhu vay thi cung k dung dau, moi loai cam deu co 1 the manh rieng o 1 giai doan phàt trien cua heo, va tuy minh nuoi giong heo cua minh nhu the nao ma lua chon cam cho phu hop. Cam nao thi cung theo quy trinh chuyen doi tu mã này dang mã khác, neu con heo đã ăn quen cám đó roi thi viec doi cám là k đơn giản

Minh đang dùng de hues 6630 cho gà nhỏ , khong biết có ae nào dùng cám hiệu này k? Gà lớn mình ủ men, xong tron đđ con còn. Mà tren thay chê con cònl nhiều qúa nên thay lo lo hihi

vừa rồi cậu đệ tử của mình trại 60 nái 500 thịt
đang ăn cp củng chuyễn cho ăn pro 100 thịt tái mặt cũng vì lỗ
cũng nghe tiếp thị tabg6 cám nó chất lượng có bio zym heo ăn khõe tốt
cái gì cũng có bài học dạy cho mình khôn ra cả

vừa rồi cậu đệ tử của mình trại 60 nái 500 thịt
đang ăn cp củng chuyễn cho ăn pro 100 thịt tái mặt cũng vì lỗ
cũng nghe tiếp thị tabg6 cám nó chất lượng có bio zym heo ăn khõe tốt
cái gì cũng có bài học dạy cho mình khôn ra cả
Dạ, mỗi lần vấp là một lần bớt dại, hôm trước cháu đi đám cưới về nên cũng hơi tưng tưng, lại đang bực bội với thằng Đại lý, tiếp thị cám Con cò, chắc lúc viết bài có nhiều câu hơi quá. Cháu xin lỗi chú cùng toàn thể diễn đàn.

Dạ, mỗi lần vấp là một lần bớt dại, hôm trước cháu đi đám cưới về nên cũng hơi tưng tưng, lại đang bực bội với thằng Đại lý, tiếp thị cám Con cò, chắc lúc viết bài có nhiều câu hơi quá. Cháu xin lỗi chú cùng toàn thể diễn đàn.
ngọc sữ dụng cám EH chưa ?
chú không biết ăn có tốt hơn không nữa có thông tin chú tham khảo với

ngọc sữ dụng cám EH chưa ?
chú không biết ăn có tốt hơn không nữa có thông tin chú tham khảo với
Dạ cháu chưa sử dụng, cháu mới chỉ dùng Anco, Cargill, RedStar, Concò thôi ạ. Trước đó cháu sử dụng loại cám Mỹ hay gì đó cháu không nhớ nữa, cũng lớn nhanh nhưng sản phẩm thịt nó bột bột chứ không dai.

Vậy theo ý kiến mọi người cám nào đã sử dụng có hiệu quả tương đối cả về giá và chất lượng.

Vay nuoi ga nen chon loai nao day,em moi tap nuoi nen chua co k/n ko bit chon loai nao,o cho em chi co may loai nay thoi CP,CJ,cargill,master ai dung loai nao roi tu van cho em voi,loai nao tot hay uu nhuoc diem cua tung loai.em dang nuoi ga tha vuon

Back